CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกเร่ง CBR150R  (อ่าน 2042 ครั้ง)
สาวกสองล้อ Yasothon
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

สองล้อ คือ พาหนะที่นำไปสู่โลกแห่งอิสระภาพ

« เมื่อ: 22, ธันวาคม 2014, 03:26:18 PM »

thought
สงสัยว่า ลูกเร่ง CBR150R เบิกศูนย์ ราคา พันเศษๆ เลยหรอ แพงจริงๆ ครับ

พอดี เข็มเร่งหักเลย ถอดคาร์บูฯ มาดูเห็นรูของลูกเร่งมันสึก (รูมันขยาย) น่ะครับ กะว่าจะซื้อใหม่ แต่พอเห็นราคา เริ่มคิดหนักแล้วครับ ว่าจะเอาไงดี ถ้าซ่อมเอาจะได้มั้ยนะ???

มีท่านใดเคย ซ่อมลูกเร่งหรือป่าวครับ เช่น ทำรูให้มันพอดีกับเข็มเร่ง จากที่รูมันสึก ช่วยแนะนำหน่อยครับ drunk

Tung2531
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #1 เมื่อ: 22, ธันวาคม 2014, 05:33:40 PM »

ตอบจากความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ระบบคาบูสูญญากาศ มันเป็นอะไรที่ซับซ้อนหน่อยนะครับ ถ้ามันมีอะไรที่ผิดไปจากเดิมแล้วผมว่าจะทำให้คาบูมันผสมอากาศกับน้ำมันได้ไม่เต็มประสิทธิภาพมั้งนะครับ ทำให้อัดตราเร่งอาจจะไม่เต็มที่ เพราะผมก็คิดว่าระบบคาบูตัวที่สำคัญที่สุดคือลูกเร่ง เข็มเร่ง เสื้อเข็ม และการจูนที่ถูกต้องครับ ผมก็แนะนำให้จัดใหม่ครับจ่ายทีเดียวแต่จบครับ

สายลมกับสองล้อ
VaVaX2
((((อย่าทะนงตนว่าอยู่สูง>>>>สักวันเจ้าก็ไม่พ้นดิน))))
CBR Commando

« ตอบ #2 เมื่อ: 22, ธันวาคม 2014, 06:09:21 PM »

แนะนำเปลี่ยนเป็นคาร์บูเอ็น โปร ครับถ้าได้หักแล้วใช้ไม่นานก็จะหักอีก จากประสบการณ์คาร์บูเดิมของผมกินเข็มเร่งเป็นขนม ใช้ไม่พ้นเดือนก็หักอีก เลยเปลี่ยนเป็น เอ็นโปร ตัดปัญหาเรื่องเข็มเร่งหักขี่อุ่นใจขึ้นเยอะ drunk

werteam
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 07, กันยายน 2015, 06:17:17 AM »

ขอบคุณครับ ถ้าผมไปให้ร้านตัวแทนจำหน่อย honda ผมต้องให้เขาเปลี่ยนคาบู n pro ได้เลยป่ะครับต้องเปลี่ยนปะกับคันเร่งไหม นมหนูเดิม เพราะใช่งานธรรมดา แต่ต้องการแก้ปัญหาเข็มเร่งหัก
กันไว้ก่อนครับ เผื่อเกิดปัญหาจะได้ลดความเสียหายระยะยาวครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์