CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: cbr150i ชนด้วยความเร็วประมาน80กับมอไซค์เวป ส่งผลเสียกับรถมากไหมครับ  (อ่าน 2707 ครั้ง)
Jamesiripan
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 22, กันยายน 2014, 06:44:51 PM »

cbr150i  ชนด้วยความเร็วประมาน80กับมอไซค์เวป ส่งผลเสียกับรถมากไหมครับ

รถcbrชนเวปจากด้านหน้า ส่วนเวปโดนชนจากด้านข้าง

และถ้าจะขายcbr(ซ่อมแล้ว)ควรขายเท่าไหร่ครับ cbr150i 2012 ขับมา6000กว่าโล

Bond_PCC
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #1 เมื่อ: 22, กันยายน 2014, 07:17:57 PM »

ต้องดูสภาพซิครับ เสียหายขนาดไหนไม่รู้เลยหรอ

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 22, กันยายน 2014, 08:45:15 PM »

สรุปแล้วนี้คุยถึงcbr2คันหรือคันเดียวกันครับ แล้วคันที่ชนนี้ซ่อมแล้วหรือยัง แล้วคันที่ซ่อมแล้วที่ใช่คันที่ชนกันเวปมั้ย แล้วเวปนี้หมายถึงรถมอเตอร์ไซค์เวฟหรือเปล่าครับ
 ??? ??? ???

winner987
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #3 เมื่อ: 22, กันยายน 2014, 10:36:38 PM »

ใช้ภาษาไม่ถูกต้องรึเปล่าครับ  มันจะทำให้สื่อความหมายผิดนะ

"รถcbrชนเวปจากด้านหน้า ส่วนเวปโดนชนจากด้านข้าง"

1. CBR ชน Wave จากด้านหน้า >> มันหมายถึง CBR เนี่ย ไปชนด้านหน้าของ Wave คือ ประสานงากันเลยอะ
2. Wave โดนชนจากด้านข้าง >> เอ้า! จากข้อ 1 มันประสานงากันหนิ

แต่ก็วิเคราะห์ออกมาได้ครับ ว่าคุณต้องการจะบอกว่า CBR มันไปชนเข้าที่ด้านข้างของ Wave
คุณก็บอกว่า "CBR ไปชนด้านข้างของ Wave" ก็พอ

ส่วนเรื่องความเสียหายจากกรณีแบบนี้ ไม่ใช่เรื่องที่จะเอามาถามในเว็บบอร์ดครับ คุณก็ต้องไปไล่ดูของจริงว่ามีอะไรเสียหายบ้าง
อันไหนพอจะซ่อมได้ หรืออันไหนต้องเปลี่ยน เพราะ คุณถามมาแบบนี้ ไม่มีใครรู้หรอกครับว่ามันเกิดผลเสียเยอะไหม

เอาง่าย ๆ ถ้าผมถามคุณจากในนี้นะว่า "ผมทำโทรศัพท์ตกพื้น จะส่งผลเสียกับโทรศัพท์ของผมมากไหมครับ?"
ก็ประมาณนี้ละครับ คุณก็คงตอบไม่ได้ใช่ไหม ถ้าไม่เห็นของจริง และไม่ลองใช้งานดู

ส่วนราคาขายหลังจากนั้นคุณต้องเป็นคนตั้งเองครับ ตั้งไม่เป็นก็ลองเทียบตามนี้ครับ
- เทียบเอาจากราคามือ 1 (คิดว่าเราเป็นคนซื้อ ถ้ารถมือ 2 ราคานี้ สู้ไปซื้อมือ 1 ดีกว่าไหม)
- เปรียบเทียบกับคู่แข่ง (มันก็ต้องมีคนมาขายเหมือนกันละ ลองเปรียบเทียบสภาพรถดู รถเรากับเขาใครสภาพดีกว่ากัน
แล้วเขาขายเท่าไหร่ และเราจะขายถูกกว่าหรือแพงกว่าเขา)

ถ้าอยากขายออกเร็วก็ขายถูก  ถ้าอยากขายให้คุ้มมากที่สุดก็ต้องรอ
ซึ่งในการขายหากบอกรายละเอียดครบ มีเอกสารแสดงชัดเจน มีรูปแสดงความเป็นเจ้าของชัดเจน น่าเชื่อถือ ก็จะยิ่งน่าซื้อครับ

jamnong
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 23, กันยายน 2014, 05:20:17 PM »

ชนก็มือสอง ไม่ชนก็มือสอง ผมว่าแล้วแต่สภาพตอนขายครับ และ ความพอใจระหว่างผู้ซื้อและผู้ขายครับ  handsom
อุดมสิน
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 23, กันยายน 2014, 10:51:46 PM »

ผมขี่มา60 ไอ่โง่ พิอูท ปาดหน้า หน้ารถผมไฟหน้าแตกนิดหน่อยแต่ถังน้ำมันยุบลง ไข่ทุบใส่ปวดเป็นเดือน รถผมเจบนิดหน่อยรถมันประตูด้านคนขับยุบเข้าไปเหมือนกัน กระจกหน้ารถร้าวเพราะแฟนผม กระเด็นตีลังกาไปตกใส่รถมัน
ขี้เมาใจดี
CBR Commando

« ตอบ #6 เมื่อ: 24, กันยายน 2014, 02:52:39 AM »

ผมขี่มา60 ไอ่โง่ พิอูท ปาดหน้า หน้ารถผมไฟหน้าแตกนิดหน่อยแต่ถังน้ำมันยุบลง ไข่ทุบใส่ปวดเป็นเดือน รถผมเจบนิดหน่อยรถมันประตูด้านคนขับยุบเข้าไปเหมือนกัน กระจกหน้ารถร้าวเพราะแฟนผม กระเด็นตีลังกาไปตกใส่รถมัน
อ่านแล้วงงอ่ะคับ   อ่อแล้วก้อรบกวนใช้คำสุภาพนิดนึงนะคับ   เด็กเล็กยันแก่ เข้ามาอ่านกันเยอะ

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 24, กันยายน 2014, 03:26:43 AM »

อ่านแล้วงงอ่ะคับ   อ่อแล้วก้อรบกวนใช้คำสุภาพนิดนึงนะคับ   เด็กเล็กยันแก่ เข้ามาอ่านกันเยอะ
ลุงอ่ะแก่แล้ว ไม่เข้าใจภาษาวัยรุ่นหรอก (ผมยังไม่เข้าใจเลย)
ว่าแต่คุณแค่ปวดไข่ แล้วแฟนคุณเป็นไงบ้างครับ ผมละสงสารจริงๆ (น่าจะเจ็บมากกว่าปวดไข่หลายเท่านะ)

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์