CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไมล์วัดระยะทางค้างครับ(คาบู)  (อ่าน 1243 ครั้ง)
TUM CBR
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 20, สิงหาคม 2014, 05:53:15 PM »

ผมซื้อมือรถสองมาเลขไมล์อยู่ที่ 33636 เข็มทุกอย่างขึ้นปกติหมดครับ ผมขับมาจนถึง 33999 แล้วเลขมันก็ค้างอยู่เท่านี้ จะขยับแค่ตัวสุดท้ายที่เป็นหลักร้อยเมตรอะครับส่วนความเร็วขึ้นปกติ ผมก็เลยซื้อเรือนไมล์มือสองมาเปลี่ยนแต่ก็ยังมีอาการเหมือนเดิมคือเลขไมล์ตอนใส่รถอยู่ที่ 15635 เข็มทุกอย่างขึ้นปกติแต่พอถึง 15999 ก็ไม่ขยับจะขยับขึ้นแต่หลักร้อยเมตรเหมือนเดิมส่วนความเร็วก็ขึ้นปกติ ผมก็เลยไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรหรือผมจะดวงซวยเจอเรือนไมล์เสียสองตัวซ้อน ตอนนี้เลยยังไม่กล้าแตะต้องอะไรอีกกลัวโดนตัวที่สามเพราะมันมาอาการเดียวกันสองตัวเลย ผมชอบวัดระยะทางเพื่อหาค่าความสิ้นเปลีองรวมถึงการบำรุงรักษาด้วยเซ็งมากเลยครับ มีท่านใดเคยเป็นบ้างมั้ยครับ

p_com
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #1 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2014, 06:25:10 PM »

เฟืองขับข้างในมันคงติด หรือ รูด ถอดมาแคะดู เผื่อหาย  คงต้องหาใหม่ หรือไม่ก็ติดเป็นไมล์รุ่นอื่น  ไม่ก็ติดไมล์จักรยาน
TUM CBR
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2014, 09:53:21 PM »

เฟืองขับข้างในมันคงติด หรือ รูด ถอดมาแคะดู เผื่อหาย  คงต้องหาใหม่ หรือไม่ก็ติดเป็นไมล์รุ่นอื่น  ไม่ก็ติดไมล์จักรยาน
หมายถึงเฟืองขับตรงกระปุกไมล์ใช่มั้ยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์