CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CBR 150i (ตัวใหม่) ความเร็วไม่ขึ้น  (อ่าน 2076 ครั้ง)
migkie
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 20, สิงหาคม 2014, 01:26:01 AM »

CBR150 ตัวใหม่ หัวฉีด ความเร็วกับเลขไมล์ไม่ขึ้นเลยคับ วันนี้ลองเข้าศูนย์ดู ศูนย์บอกว่า น่าจะสายไมล์ขาด ต้องเปลี่ยนทั้งชุด ประมาณ พันกว่าบาท เลยอยากขอความเห็นหน่อยคับ nooooo

migkie
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2014, 03:35:29 AM »

:-\ :-\ :-\ :-\ :-\
Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2014, 07:29:22 AM »

ผมว่าศูนย์เค้าคงคิดว่าคุณไปทำอะไรมา มันเลยขาด เค้าเลยไม่ให้เครมมั้งครับ แล้วจากที่ดูเค้าเช็คนี่ เค้าเช็คละเอียดป่าวครับ หรือแค่ยืนดูไมล์ แล้วก็เดาเอาว่าสายขาด ผมว่าบางทีอาจแค่ปลั๊กหลวม หรือไมล์ดิจิตอลมันเสียไปแล้วก็เป็นได้ ของผมเคยเป็นมาแล้วไฟดับมืดเลย ตอน14000โล ตอนนั้นไปศูนย์เค้าก็บอกต้องสั่งซื้อ และยังหาว่าผมไปทำอะไรมารึป่าวด้วย ผมก็ไม่ยอมเพราะรู้มาว่าอยู่ในประกัน จึงต้องร้องไปถึงศูนย์ใหญ่ เค้าเลยสั่งการมาให้ศูนย์ที่ผมไปทำเรื่องเครมให้ โชคดีมาก ไม่งั้นผมคงเสียค่าโง่ให้เค้าไปแล้วครับ

migkie
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2014, 04:35:28 PM »

มันไม่มีร่องรอยการขาดเลยน๊ะคับ ที่เค้าแจ้งว่าขาดอาจเป็นเพราะคิดว่าขาดใน ตัวเรือนไมล์ทำงานปรกติทุกอย่าง ยกเว้นความเร็วกับเลขไมล์อะคับ
p_com

« ตอบ #4 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2014, 05:00:15 PM »

ผมมีไม่ใช้อยู่อันหนึ่ง แต่ไม่มีล้อแม่เหล็กด้านใน ซึ่งถ้ามีกระปุกเดิมก็ถอดใส่ได้เลย ถ้าสนใจขายให้ 300  เอาทุนคืน ซื้อมาลองเล่นตอนนี้เบิกใหม่ ถ้าเบิกใหม่ 730 บาท มังจำไม่ได้  อิ.. แผงการค้าไปหรือเปล่า  l6
p_com

« ตอบ #5 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2014, 05:03:08 PM »

หรือจะเอาแนวโหด ก็สามารถ ตัดต่อสายให้ใหม่ได้ แต่มันจะไม่สวย ครับ แต่ประหยัด กว่า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์