CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านอาจารย์ครับช่วยผมด้วย  (อ่าน 1959 ครั้ง)
ethord
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 06, สิงหาคม 2014, 04:47:28 PM »

เมื่อวานนี้ผมก้กำลังจะออกไปขับรถเล่นตามปกติ ทันใดนั้นเหตุการที่ไม่คาดฝันก้เกิดขึ้น ดูดีๆ หมาก้วิ่งจะมากันผม บ้าจริงๆ กำลังจะยกเกียร์พอดี
ตกใจกำลังจะโดนงํ่าขาเผลอบิดลืมปล่อยคลัชเอาซะหน้ายก  nooooo เกือบเจ้ง
อยากรู้ว่าโดยปกติแล้วพี่ๆเวลาจะโดนงํ่าขาแบบผมทำยังไงกันอะครับอยากรู้จริง ขี่ไปรอบหน้ามันคงมาดักจัดการผมอีกแน่  :'( :'(

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #1 เมื่อ: 06, สิงหาคม 2014, 11:12:53 PM »

ยกขาหนี ตามสัญชาติญาณของเรา แล้วเร่งเครื่องหนี

ไม่ก็เบรคหรือหยุดรถทันที แล้วตะโกนเสียงดังๆให้มันกลัว

หรือคุณจะบิดหนี รึหลบหลีกก็แล้วแต่ครับ

ไม่ก็รอบหน้า ก็หากระดูกไก่ไปฝากครับ เดี๋ยวมันก็รักเราเอง

ผมปั่นจักรยานบ่อยๆ โดนหมาไล่ตลอดยังไม่เป็นไรเลย

ปล.ถ้าเป็นพิทบูล ก็หลีกทางให้เค้าเถอะครับ ไม่ปะทะด้วย >SAFE$#
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 07, สิงหาคม 2014, 12:59:16 AM »

แถวบ้านผมเค้าจะมีมิตติ้งกันทุกเย็นๆค่ำๆ ชอบนอนบนถนน เย้ยฟ้าท้าดิน หมาวัยรุ่นก็งี้ กำลังห้าว วันไหนขับcbrมา มันไม่เคยวิ่งไล่เลย แต่ถ้าวันไหนขับดรีมร้อยเก่าๆล่ะ ไล่กวดทันที ผมก็ง้างสุดขาเสยให้กระเด็นครับ(ล้อเล่นครับ) ก็ขับปกตินี้แหละ ถ้ามันเข้ามาใกล้มากก็ยกขาหลบแค่นั้นเอง

artit3651
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #3 เมื่อ: 07, สิงหาคม 2014, 02:37:21 AM »

ทีบกลับครับ
Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 07, สิงหาคม 2014, 03:32:14 AM »

กระดูกดีสุดครับ ตอนนี้หมาในซอยมานอนหน้ารั้วหมดแล้วอ่ะ

Artit
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #5 เมื่อ: 08, สิงหาคม 2014, 07:35:56 AM »

:-\ส่วนใหญ่ก็เบรคแล้วไล่ล่ะครับที่ทำอยู่
Moo
I'm CBRsCLUB

ใครๆก็ว่าผมโรตจิต!

BiT-SpideR_7@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 09, สิงหาคม 2014, 09:47:22 AM »

จอดยกขา เดี๋ยวมันก็หยุด พอขับไปต่อมันก็ไล่ เหมือนเดิม ลงไปไล่มันไปไกลๆ เลย >:(

NickRaTed
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #7 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2014, 05:38:39 AM »

ของผมเจอทุกวันเลยครับ หน้ารามคำแหง 53

จะใช้วิธี เห้ยดังๆ ครับ ไม่ก็ หยุดเฉยๆ กำครัชแล้วบิดเร่งยังเดียว [ยกขาขึ้นด้วยนะครับ]
อีกวิธีพึ่งใช้มาครับ เจอมันบ่อยจนชิน ยกเท้ารอเลย แค่นั้นล่ะ ไม่กล้า  :P :P :P
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์