CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีทำคันเร่งลื่น และใส่สายครัช  (อ่าน 1949 ครั้ง)
kookingg
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 21, กรกฎาคม 2014, 06:52:17 AM »

อยากรู้ถึงวิธี การทำให้ประกับคันเร่งลื่นๆ และ วิธีถอด-ใส่สายครัชตรงครัชมือกับเครื่องอ่ะครับ ไม่อยากเสียค่าช่างหลายๆร้อย หลายๆครั้ง

ขอบคุณครับ >%^SR >%^SR

winner987

« ตอบ #1 เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2014, 01:42:56 AM »

คันเร่งฝืดน่าจะเป็นที่สายครับ ถอดเช็คก็ได้ ประกับมีสกรูยึดแค่ 2 ตัวเอง แล้วก็ฉีดสเปรย์ล่อลื่นเข้าไปในรูสายและรอบปลอกเร่ง

ถอดสายครัชมันก็ไม่มีอะไรนะครับ ถอดตรงมือครัชก่อน แล้วค่อยไปถอดด้านล่าง

Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2014, 02:11:43 AM »

ปลอกคันเร่ง กับปลอกข้างซ้ายมันถอดยังไงครับ ผมเคยถอดโดยการเอาไขควงแงะ กว่าจะออกนานมากๆๆ

winner987

« ตอบ #3 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2014, 07:11:32 AM »

ปลอกแฮนด์ที่ติดมากับรถมันทากาวอะครับ ข้างซ้ายผมดึง ๆ บีบ ๆ หมุน ๆ ก็พอจะเอาออกได้อยู่

แต่ข้างขวาตัวปลอกเร่งพลาสติกมันทำเป็นเงี่ยงไว้ทั่วพื้นที่เลย ตัวยางก็เป็นร่องใส่พอดีกัน จึงเป็นไปไม่ได้เลยที่จะถอดมันออกจากกัน

ที่รู้ก็ตอนเอามีดกรีดนี่ละครับ คือถ้าจะเปลี่ยน ข้างซ้ายกรีดทิ้งเลย ข้างขวาถอดปลอกเร่งออกเลย แล้วหาใหม่มาใส่

ที่เห็นมีขายจะมีแบบ
- ปลอกแฮนด์เพียว ๆ (ต้องไปหาปลอกเร่งมาใส่เอง)
- ปลอกแฮนด์แบบใส่ปลอกเร่งมาให้พร้อม

Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2014, 08:19:13 PM »

มิน่าล่ะครับ ผมเห็นมีพวกขายทั้งไส้เร่งทั้งปลอกกันเยอะ ขอบคุณมากครับผม

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์