CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยางเดิม CBR 150 ใหม่  (อ่าน 1847 ครั้ง)
Chinnachot
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2014, 11:48:59 PM »

ขับบี่ในกรุงเทพฯมาสองปีเเล้ว ไม่เคยออกต่างจังหวัด ระยะทางไปกลับบ้าน-ที่ทำงานประมาณ 8 กิโลเมตรทุกวัน
ช่างติดกันล้มข้างบอกว่าหน้ายางหลัง มีความด้าน เวลาเบรคท้ายจะปัด ยางหมดอายุเเล้วตั้งเปลี่ยนใหม่
คำถามคือ อยากทราบวิธีสังเกตยางหมดอายุ เเละ หากเปลียนยางจะสามารถเพิ่มขนาดหน้ายางให้ใหญ่กว่าเดิมได้หรือไม่
จำกัดที่เท่าไหร่ครับ   ????   ;)

Beam_40
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #1 เมื่อ: 14, กรกฎาคม 2014, 01:40:11 AM »

ยางหมดอายุ สังเกตงา่ยๆครับ
-เอาเล็บจิกเนื้อยางดู ให้สังเกตว่ายางเป็นรอยหรือมีความยืดหยุ่นไหม
-สังเกตดูบริเวณแก้มยางและดอกยาง มีรอยแตกลายงาไหม บวมไหม
-ให้ดูสัปดาห์และปีที่ผลิต(อยู่ที่แก้มยางเป็นเลข4หลัก เช่น 0913 ก็หมายความว่ายางผลิตสัปดาห์ที่9ของปี2013) ปกติยางติดรถจะมีอายุ3ปีหรือ20000km แล้วแต่อันไหนจะถึงก่อน

ส่วนเรื่องupขนาดยาง ผมว่าไม่มีความจำเป็นเลยในการใช้งาน
จากประสบการณ์ผม.....ขนาดยางเดิมติดรถดีที่สุดแล้ว
อันนี้ก็แล้วแต่ความชอบด้วยครับ ถ้าชอบยางใหญ่ก็จัดเลย

Chinnachot
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 15, กรกฎาคม 2014, 08:55:40 PM »

ขอบคุณมากมายครับ  ;)
Chinnachot
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2014, 09:27:34 PM »

เปลี่ยนยางใหม่ เป็นของมิชิลิน ขนาดเท่าของเดิมทั้งหน้าเเละหลัง เเต่หน้าสัมผัสเพิ่มขึ้น รู้สึกได้ว่านุ่มเกาะถนนดี มั่นใจในการขับขี่ ร้านเเถววงเวียน 22 เจ้าของร้านให้คำเเนะนำดีมากประทับใจ
เเละมั่นใจในการขับขี่เพิ่มขึ้น ราคา 3,080 บาท ข้อสังเกต ตามที่เจ้าของร้านบอกคือดอกยางของยางหน้าจะเป็นลายย้อนศรกลับล้อหลังนะครับ เค้าดีไซน์มาเป็นเเบบน้ วันหลังจะนำภาพรถมาลงให้ดุครับ    >coooool
nok.cbr
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2014, 10:31:31 PM »

ผมไม่รู้นะว่าพวกคุณได้ส่วนลดอะไรหรือเปล่า เห็นจะเปลี่ยนยางก็ต้องงวเวียน22 วันก่อนผมหิวยางไปสองเส้น รบกวนเปลี่ยนยางหน่อยครับคิดเท่าไหร่ครับ เฉอคือว่าทางร้านเราไม่รับเปลี่ยนครับ เอ้าผมต้องซื้อยางร้านคุณเหรอ ไม่เป็นไรผมก็วนไปอีกร้านเขาคิดค่าเปลี่ยน800  เขียนไม่ผิดหรอกครับลูกน้องมันยังย้ำอีก800 แล้วพวกคุณยังจะแนะนำพวกกันอีกเหรอ ผมเลยเอามาเปลียนที่ศูนย์สุพรัตน์บางพลัดดก็ลูกค้าแน่นร้านเลยแนะนำให้ไปเปลี่ยนเอง เลยไปนิดเดียวปั๊มเฉสโซ่ 120 ถอดให้ด้วย  ที่เขียนมาซะยาวจะบอกว่านัอยใจมาก ที่ไปแถวนึ้นก็เพราะคำแนะนำนี่แหละเผื่อใครคิดจะไปไม่อยากให้น้อยใจเหมือนยม  ใจแคบมากมาก
ton_ruk
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

to.nr.uk@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2014, 11:48:39 PM »

ค่าเปลี่ยนยางเกือบๆได้ยางเส้นหนึ่งเลยนะนั่น บ่งตง โหดมาก

ทะยานไปสู่จุดหมาย..ด้วยใจเราเอง
Chinnachot
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2014, 11:59:12 PM »

ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรครับ ผมทำงานบริษัทญี่ปุ่น ไม่มีสินค้ายางรถสักชนิด ที่ไปวงเวียน 22 เพราะบ้านผมอยู่หัวลำโพงใกล้ๆกัน
นอกจากนี้ผมไม่เคยเอ่ยชื่อร้านครับ ทั้งหมดผมพูดจากความรู้สึกจริงๆ
Chinnachot
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2014, 12:01:13 AM »

ผมไม่สามารถโพสรูปได้ ทำไม่เป็นใครช่วยเเนะนำด้วยครับ
Tung2531
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #8 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2014, 05:27:27 PM »

ผมไม่รู้นะว่าพวกคุณได้ส่วนลดอะไรหรือเปล่า เห็นจะเปลี่ยนยางก็ต้องงวเวียน22 วันก่อนผมหิวยางไปสองเส้น รบกวนเปลี่ยนยางหน่อยครับคิดเท่าไหร่ครับ เฉอคือว่าทางร้านเราไม่รับเปลี่ยนครับ เอ้าผมต้องซื้อยางร้านคุณเหรอ ไม่เป็นไรผมก็วนไปอีกร้านเขาคิดค่าเปลี่ยน800  เขียนไม่ผิดหรอกครับลูกน้องมันยังย้ำอีก800 แล้วพวกคุณยังจะแนะนำพวกกันอีกเหรอ ผมเลยเอามาเปลียนที่ศูนย์สุพรัตน์บางพลัดดก็ลูกค้าแน่นร้านเลยแนะนำให้ไปเปลี่ยนเอง เลยไปนิดเดียวปั๊มเฉสโซ่ 120 ถอดให้ด้วย  ที่เขียนมาซะยาวจะบอกว่านัอยใจมาก ที่ไปแถวนึ้นก็เพราะคำแนะนำนี่แหละเผื่อใครคิดจะไปไม่อยากให้น้อยใจเหมือนยม  ใจแคบมากมาก
ทีหลังมาร้าน JAB MOTO กิ่งแก้วนะครับ ผมเปลี่ยนที่นี่มา เอายางมาเองได้ ถอดเปลี่ยนถ่วงใส่ ล้อล่ะ300 บาทมั้งถ้าจำไม่ผิด ช่างก็ชำนานมาก

สายลมกับสองล้อ
Chinnachot
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2014, 08:42:02 PM »

[/img][/img][/img]
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์