CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ปิดกุญแจ(ชัตเตอร์) เปิดไม่ออก ทำไงดีครับ  (อ่าน 3656 ครั้ง)
chain85
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 05, กรกฎาคม 2014, 02:19:00 AM »

พอดีผมพึ่งซื้อ cbr150 มือสอง ตัวคาบู มาหน่ะครับ แล้วไปปิดตัวปิดรูกุญแจ ทิ้งไว้ 1 วัน

พอจะเปิด ใช้ตัวเปิดที่กุญแจ เปิดไม่ออกเลยครับ ไม่ว่าจะบิด จะกดยังไง

ตอนซื้อมา เคยปิดครั้งนึงแล้วเปิดได้ปกติ แต่คราวนี้มันเปิดไม่ได้ครับ

ถ้าแก้ไขเองไม่ได้ ต้องเอาไปให้ร้านซ่อมมอเตอร์ไซค์ หรือร้านซ่อมกุญแจทำให้ครับ แล้วค่าทำประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณครับ

GuNnM99
I'm CBRsCLUB

ไม่มีผิดเป็นครั้งที่สาม

« ตอบ #1 เมื่อ: 05, กรกฎาคม 2014, 08:34:48 AM »

ลองหาดูหน้า ดีไอวาย ดูคับ ว่ามีวิธีถอด ออกมาดูแลรักษายังงัยอ่ะ :D

chain85
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 05, กรกฎาคม 2014, 03:55:53 PM »

ลองหาดูหน้า ดีไอวาย ดูคับ ว่ามีวิธีถอด ออกมาดูแลรักษายังงัยอ่ะ :D
ผมจะลองทำดูครับ ไม่มีทางเลือกอื่นละ ล๊อคคอไว้ด้วย

ก่อนอื่นต้องไปหาซื้อประแจก่อน ขอบคุณครับ
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 05, กรกฎาคม 2014, 09:21:11 PM »

แนะนำว่าให้ใช้ไขควงวัดไฟหรือไขควงอันเล็กๆ ถอดน็อตยึดคีย์ชัตเตอร์ออกเลยครับ น็อตยึดมันจะเป็นน็อต5แฉก แต่สามารถใช้ไขควงทั่วไปถอดได้ครับ ผมเคยทำแล้ว แล้วค่อยเอาคีย์ชัตเตอร์มาแก้ไขต่างหากเอาครับ

chain85
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 06, กรกฎาคม 2014, 12:12:46 AM »

ใช้ไขควงธรรมดาได้เหรอครับ กำลังจะไปหาซื้อประแจที่คลองถมเลยวันนี้

เดี๋ยวลองกลับไปหาไขควงเล็กๆ ไขดูครับ แต่กลัวมันแน่น หรือไขไม่ได้เพราะซอกเล็กเหลือเกิน

ขอบคุณที่แนะนำครับ
sseeker
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 12:57:26 AM »

ผมขับcbr150 r ตัวเดิมอะครับ ผมขับรถเเล้วลดความเร็วเเล้วเปลี่ยนเกียร์เป็นเกียร์1เเล้วปล่อย
คลัชเเล้วรถมันกระชากครับมันลดความเร็วเอง..มันจะเป็นอะไรไหมครับอยากทราบ
ขี้เมาใจดี
CBR Commando

« ตอบ #6 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 01:13:22 AM »

ผมขับcbr150 r ตัวเดิมอะครับ ผมขับรถเเล้วลดความเร็วเเล้วเปลี่ยนเกียร์เป็นเกียร์1เเล้วปล่อย
คลัชเเล้วรถมันกระชากครับมันลดความเร็วเอง..มันจะเป็นอะไรไหมครับอยากทราบ
ลดความเร็วเหลือเท่าไหร่คับถึงเข้าเกียร์1
รถกระชากเพราะมันคือ เอนจิ้นเบรค  ใช้เครื่องยนต์เบรค
ต้องลงทีละเกียร์นะครับ พรวดพราดลงทีเดียว  พัง   กินหินกินทรายได้เลย
อธิบายคงยาว  กูเกิลเลยครับ เอนจิ้นเบรค  แล้วจะเข้าใจ

sseeker
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 01:20:18 AM »

ประมาณ20ครับ เเล้วเห็นรถมันวิ่งช้าๆเลยปล่อยคลัชไป .....อ้าวงงครับมันกระชากเเละความเร็วลดเอง
werteam
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 07, กันยายน 2015, 06:20:29 PM »

eiei
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์