CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องรันอินหลังฟิตเครื่องครับ  (อ่าน 1720 ครั้ง)
StrikeFreedom
จ่ายเฉพาะ ด่านรู้ใจ
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

เห็นตูเป็นลาว จับเช้า จับเย็น

« เมื่อ: 28, มิถุนายน 2014, 07:33:53 AM »

รันอินหลังฟิตเครื่อง ต้องขับกี่โลฯครับ ความเร็วเท่าไหร่ รอบไม่เกินเท่าไหร่ครับ
พอดีมีโครงการจะฟิตเครื่องเลยมาสอบถามไว้เป็นความรู้น่ะครับ
 ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)

wisutsky
เด็กน้อยฝึกหัด
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

เงียบพังดังวิ่ง ดังแต่ท่อล้อไม่หมุนนี้ก็ไม่ไหวนะ

« ตอบ #1 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2014, 03:38:28 AM »

ขอยืมคำแนะนำของพี่ต้นจอมทองนะครับ จะขับด้วยความเร็วกี่กิโลเมตรต่อชั่วโมงก็ได้ แต่ห้ามให้รอบเครื่องยนต์เกิน 8000 รอบ ส่วนเรื่องระยะทางพ้นรันอินก็ 1500 - 2000 กิโลเมตรครับ ขอให้โชคดีครับ
wisutsky
เด็กน้อยฝึกหัด
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

เงียบพังดังวิ่ง ดังแต่ท่อล้อไม่หมุนนี้ก็ไม่ไหวนะ

« ตอบ #2 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2014, 06:09:13 AM »

เพิ่มเติมครับ หลังจากการฟิตเครื่องแล้วเรื่องการถ่ายน้ำมันเครื่องซัก 800-1000 กม.ก็ถ่ายได้แล้ว จากปกติจะถ่ายน้ำมนเครื่องทุกๆ 1000-1500 กม. ถึงแม้ว่าคุณจะขับพ้นรันอินไปแล้วก็ไม่ได้หมายความว่าคุณจะซัดหมดปลอกได้ในทันทีนะครับ เพราะถ้าทำอย่างนั้นมีผลต่อลูกสูบและแหวนลูกสูบอาจทำให้จะหลวมไวได้ แนะนำให้ค่อยๆเติมค่อยๆเร่งไปเรื่อยๆ  (คำแนะนำเหล่านี้ได้มาจากพี่ต้นจอมทอง)
Tung2531
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #3 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2014, 03:50:53 PM »

ก็ตามคู่มือสิครับ500กิโลเมตรถ่ายน้ำมันเครื่องที่พันกิโลเมตร หลายๆคนยังไม่พ้นรันอินก็ซัดกันหมดปลอกกันเยอะรถก็ยังไม่เป็นไรครับ จะหลวมเร็วหลวมช้าอยู่ที่นิสัยคนขี่ครับไม่ได้อยู่ที่รถครับ

สายลมกับสองล้อ
StrikeFreedom
จ่ายเฉพาะ ด่านรู้ใจ
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

เห็นตูเป็นลาว จับเช้า จับเย็น

« ตอบ #4 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2014, 07:42:50 PM »

ขอบคุณทุกๆ คำแนะนำครับ
 ;) ;) ;)

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์