CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 ... 4 5 [6]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รับปรึกษาเรื่องรถ CBR เครื่องยนต์ ระบบไฟ และอื่นๆ ฯลฯ  (อ่าน 43559 ครั้ง)
NOOMA
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

p_ake@hotmail.com p_ake999@yahoo.com
« ตอบ #100 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2014, 01:32:18 AM »

ข้อเหวี่ยงขออะไรคับ
ถ้า 5 ขาเป็นcbr ต้องเป็นข้อเหวี่ยงและจานไฟ cbr เท่านั้นคับ องศาไฟมันไม่เท่ากับของโซคับ
ข้อcbrคับงั้นเเสดงว่าต้องยกชุดไฟcbเลยใช่ป่าวคับ

คับท่าน

คับท่าน

senomi
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #101 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2014, 02:12:40 AM »

ถ้า 5 ขาเป็นcbr ต้องเป็นข้อเหวี่ยงและจานไฟ cbr เท่านั้นคับ องศาไฟมันไม่เท่ากับของโซคับ
ข้อcbrคับงั้นเเสดงว่าต้องยกชุดไฟcbเลยใช่ป่าวคับ

คับท่าน
ขอบคุณคับอาจารย์คงอีกแป๊บๆอีกเครื่อง
คงต้องอาศัยด้วยนะคับ

คับท่าน
NOOMA

p_ake@hotmail.com p_ake999@yahoo.com
« ตอบ #102 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2014, 05:19:19 AM »

คับท่าน
ขอบคุณคับอาจารย์คงอีกแป๊บๆอีกเครื่อง
คงต้องอาศัยด้วยนะคับ

คับท่าน

คับท่าน
tama
Any where! not far from me...
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

I am_Number VI

« ตอบ #103 เมื่อ: 18, ตุลาคม 2014, 03:24:00 AM »

หลังจากได้คุยสอบถามอาการอยู่หลายครั้ง เเละไม่เคยรู้จักกันมาก่อน ผมได้มีโอกาสเอาเจ้า CBR คาบูไปทำกับคุณเอก จากอาการเบาดับ รอบไม่นิ่ง เร่งไม่ค่อยออก ซดน้ำมัน ดับบ่อยจนรำคาญ
เบื้องต้นมีการประเมินอาการ เเละคำนวนค่าใช้จ่ายว่าอะไรที่จะต้องเปลี่ยนบ้าง มัดจำบางส่วนเพื่อสั่งอะหลั่ย เเละทิ้งรถไว้

สองวันให้หลังรถเสร็จเร็วทันใจ ตรวจเช็คดูพบว่ากดสาร์ทครั้งเดียวติดทันที รอบนิ่งคงที่ กำลังรถกลับมาเเล้ว !goodjob
ทดลองซิ่งได้สองวัน ถือว่าพอใจมากครับ รอบยังนิ่ง เร่งขึ้น ประมาณว่า Zoom Zoom เลยครับ  !wanwan คุณเอกยังสอบถามอาการรถตลอด

ผมถือว่ามืออาชีพครับ เป็นกันเองขอให้เครดิต เพราะก่อนหน้าเคยทำกับช่างแถวบ้านหลายครั้งก็ไม่เคยหายขาด
เเนะนำเจ้าของกระทู้คนนี้ครับ คุณเอก ลาซาล ..

[/URL]
pealismza
*

« ตอบ #104 เมื่อ: 06, พฤศจิกายน 2014, 02:53:33 AM »

โอเวอร์ฮอลฝาสูบ นี่จำเป็นมั้ยคับ รถวิ่งมา น่าจะเกิน 6หมื่นโลแล้ว เพิ่งเปลี่ยนลูกแหวนไป ได้2-3พันโล แต่ยังไม่เคยทำฝาเลย
อาการตอนนี้ก็ รอบ 1-4พัน ไม่ค่อยมีกำลังเลย เคยขี่ๆมาแล้วปล่อยเดินเบาสักพักแล้ว เหมือนวาล์วกับลูกชนกัน เครื่องดับ ประมาณ 3รอบแล้ว ไม่รุ้เป็นไรรึป่าว
ตอนเครื่องเย็น จะวิ่งดีกว่าตอนเครื่องร้อน แบบรุ้สึกได้เลย ถ้าทำฝาสูบนี่ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่อะไรยัง แนะนำด้วยครับ
rungrod
*

« ตอบ #105 เมื่อ: 17, มกราคม 2015, 08:19:25 PM »

good good
รถมีปัญหาทำจากที่อื่นมีปัญหาโดนลูกเทียม ข้อเหวี่ยงใส่สลักชักมาไม่ทน เขาไปทำกับพี่เอกเบิกอะไหล่ 0 หมดซ่อมแล้วจบเลยครับ อาการที่ไปทำคือลูกปืนก้านแตก เปลี่ยนข้อเหวี่ยงใหม่ลูกใหม่เสื้อใหม่ ทำกับพี่เอกใช้อะไหล่ 0 หมดครับการล้างเครื่องสะอาดมาก ยังไงเพื่อนๆลองโทรปรึกษาดูพี่เขาแนะนำดีครับ

ปล.ไม่ได้หน้าม้าหรือมีส่วนได้เสียอะไรทั้งสิ้นนะครับเป็นลูกค้าพี่เอกคนหนึ่งจากที่เคยโดนหลอกจากที่อื่นมาครับ 

ขอขอบคุณ CBR150CLUB ด้วยครับ
Red CBR150
**

« ตอบ #106 เมื่อ: 22, มีนาคม 2015, 04:30:55 PM »

werteam
**

« ตอบ #107 เมื่อ: 07, กันยายน 2015, 07:17:55 AM »

อยากได้เบอร์โทรปรึกษาครับ good
NOOMA

« ตอบ #108 เมื่อ: 07, กันยายน 2015, 07:21:51 AM »

808-260-2407
เอก
BeeBoy
*

« ตอบ #109 เมื่อ: 26, พฤศจิกายน 2015, 01:33:49 AM »

ปรึกษาหน่อยครับ ผมซื้อcbr150r หัวฉีดมือสองมา มีอาการความร้อนขึ้นสูงตตลอด แต่พัดลมก็ไม่หมุนน่ะครับ ไม่รู้ว่าสาเหตุมาจากอะไร เช็ควาวน้ำกับเทอโมสตรัสแล้วก็ปั้มน้ำออกปกติ
ขีเร็วๆสัก100-120 รถค่อนข้างสั่นด้วยครับ พอจะทราบสาเหตุไหมครับ oh no
NOOMA

« ตอบ #110 เมื่อ: 26, พฤศจิกายน 2015, 02:47:10 AM »

เสียงเครื่องแปลกๆหรือเปล่าคับ
BeeBoy
*

« ตอบ #111 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2015, 01:49:47 AM »

ก็ไม่น่ะครับ
NOOMA

« ตอบ #112 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2015, 04:00:52 PM »

เช็คหัวเทียน น้ำยาหม้อน้ำ วาล์วน้ำ ทำความสะอาดรังผึ้งหม้อน้ำก่อนคับ
หน้า: 1 ... 4 5 [6]   ขึ้นบน
  พิมพ์