CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนครับพี่ๆ รถมีเสียงเหมือนอะไร เขก ในรอบสูงครับ  (อ่าน 894 ครั้ง)
security
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

RESCUE+BANGRUK

« เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2013, 02:41:51 AM »

:'( รบกวนท่านผู้รู้ครับผม

รถผม CBR 150R STD ใส่N-pro เพิ่ม  เสตอร์ 15-42  เสียงเขกจะเกิดเมื่อตอน 8000+ รอบครับ น่ากลัวมาก แต่ก็มันไม่ปกติแน่ครับพี่ๆรบกวนฟันธงให้ผมหน่อยครับ พอดีผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องภายในเท่าไหร่ครับ   !ohno :(

darkkorpong
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #1 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2013, 04:04:38 PM »

เป็นวาว์ลหรือเปล่าคราบ ลองเข้าร้านเช็คดูคราบ
zunojang
เราจะก้าวผ่านไปด้วยกัน...
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2013, 04:33:56 PM »

:D :D...พึ่งเป็นตอนเปลี่ยนคาร์บูมั๊ยคับ ถ้าใช่ผมคิดว่านมหนูน้ำมันอาจจะเล็กไปนะคับทำให้น้ำมันบางแล้วจะมีเสียงเขกตอนเครื่องรอบสูงๆ... :D :D
 ??? ???...ผิดถูกยังไงก็รอผู้รู้มาตอบอีกทีคับ... ??? ???

2ล้อล่อทุกถนน
security
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2013, 03:00:08 AM »

:D :D...พึ่งเป็นตอนเปลี่ยนคาร์บูมั๊ยคับ ถ้าใช่ผมคิดว่านมหนูน้ำมันอาจจะเล็กไปนะคับทำให้น้ำมันบางแล้วจะมีเสียงเขกตอนเครื่องรอบสูงๆ... :D :D
 ??? ???...ผิดถูกยังไงก็รอผู้รู้มาตอบอีกทีคับ... ??? ???

ชัดเลยครับพี่ ผมไม่แน่ใจว่าตอนคาบูเดิมเป็นไหม แต่เครื่องสั่นมากครับ แล้วพอตอนใส่คาบู ใส่กรองเดิมนะครับ เสตอร์ คนเก่าเค้าทดมา 15-38 มันห้อยมาก เสียงดังเหมือนกันครับ แล้วตอนนี้ผมทด 15 - 42 รอบไวคราวนี้ ซัดทีดังหนักเลยครับ แต่พอลาก ต่อจน เรดโซน ก็เงียบครับ "อารมประมาณว่า เสียงคาบูกำลังเพราะ ตอนบิดครับพอถึง 8000 รอบ แกร๊กกกดังเลยครับ ถ้ากดถึง เรดโซนก็จะกลับมาได้ยินเสียงหวานๆของคาบูอีกครั้งครับผม"   ขอบคุณมากครับพี่ แต่หลายคนก็บอกว่า เสียงข้อเหวี่ยงหรือบาลานซ์ ครับ ผมก๋ไม่ค่อยรู้เรื่อง ข้างในเลยครับ ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำครับพี่
security
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2013, 03:02:34 AM »

ส่วนนมหนูผมใช้ 120 - 42 อยู่ครับพอ ดูดสดมัน เหมือนจะสะดุดเกีย 2 นิดนึงคับพี่พอมีคำแนะนำไหมคับ เปิด1/1/2 ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์