CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆครับช่วยด้วยเริ่มปวดหัวกับN-proแล้ว  (อ่าน 1667 ครั้ง)
ahlszies
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

rb123_tee@hotmail.co.th
« เมื่อ: 28, ตุลาคม 2013, 09:57:44 AM »

คือรถผมเวลาเดินเบามันก็นิ่งนะครับ แต่เวลาวิ่งอะ ถ้าผมบิดรอบซัก 7000 พอผ่อนรอบจะค้างที3000 ซักพักถึงจะลง พอลงก็ดับเลย
ถ้าตั้งให้รถเดินเบาได้ตอนสตาทเวลาขับมันจะดับตอนกำครัช แล้วรถก็วิ่งสดุดๆด้วยครับ แต่เวลาบิดไม่มีปัญหาอะไร
รอบมันจะค้างทุกครั้งเลยครับ เวลาผ่อนคันเร่ง จะเบิ้ลยังไงรอบมันก็ค้างเหมือนเดิม
ตอนนี้ผมใส่นมหนูเบอ 120/42 ก่อนหน้านี้ผมใส่ 120/38 ก็อาการเหมือนกันเลยครับ ลองเอาคาบูอีกลูกของเพื่อนมาก็เป็นเหมือนกันเลยครับ
ผมว่าจะลองใส่ 115/42อยู่เหมือนกันครับ ไม่รู้มันจะหายป่าว ยังไงขอคำชี้แนะด้วยครับ  !dead

zunojang
เราจะก้าวผ่านไปด้วยกัน...
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 28, ตุลาคม 2013, 05:00:20 PM »

คือรถผมเวลาเดินเบามันก็นิ่งนะครับ แต่เวลาวิ่งอะ ถ้าผมบิดรอบซัก 7000 พอผ่อนรอบจะค้างที3000 ซักพักถึงจะลง พอลงก็ดับเลย
ถ้าตั้งให้รถเดินเบาได้ตอนสตาทเวลาขับมันจะดับตอนกำครัช แล้วรถก็วิ่งสดุดๆด้วยครับ แต่เวลาบิดไม่มีปัญหาอะไร
รอบมันจะค้างทุกครั้งเลยครับ เวลาผ่อนคันเร่ง จะเบิ้ลยังไงรอบมันก็ค้างเหมือนเดิม
ตอนนี้ผมใส่นมหนูเบอ 120/42 ก่อนหน้านี้ผมใส่ 120/38 ก็อาการเหมือนกันเลยครับ ลองเอาคาบูอีกลูกของเพื่อนมาก็เป็นเหมือนกันเลยครับ
ผมว่าจะลองใส่ 115/42อยู่เหมือนกันครับ ไม่รู้มันจะหายป่าว ยังไงขอคำชี้แนะด้วยครับ  !dead
:D :D :D...สายดูดอากาศหรือรั่วป่าวคับ ลองไล่สายดูคับ... :D :D :D

2ล้อล่อทุกถนน
ahlszies
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 28, ตุลาคม 2013, 11:35:38 PM »

ผมเลยเอาสายยางอุดสายอากาศทั้งใต้ถังและ ตรงคอคาบูไปแล้วคับ แต่เวลาผมถอดสายน้ำมันน้ำมันพุ่งตลอดเวลาไม่หยุดเลย
เวลาสตาทเครื่องเดินเบาได้เร่งได้ปกติครับ แต่ตอนวิ่งผมยังไม่ได้ลองเลยครับ ช่วงนี้ไม่มีตังอยู่ต้องทนใช้แบบนี้ไปก่อน 55555
ahlszies
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2013, 03:15:21 AM »

ผมเลยเอาสายยางอุดสายอากาศทั้งใต้ถังและ ตรงคอคาบูไปแล้วคับ แต่เวลาผมถอดสายน้ำมันน้ำมันพุ่งตลอดเวลาไม่หยุดเลย
เวลาสตาทเครื่องเดินเบาได้เร่งได้ปกติครับ แต่ตอนวิ่งผมยังไม่ได้ลองเลยครับ ช่วงนี้ไม่มีตังอยู่ต้องทนใช้แบบนี้ไปก่อน 55555
สรุปขับไม่ได้คับเหมือนน้ำมันจะไม่ลง ผมเลยเอาสายยางเส้นใหม่ไปใส่แทนเลย ทีนี้ขับได้ปกติ
ผมไปนั่งกินข้าวพอกินเสดผมขับแล้วท่อมันเริ่มยิงเวลาผ่อน เดินเบาไม่ได้เลย ถ้าไม่เปิดคันเร่งไว้นิดนึง พรุ้งนี้เอาไปเรียนอีก  !dead
MODEL
มันอยู่ที่ใจ...ไม่ใช่วัย
I'm CBRsCLUB

เส้นทางลูกผู้ชาย...

« ตอบ #4 เมื่อ: 31, ตุลาคม 2013, 05:53:56 AM »

ถ้ารถเดิมๆ  เดินเบาน่าจะตัวใหญ่ไปนะครับ นมหนูแท้หรือเทียบเกรดดีๆ หน่อยจะช่วยได้ !wanwan

Zero_2528
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #5 เมื่อ: 01, พฤศจิกายน 2013, 08:14:24 AM »

รถผมลูกเดิม ไซค์50 นมหนู 115/42 ครับ ปรับอากาศรอบครึ่ง (สำหรับเครื่องทำมาแค่นี้)
ผมลองๆไปใช้ นมหนู 118/42 น้ำมัน มันเยอะเกิน รถวิ่งไม่ออกแถมสดุดอีกตั้งหาก
ชุดกรองอากาศใส่ให้ครบด้วยนะครับ เอาแผ่นกรองออกรถก็วิ่งสดุดเหมือนกัน
ปล.อันนี้ผลการใช้งานจากรถผมนะครับ เพราะรถแต่ล่ะคันไม่เหมือนกัน
ahlszies
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 01, พฤศจิกายน 2013, 10:41:28 AM »

สรุปผมกลับมาใช้คาบูเดิมแล้วสบายใจที่สุด ขอบคุณพี่ๆมากครับ 55555
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์