CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องระยะเวลาการเปลี่ยนสัญญาซื้อขายของ Hi way  (อ่าน 7088 ครั้ง)
aimmy
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 02, สิงหาคม 2013, 12:47:52 AM »

เรื่องมีอยู่ว่าผมได้ไปยื่นเรื่องเปลี่ยนสัญญาผู้เช่าซื้อกับทาง Hi way
ผมยื่นเรื่องไปตั้งแต่วันที่ 16/7/13 มีเจ้าหน้าที่มาตรวจสอบที่บ้านคนค้ำ 20/7/13 มาตรวจสอบบ้านผู้ซื้อ 24/7/13
พอวันนี้ 1/8/13 ผมเห็นเงียบ ๆ ไป ไม่ได้รับการติดต่อใด ๆ ทั้งสิ้น จึงโทรไปสอบถามความคืบหน้า
เจ้าหน้าที่บอกว่า เพิ่งยื่นเรื่องมา 2 อาทิตย์เอง ต้องรอผลอนุมัติอีก 2 เดือน  :o ผมล่ะหงายเงิบเลย
จึงถามไปว่า ทำไมนานจัง ไฟแนนซ์บอกว่า ต้องใช้เวลาตรวจสอบ
ผมล่ะอยากจะด่าจริง ๆ แต่ก็กลัวเค้าจะแกล้ง ดึงเรื่องไว้ ไม่ยอมปล่อย ข้อหากวนส้นเท้า
คันเก่าผมก็เปลี่ยนสัญญามากับธนชาติ ใช้เวลาแค่ 2 อาทิตย์

ผมจึงอยากสอบถามว่ามีใครเคยเปลี่ยนสัญญากับ Hi way  บ้าง ใช้เวลาเท่าไหร่ นับจากวันยื่นเรื่อง
ขอบคุณมากครับ  ;) ที่มาสอบถามอยากขับรถใหม่ใจจะขาดอยู่แล้ว !wanwan

ปล. เมื่อกี้โทรไปแจ้งกับเจ้าของรถ เค้าบอกผมว่า ก็เอาเงินดาวน์มา แล้วเอารถไปขับเลย
ใจจริงก็อยากอยู่ครับ แต่เกรงใจ กลัวไม่ผ่านไฟแนนซ์ แล้วเอารถมาคืนในสภาพไม่สวยเหมือนเดิม มันจะแครงใจกันเปล่า ๆ ใจเขาใจเราครับ

headnok11
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

headnok@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2013, 01:39:40 AM »

ตอบครับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน เพราะของผมออกใหม่เลยก็ของ ไฮเวย์นี่แหละ สิบนาทีออรถเลยนะ แต่เป็นรถใหม่เปลี่ยนสัญญาไม่แน่ใจนะครับ แล้วจะใช้ของเขาต่อเลยหราครับ  l3 l3
Dae289
อยากจะขับช้าๆ..แต่อารมณ์มันพาไป
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #2 เมื่อ: 04, สิงหาคม 2013, 04:21:51 AM »

ของผมคันเก่าหาย... :-X :-X มีหลักฐานไปยื่นครบถ้าศูนย์มีรถพร้อมไม่ต้องรออะไรเลยครับขี่รถกลับได้เลย l13 l13
ประกันรถหายถ้าหลักฐานพร้อมได้เงินส่วนต่างคืนภายในหนึ่งหรือสองเดือนครับจำไม่ได้ l11(แต่ต้องไปรับที่สำนักงานใหญ่นะ มีธนาคารพร้อมแลกเช็คอยู่ใกล้ๆ)
ปล.ทั้งคันเก่าคันใหม่ใช้ Highway ทั้งคู่ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์