CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้รู้ช่วยมาตอบทีครับ ปัญหาทีเบรกหน้าครับ  (อ่าน 880 ครั้ง)
BIGKING01
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

[url=http://image.ohozaa.com/view2/whyxSGJg4PUhsse

big_leetaifu@hotmail.com
« เมื่อ: 28, ธันวาคม 2012, 06:10:29 AM »

เบรกหน้าผมมันมีเสียงดังเวลาเบรกแรง ๆ ยิ่งขับแรงแล้วเบรกมีเสียง แก๊กๆ ๆๆๆเสียงเหมือนผ้าเบรกหมด แต่ ผมเพิ่งไปเปลี่ยนมา ใส่ผ้าเบรก ของ เวป125 เขาบอกใส่ด้วยกันได้ ใส่มาวันแรกไม่ดังขับไปสักพักเริ่มกลับมาดังเหมือนเดิมแต่เสียงมันเงียบขึ้น ผมเลยไม่รู้ต้องทำอย่างไงครับ ผู้รู้ช่วยมาตอบทีนะครับ กลัวว่ามันจะมีปัญหาตามมาอีก  ??? ??? ขอบคุนมากครับ

Herulaya
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #1 เมื่อ: 28, ธันวาคม 2012, 06:17:17 AM »

ฝุ่นมั้ง ถอดผ้าออกมาล้างก็จบและ
ดังทุกคันนั้นแหละอย่าไปซีเรียส l6

type96
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #2 เมื่อ: 28, ธันวาคม 2012, 06:39:41 AM »

เวลาล้างรถก็เอาน้ำฉีดห่างๆไปที่แถวๆผ้าเบรคแล้วหมุนล้อกลับหลังไปด้วยอ้ะครับ ทำความสะอาดแบบบ้านๆ แต่ถ้าไม่หายอันนี้ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน  ;) 
PezZiie
-.Best Bike,Best Life.-
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #3 เมื่อ: 28, ธันวาคม 2012, 08:06:54 AM »

ผมจะถอดออกมาแล้วก็เอาแปรงสีฟัน แปรงตามร่องผ้าเบรคอะคับ

แล้วสักพักก็จะดังอีก  :P

-..ไม่หล่อ ไม่เท่ห์ แต่จน..-
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์