CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เข็มน้ำมัน พัดลม  (อ่าน 868 ครั้ง)
luxran
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 12, ธันวาคม 2012, 04:33:35 PM »

รถผมเข็มน้ำมันมันไม่ขึ้นอะครับ  มันเกิดจากที่ลูกลอยในถังอะป่าว หรือ มาจากตัวอื่น 

แล้วก็พัดลมหม้อน้ำไม่ทำงานเวลาความร้อนขึ้น ความรู้สึกเหมือนปลั๊กหรืออะไรหลุด (พัดลมหม้อน้ำมีปลั๊กอยู่ตรงไหนครับ) หลังจากทำที่0แล้วสงสัยช่างลืมเสียบให้

cryyyyy

Pond cbr
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 12, ธันวาคม 2012, 07:45:16 PM »

มันจะอยู่แถวๆหม้อน้ำคับ มันจะเป็นเทอร์โมสตัท คับน่าจะมีสายเสียบคับ ลองดู
Arruk
I'm CBRsCLUB

085-8827778

« ตอบ #2 เมื่อ: 13, ธันวาคม 2012, 10:07:42 AM »

สายไฟน้ำมันอยู่ซ้ายมือ ข้างหลังเฟรมรถนะครับ ล้วงดู จะเห็นจุดต่อมัดไฟอยู่ที่เป้นยางดำๆหุ้ม สายไฟน้ำมันจะเป้นปลัีกเล็กๆ ส่วนปลั๊กอีกข้างนึงจะมาจากใต้ถังน้ำมัน บางทีใส่ถังเลย แล้วลืมแหย่ปลายลงมาข้่างๆ

kittichai0402
ถึงปอดตังแต่ต้องปลอดภัยไว้ก่อน
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ราชาสินค้ามือสอง 555+

« ตอบ #3 เมื่อ: 14, ธันวาคม 2012, 04:54:04 AM »

:D สายเสียบนำมันตามกระทู้ข้างบนเลยครับถ้ามันเสียบอยู่แล้วให้ดึงออกแล้วเอาสายไฟเส้นเดียวเสียบทั้ง 2 ขั้วต่อกันแล้วเปิดกุญแจดูว่าเข็มนำมันขึ้นหรือไม่ ถ้าขึ้น แสดงว่าเก ลูกลอยไนถังหักแล้วครับ ซื้อลูกลอยมาเปลี่ยนใหม่   ส่วนพัดลมมีสายเสียบที่หม้อน้ำข้างขวา 2 เส้นคับถอด 2 เส้นนั้นมาแตะกันว่าพัดลมหมุนหรือปล่าวถ้าหมุนแสดงว่าปกติ ถ้าไม่หมุนดูว่าเขาเสียบขั้วพัดลมไว้หรือเปล่า

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์