CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใบขับขี่โดนยึดไป 2 ปีกว่า ครับ  (อ่าน 10938 ครั้ง)
aginaz
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 25, กันยายน 2012, 12:08:12 AM »

อยากรบกวนขอคำแนะนำ คือผมโดนยึดใบขับขี่ไปประมาณ 2 ปีกว่าๆ ข้อหาขี่รถไม่ถือสำเนารถ แล้วเค้าให้ใบสั่งผมมา 

มาเจออีกด่านในเดือนเดียวกันเค้ายึดใบสั่งผมไป แล้วเดินเข้าไปในป้อม ผมก็ไม่เดินตามเข้าไปนะ รอประมาณ 30 นาที เค้าไม่ออกมา ผมก็ขี่รถไปเลยเพราะรีบทำงาน เท่ากับ โดนยึดทั้งใบสั่งใบขับขี่เลยครับ

เลยอยากถามว่า จนถึงตอนนี้ผมควรทำไงดีครับ เพราะกลับมาขี่มอเตอร์ไซค์แล้ว จำเป็นต้องใช้  ใบขับขี่ผมก็น่าจะขาดไปแล้ว เพราะเป็นใบแบบ ปีเดียว นี่ก็โดนยึดไป 2ปีแล้ว

คืออยากรู้ว่าไปทำใหม่เลย หรือเสียค่าปรับเอาใบ เก่ากลับมาไปต่ออายุ แต่ผมจำไม่ได้เลยครับว่า สน. ไหนยึดไป แถวๆ BTS เพลินจิต ข้อหาขี่รถ เลนขวา แต่เขียนให้ผมเป็นไม่มีสำเนารถซะงั้น

ขอคำแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

VaVaX2
((((อย่าทะนงตนว่าอยู่สูง>>>>สักวันเจ้าก็ไม่พ้นดิน))))
CBR Commando

« ตอบ #1 เมื่อ: 25, กันยายน 2012, 12:11:55 AM »

ไปทำใหม่เลยครับ แจ้งหายที่ขนส่งเลย ผมก็ทำมา

aginaz
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 25, กันยายน 2012, 01:17:04 AM »

ไปทำใหม่เลยครับ แจ้งหายที่ขนส่งเลย ผมก็ทำมา
แจ้งหายที่ขนส่งเลยหรอครับ  แล้วต้องสอบใหม่เลยหรือต่ออายุบัตรครับ
เดี๋ยววันศุกร์นี้ผมไปเลยผมกลัวไปแล้วเค้าไล่กลับไปจ่ายค่าปรับ
ขอบคุณครับ
mans
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 26, กันยายน 2012, 06:39:45 PM »

รู้สึกว่า ถ้ามันยังอยู่ในระบบของ ขนส่ง ก็แค่ ไป ถอนอายัด ที่ สน. เขตที่ยึดไปครับ เสียค่าปรับ แล้วไปทำใหม่ ที่ขนส่งได้เลย 

แต่ถ้านานขนาดนั้น ไม่แน่ใจว่า ต้องได้สอบใหม่ไหม  เพราะผมก็ไม่ค่อยได้ไป ขนส่งเท่าไหร่
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 27, กันยายน 2012, 01:41:32 PM »

ของผมโดนอายัดใบขับขี่มา8ปี สอบใหม่ยังไม่ได้เลยครับ โดนจับที่ภูเก็ต
ต้องไปจ่ายที่ภูเก็ต  <cry <cry <cry

petchzaana
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

Petchzaa

« ตอบ #5 เมื่อ: 20, ตุลาคม 2012, 06:19:59 PM »

ปัจจุบันนี้ ต่อไหม่ก็เหมือนสอบไหม่ครับ  เพียงเเต่ไม่ต้องสอบขับรถ  แนะนำให้ไปเสียค่าปรับ ส.น ที่ยึดใบสั่งไป แล้วตามด้วย ส.น ที่เอาใบขับขี่ไป  เรียงจากล่าสุด ย้อนกลับไป แล้วค่อยไปทำไหม่
ผมทำแบบนี่ ผมโดนมา 2 ที่
ขี้เมาใจดี
CBR Commando

« ตอบ #6 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2012, 02:53:34 AM »

ใบขับขี่เดิมมีอายุ1ปี คือใบขับขี่ชั่วคราว โดนยึดไป2ปี  หมดอายุตามสภาพ  ข้อหาไม่ใช่ลักทรัพย์ ฆาตกรรม  ปล้นทรัพย์
ไปแจ้งหายที่ขนส่ง สอบใหม่สถานเดียว  อย่าบอกใครนะว่าผมบอก     >%REDD  นอกจากวันนึงคุนเกิดมีคดี 
ซวยซับซ้อนแน่

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์