CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเอาน้ำยาล้างเล็บหรือแอลกอฮอล์ มาเช็ดคราบกาวตราช้างที่เปื้อนรถ มันจะเป็นไรไหม  (อ่าน 19132 ครั้ง)
big005
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« เมื่อ: 08, ธันวาคม 2011, 06:58:17 AM »

ผมใช้กาวตราช้างติดของใช้ที่แตกหักในบ้าน แต่ไม่ทันสังเกตว่ากาวมันเปื้อนมือ จะขี่รถออกไปนอกบ้าน เอามือไปจับแก้มรถตรงข้างๆ ไฟหน้า กาวมันก็เลยเปื่อนรถซะ

ลองหาข้อมูลมา เค้าบอกให้ใช้น้ำยาล้างเล็บหรือไม่ก็แอลกอฮอล์ จะสามารถล้างคราบกาวตราช้างได้

แต่ไม่ทราบว่ามันจะส่งผลกระทบต่อชิ้นส่วนแฟริ่งของตัวรถไหม

หรือใครมีวิธีที่ดีกว่านี้ ช่วยแนะนำทีครับ

neenin
ผู้หญิงไม่ได้ต้องการเทพบุตร ต้องการแค่คนที่ฉุดเธอลงจากคาน
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #1 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2011, 09:45:38 AM »

เคยใช้น้ำมันรอนสันเช็ดคราบกาวร้อนเวลากรอบนาฬิกา แต่ไม่รู้ว่าถ้าเอามาเช็ดแฟริ่งจะมีปัญหารึเปล่า :-\

neenin
ผู้หญิงไม่ได้ต้องการเทพบุตร ต้องการแค่คนที่ฉุดเธอลงจากคาน
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #2 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2011, 09:48:23 AM »

เคยใช้น้ำมันรอนสันเช็ดคราบกาวร้อนเวลากรอบนาฬิกา แต่ไม่รู้ว่าถ้าเอามาเช็ดแฟริ่งจะมีปัญหารึเปล่า :-\
เวลาติดกรอบนาฬิกา (พิมพ์ตกขอโทษคับ) :-X

Golf410spk
"Seals อดีตที่สวยงาม"
I'm CBRsCLUB

< Spirit Of Rider. >

« ตอบ #3 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2011, 04:34:36 PM »

าำหรับน้ำชาล้างเล็บนะครับ  ผมใช้ลอกคราบกาวของสติ๊กเกอร์เวลาแกะออกน่ะ   เอาไปเช็ดสีเดิมรถไม่เป็นรัย สีของ 0 เค้าดีจริงๆ !goodjob   แต่ผมเอาไปเช็ดสีที่ไปทำมาปรากาฎว่ามันกัดสีครับ  เซงเลยเหมือนกัน !sadsad(สีเดิมที่มาจาก  0  ไม่เป็นรัยนะ) 
big005
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #4 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2011, 09:16:11 PM »

วันนี้ผมเอาน้ำยาล้างเล็บมาเช็ดแล้วครับ ถูๆ หน่อยก็ออกหมดจดเลยครับ

ไม่ทิ้งคราบ ไม่ทำให้สีรถเสียหาย

* ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ
ymcthailand
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #5 เมื่อ: 09, ธันวาคม 2011, 10:34:43 PM »

ต้องค่อยๆๆๆเช็ดครับม  l13

Casiebaily
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 11, กันยายน 2015, 12:48:59 AM »

รอดตัวไปได้แต่โดยดีนะท่าน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์