CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชนท้าย Honda Jazz ไม่เปิดไฟเลี้ยว รถผิดเหรอ  (อ่าน 16354 ครั้ง)
OhmPHK
Certified Trader
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2011, 10:12:36 AM »

:-\

2549
I'm CBRsCLUB

+Freedom

« ตอบ #41 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2011, 11:01:26 PM »

ถ้าพูดไม่เข้าหูก็ประเคนหมัดเลย จ่าย500เองอิอิ l11 l11 l13
เห็นด้วยครับ    >yes >yes

knotcbr

« ตอบ #42 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2011, 03:25:15 AM »

>yes ทุกวันนี้ ขณะที่อยู่บนท้องถนน ผมจึงระวังมากมายเป็นพิเศษ ใครจะว่าขับขี่ไม่เก่ง ขับยังกะเต่าคลาน เกะกะ ก็ยังดีกว่าอ่ะครับ บางทีก็เกรงใจรถคันหลังที่เค้ารีบๆ ไม่ได้อยากเป็นภาระ แต่ต้องการเสริมความปลอดภัยให้ตัวเอง ไม่แปลกเลยครับคนที่เห็นรถผมตามท้องถนน จะเห็นว่าผมชอบขับขี่เนิบๆ และแฟริ่ง อ.เกษม หากเกิดอุบัติเหตุขึ้นทีนี่แทบร้องไห้เลย กว่าจะสั่งชุดสีได้ กว่าจะทำสีเสร็จ  !dead   nooooo นี่ละครับกฎหมาย เราขับชนท้ายเค้า ยังไงเราก็ผิดฐานขับขี่โดยประมาท

aromoji
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ผมชื่อ ขวัญ นะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

jetdo_kung@hotmail.com
« ตอบ #43 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2011, 04:38:16 PM »

:-Xรู้สึกแย่จังเลยนะครับ เจ็บตัว+เจ็บใจ เห้อๆๆ
แบบนี้ต้องทำเป็นยอมมัน พอมันหันหลังให้ ใส่อย่าได้ยั้ง
บอกมัน พึ่งนึกได้ว่า มัน กวนทีน 55+

pagpaomc
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

น้องใหม่คร๊าบ ฝากตัวด้วยคร๊าบ

pagpao_b-boy@windowslive.com
« ตอบ #44 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2011, 04:39:52 PM »

>yes
Natthanand

ชื่อโอ๊ตค้าฟฟฟ ทักทายกันได้ครับ

natthanandspeed@hotmail.com
« ตอบ #45 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2011, 05:31:59 AM »

>yes ทุกวันนี้ ขณะที่อยู่บนท้องถนน ผมจึงระวังมากมายเป็นพิเศษ ใครจะว่าขับขี่ไม่เก่ง ขับยังกะเต่าคลาน เกะกะ ก็ยังดีกว่าอ่ะครับ บางทีก็เกรงใจรถคันหลังที่เค้ารีบๆ ไม่ได้อยากเป็นภาระ แต่ต้องการเสริมความปลอดภัยให้ตัวเอง ไม่แปลกเลยครับคนที่เห็นรถผมตามท้องถนน จะเห็นว่าผมชอบขับขี่เนิบๆ และแฟริ่ง อ.เกษม หากเกิดอุบัติเหตุขึ้นทีนี่แทบร้องไห้เลย กว่าจะสั่งชุดสีได้ กว่าจะทำสีเสร็จ  !dead   nooooo นี่ละครับกฎหมาย เราขับชนท้ายเค้า ยังไงเราก็ผิดฐานขับขี่โดยประมาท

พี่ครับรถพี่ใส่แฟริ่งอาจารย์เกษมใช่ป่ะครับ  ผมยากเห็นรูปรถพี่แบบเต็มๆ มั่งอ่ะ <%6 <%6  สวยมั่กๆๆ เลยครับ !hoehoe

จะรุ่นไหน ยี่ห้ออะไร  เราก็อยู่ด้วยกันได้ พิษณุโลกไรเดอร์

kingryu
*

ไม่หล่อ แต่จน

« ตอบ #46 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2011, 09:32:27 PM »

ถ้าพูดไม่เข้าหูก็ประเคนหมัดเลย จ่าย500เองอิอิ l11 l11 l13
เห็นด้วยครับ    >yes >yes
อย่าให้เลือดออกนะครับ
แค่บวม ๆ ช้ำ ๆ เขียว ๆ น่ะพอได้ครับ
ถ้าถึงเลือดออกนี่ เจอคนรู้เยอะเข้าไปจะหาว่าไม่เตือนนะครับ
รับรองว่าไม่จบที่ทะเลาะวิวาท ด้วยค่าปรับ 500 แน่ครับ

kitty boy
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #47 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2011, 05:51:20 AM »

หยั่งงี้ที่เค้าเรียกว่า เลี้ยวเปิดไฟ ไม่ใช่เปิดไฟเลี้ยวใช่มะ เจอปะจำ ทำจัย+ทำบุญ
fenderman

« ตอบ #48 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2011, 07:03:36 AM »

ทำถูกต้องแล้วครับ ต่อไปเราจะได้ขับให้ระวังขึ้น ไม่มีเรื่องกันก็ดีแล้ว
คราวหน้าจะได้ระวังขึ้น
shat1478
*

« ตอบ #49 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2011, 11:25:28 AM »

ภาวนาให้มันโดนสิบล้อสวน อย่าถึงตาย ขอแค่พิการ  >A@$%^^ ดูจากคำพูดน่างัดสักที แต่ดีแล้วครับที่ปลอดภัย ที่สำคัญควรมีสติ
nattaaod

ถ้าเจอทักทายกันได้นะครับ ยินดีรู้จักเพื่อนๆ2ล้อทุกท่าน

natta_aod@windowslive.com
« ตอบ #50 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2011, 12:59:15 PM »

วันหลังให้มันเลี้ยวตัดหน้าสิบล้อบ้างนะ   มันจะมีโอกาศออกมาปากดีว่ามันเป็นสิทธิ์ของผมอยู่รึเปล่า
ตัวมันอาจจะติดอยู่ในซากรถมันเองก็ได้  l12

อ๊อด  เชียงใหม่  0877981552
shat1478
*

« ตอบ #51 เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2011, 02:59:26 AM »

ทำร้ายร่างกายปรับ 500 เองเหรอครับ เจอคนแบบนี้ 500 คุ้ม l6
poomalee

poomalee@hotmail.com
« ตอบ #52 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2011, 01:48:02 AM »

อ่าวแบบนี้เราก้อเบรคกระทันหันแล้วให้รถหลังชนเราแล้วเราก้อเรียกเก็บค่าเสียหาย แบบนี้เราก้อไม่ผิดหลอ บ้าไปแล้ว

ไม่บ้าหรอกครับ ถูกต้องแล้ว...เพราะเรามีหน้าที่เว้นระยะห่าง เพื่อให้สามารถเบรคได้ทันท่วงทีครับ  :D ดังนั้น พวกที่ชอบจี้ท้าย ผมชอบกดเบรคพอให้ไฟขึ้นใส่เรื่อย ๆ แล้วเขาจะถอยห่างไปเอง  :P

ส่วนกรณีที่เขาไปเปิดไฟเลี้ยว เขาผิดตาม พ.ร.บ.จราจรทางบก แต่...เนื่องจากว่า มันคนละเรื่องกับกฎหมายอาญา ในเรื่องกระทำโดยประมาท
ดังนั้น ถ้าเขาจะเปลี่ยนเลนแล้วไม่เปิดไฟ เขาผิดแค่ พ.ร.บ.จราจรทางบก ครับ ซึ่งประชาชนไม่ใช่ผู้เสียหาย รัฐต่างหากเป็นผู้เสียหาย ส่วนใหญ่เจ้าหน้าที่ต้องเห็นเอง
ส่วนกรณีที่คุณไปชน คุณผิดตามประมวลกฎหมายอาญา เพราะกระทำการโดยประมาท ไม่เว้นระยะห่างไว้พอให้เบรคได้ทัน หากเกิดเหตุฉุกเฉินขึ้นครับ ซึ่งความผิดตามประมวลกฎหมายอาญามีคู่กรณีเป็นผู้เสียหายได้ครับ  :D
nattaaod

ถ้าเจอทักทายกันได้นะครับ ยินดีรู้จักเพื่อนๆ2ล้อทุกท่าน

natta_aod@windowslive.com
« ตอบ #53 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2011, 02:29:02 AM »

อ่าวแบบนี้เราก้อเบรคกระทันหันแล้วให้รถหลังชนเราแล้วเราก้อเรียกเก็บค่าเสียหาย แบบนี้เราก้อไม่ผิดหลอ บ้าไปแล้ว

ไม่บ้าหรอกครับ ถูกต้องแล้ว...เพราะเรามีหน้าที่เว้นระยะห่าง เพื่อให้สามารถเบรคได้ทันท่วงทีครับ  :D ดังนั้น พวกที่ชอบจี้ท้าย ผมชอบกดเบรคพอให้ไฟขึ้นใส่เรื่อย ๆ แล้วเขาจะถอยห่างไปเอง  :P

ส่วนกรณีที่เขาไปเปิดไฟเลี้ยว เขาผิดตาม พ.ร.บ.จราจรทางบก แต่...เนื่องจากว่า มันคนละเรื่องกับกฎหมายอาญา ในเรื่องกระทำโดยประมาท
ดังนั้น ถ้าเขาจะเปลี่ยนเลนแล้วไม่เปิดไฟ เขาผิดแค่ พ.ร.บ.จราจรทางบก ครับ ซึ่งประชาชนไม่ใช่ผู้เสียหาย รัฐต่างหากเป็นผู้เสียหาย ส่วนใหญ่เจ้าหน้าที่ต้องเห็นเอง
ส่วนกรณีที่คุณไปชน คุณผิดตามประมวลกฎหมายอาญา เพราะกระทำการโดยประมาท ไม่เว้นระยะห่างไว้พอให้เบรคได้ทัน หากเกิดเหตุฉุกเฉินขึ้นครับ ซึ่งความผิดตามประมวลกฎหมายอาญามีคู่กรณีเป็นผู้เสียหายได้ครับ  :D

กระจ่างเลยครับ ข้อมูลดีมาก  >yes

อ๊อด  เชียงใหม่  0877981552
dandy

« ตอบ #54 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2011, 11:13:32 PM »

อ่านแล้วเซ็งแทนเลยครับ คนขับแจ๊สพูดน่าเตะปากมาก  "ก็มันสิทธิ์ของผม"  จิตสำนึกมันหายไปไหนกันหมด พูดมาได้   l6 l6

Uploaded with ImageShack.us

ตามสไตล์รถเราต้องพังด้วยมือเราเอง 55
ton cbr150

ผู้หลงไหล มนต์เสน่ห์ แห่งการเข้าโค้ง

« ตอบ #55 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2011, 11:52:14 PM »

ทำใจอะนะ  ผมก็ยังเคยแต่ทำไงได้ล่ะคับ  เสียใจด้วยคับ เคสแบบนี้เวลาโกรธแทบฆ่ากัน แต่คิดอีกทีก็กลัวๆๆอยู่นะคับ

อย่างผมยังคิดจะไปยิงถึงบ้าน    แต่พอหายโกรธก็เลยคิดว่าทำบุญคับ    สู้ๆๆ

ซีบีอาร์   สกลนคร  อนุรักษ์สิ่งแวดล้อม

Uploaded with ImageShack.us
kgpg00
เพิ่งเริ่มหัดขับ

« ตอบ #56 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2011, 06:26:44 AM »

งั๊นก็สิทธิ์ขอเราที่จะ ต่อยปา....มันได้ เสียค่าปรับ 500
แต่มันก็คุ้มกับสัน.....ที่อยู่ในตัวเค้า  >%REDD
james_16

กินอะไรไม่ค่อยได้

james00mon@hotmail.com
« ตอบ #57 เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2011, 01:23:30 AM »

<cry

:P :P :P :P
jame48
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #58 เมื่อ: 03, มิถุนายน 2011, 12:19:43 AM »

''มันเป็นสิทธิ์ของผม ผมจะเปิดไม่เปิดเปิดสิทธ์ของผม คุณมาชนท้ายไงก็ผิด''   ได้ยินคำนี้แล้วผมอยากเปลี่ยนจาก CBR ไปขับสิบล้อ พ่อจะเน้นขึ้นไปจอดบนหลังคาพี่เค้าเลย  แล้วค่อยบอกว่า  ผมจะจอดตรงไหน ก้อสิทธิ์ของผม  :P :P :P
ปล. ถ้าพี่เค้ายังมีชีวิตลงมาถามนะ   l11 l11 l11
kingryu
*

ไม่หล่อ แต่จน

« ตอบ #59 เมื่อ: 03, มิถุนายน 2011, 12:53:14 AM »

ปีนขึ้นไปนั่งขี้ที่หน้ากระโปรงรถ
แล้วพูดออกไปดัง ๆ ว่า
"ผมจะขี้ตรงไหนมันก็สิทธิ์ของผม"
 !hoehoe

หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์