CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยคับเรื่องสายไฟ  (อ่าน 1517 ครั้ง)
AkezJ
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

..

« เมื่อ: 19, มีนาคม 2011, 02:50:28 AM »

คือผมเพ่งได้รถมาวันนี้พอแกะออกสายไฟเรือนไมค์มันขาดหมด หาซื้อไม่ได้เลยคับ
ใครรู้ที่ซื้อหรือว่าใส่ของรุ่นอื่นได้บอกทีคับ
ขอบคุณครับ :) :) :)

Zephiroth
แซงได้แต่อย่าปาดหน้า..!!
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #1 เมื่อ: 19, มีนาคม 2011, 07:02:27 AM »

งงกับคำถาม...
เพ่งได้รถมาวันนี้พอแกะออกสายไฟเรือนไมค์มันขาดหมด...???..แกะเรือนไมล์หร๋อครับ...???
หมายถึงได้รถใหม่แกะกล่องมา..แล้วสายไฟเรือนไมค์มันขาดหมด..???..
หรือหมายถึงได้รถใหม่มา..แล้วแกะเอง..ทำขาดเอง..???
ถ้าทำขาดเอง....ต้องการแค่สายไฟที่มันขาดไป..ไม่น่าจะหายากนะครับ...
ถ้ามันขาดมาอยู่แล้ว..เคลมเลยครับ...

cbr-150shooter
Crazy-Boy-Rider
I'm CBRsCLUB

อวดกล้าคือสมบัติคนขลาด อวดฉลาดคือสมบัติคนโง่

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 19, มีนาคม 2011, 02:45:44 PM »

งงกับคำถาม...
เพ่งได้รถมาวันนี้พอแกะออกสายไฟเรือนไมค์มันขาดหมด...???..แกะเรือนไมล์หร๋อครับ...???
หมายถึงได้รถใหม่แกะกล่องมา..แล้วสายไฟเรือนไมค์มันขาดหมด..???..
หรือหมายถึงได้รถใหม่มา..แล้วแกะเอง..ทำขาดเอง..???
ถ้าทำขาดเอง....ต้องการแค่สายไฟที่มันขาดไป..ไม่น่าจะหายากนะครับ...
ถ้ามันขาดมาอยู่แล้ว..เคลมเลยครับ...
???นั่นดิขาดได้งัย
AkezJ

..

« ตอบ #3 เมื่อ: 19, มีนาคม 2011, 08:43:18 PM »

ขออภัยในคำถามครับ
ที่ว่าได้รถมาก็คือว่าซื้อต่อเค้ามาป็น cbr ตัวเก่า อ่ะครับ แล้วทีนี้เรือนไมค์มันไฟไม่ติดครับ
เพราะว่าสายไฟที่ไปเข้าเรือนไมค์ถูกตัดต่อและขาดไปบ้างคับผม
ขอบคุณครับ

Zephiroth
แซงได้แต่อย่าปาดหน้า..!!

« ตอบ #4 เมื่อ: 19, มีนาคม 2011, 09:09:06 PM »

เข้าศูนย์ HONDA ให้เค้าจัดการให้น่าจะดีที่สุดครับ...
แต่ถ้าอยากทำเอง...สายไฟ หาซื้อได้ตามร้านอิเล็กทรอนิค-ไฟฟ้าทั่วไปครับ
เช็คหลอดไฟเรือนไมล์หน่อยก็ดี...
หรือจะเปลี่ยนเป็นไฟ LED ก็เข้าท่านะผมว่า...^^!
http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=11652.msg178307;topicseen#msg178307
http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=11556.0

ole 203
แต่งรถ ซดเหล้า เมาหลับ ขยับแดก แต่รักครอบครัว

แม่ยายบอก..อย่าให้ใครดูถูก

« ตอบ #5 เมื่อ: 19, มีนาคม 2011, 09:18:55 PM »

เข้าศูนย์ HONDA ให้เค้าจัดการให้น่าจะดีที่สุดครับ...
แต่ถ้าอยากทำเอง...สายไฟ หาซื้อได้ตามร้านอิเล็กทรอนิค-ไฟฟ้าทั่วไปครับ
เช็คหลอดไฟเรือนไมล์หน่อยก็ดี...
หรือจะเปลี่ยนเป็นไฟ LED ก็เข้าท่านะผมว่า...^^!
http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=11652.msg178307;topicseen#msg178307
http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=11556.0

l13 l13 l13

jeanwa

« ตอบ #6 เมื่อ: 19, มีนาคม 2011, 09:27:09 PM »

ลองหามือสองดูก็ได้ครับ
 dance

AkezJ

..

« ตอบ #7 เมื่อ: 21, มีนาคม 2011, 02:45:03 AM »

ขอบคุณทุกความรู้และคำแนะคำครับผม

Natthapong

poon racing the bike work shop you can trust

« ตอบ #8 เมื่อ: 21, มีนาคม 2011, 02:56:49 AM »

>yes >yes

It's more than just oil. it's liquid engineering

CBR 150 R Technical Specification

.................................................CBR 150 + + + + ......................................................
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์