CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พรบ.+ป้ายเสียภาษี(ป้ายสี่เหลี่ยม) หาย ต้องทำไงอ่ะคับ  (อ่าน 67822 ครั้ง)
chaiyut
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 10, พฤศจิกายน 2009, 11:54:56 PM »

เรื่องของเรื่องมันเกิดพระความสะเพร่าของผมเอง ;D ตอนก่อนออกจากที่ทำงาน จากสพ.ทร. บางนา ก้เปิดเบาะเอาผ้ามาลูบๆรถซะนิดนึงแล้วขับออกมาเลย แล้วสงสัย คงจะปิดเบาะหลังไม่แน่น ขับกลับมาถึงบ้าน ที่บางใหญ่  หันไปดู อ้าวเบาะหลังหายไปแล้ว  :o แล้วหลักฐานทั้งหมด อยู่ใต้เบาะ (พรบ.+ป้ายภาษี+สำเนารถ+คู่มือรถ):-X เลยอยากรู้ว่า พรบ.+ป้ายภาษี ต้องทำใหม่หรือปล่าว หรือแค่แจ้งความ แล้วรอต่ออายุตอนปีหน้าเลย ???

ปล.วันนี้ก็โดนคุณตำหนวด เรียกขอดูสำเนารถ ดีใช้ความเป็นทหารเรือเอาตัวรอดมาได้ 1 วัน :-\

KAATO
CBR Commando

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2009, 12:50:19 AM »

แจ้งความเอกสารหาย แล้วเก็บใบแจ้งความไว้คับ เพราะผมก็ทำแบบนี้ มันหายไปตอนออกทริปเกาะช้าง

ถ้ามันยังเหลือเวลาอีกเยอะ กว่าจะหมดอายุก็ไปทำใหม่ที่ขนส่งดีกว่าคับ เซฟๆ

เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ
CBR Commando

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2009, 01:05:50 AM »

:D ไปที่ขนส่งทำใหม่โลดครับ ผมก็เคยหล่นหาย เหอๆ

แต่ถ้ารถยังผ่อนไม่หมดให้โทรไปที่บริษัทไฟแนนท์ที่เราผ่อนอยู่ครับ ให้เขาส่งสำเนารถมาให้ใหม่ครับ จากนั้นก็ทำพรบ+ภาษีใหม่โลด :-\

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
kit101

ขี่รุ่นนี้แล้วเหมือนพวกเก็บดอกเลย

kit_nueng101@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2009, 02:01:08 AM »

อันดับแรก ไม่ทราบว่ารถคุณ จขกท ยังผ่อนอยู่ไหม?

ให้ดูในเล่มตรงผู้ถือกรรมสิทธิ์  ว่าเป็นชื่อใคร หากว่ารถยังผ่อนกับร้านหรือไฟแนนซ์

ก็ต้องให้ร้านหรือไฟแนนซ์เดินเรื่องให้ครับ

หากว่ารถเป็นชื่อเรา ให้เอาเล่มทะเบียนพร้อมเอกสารเจ้าของรถ สำเนา ทบบ.สำเนาบัตร ปชช.

แล้วไปขนส่งที่ในโซนเขตที่คุณอยู่ ครับ

ถาม จนท.ได้เลยเขาจะแนะนำให้เราครับ  (ไม่ต้องไปแจ้งความนะครับ) 

ค่าใช้จ่าย ก็ คำขอ 5 บาท ค่าแผ่นป้ายแสดงภาษี 20 บาท  แพงไหม?ครับ

สงสัยอะไรตรงไหนถามได้นะครับ ยินดี

รถเรามันใช่ CBR150 แท้เปล่า วิ่งช้ากว่าคันอื่นอีก {T_T}
kit101

ขี่รุ่นนี้แล้วเหมือนพวกเก็บดอกเลย

« ตอบ #4 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2009, 02:04:02 AM »

ลืมบอกอีกเรื่องครับ กรณีที่ พรบ.รถหาย อันนี้ต้องไปแจ้งความ

แล้วก็ถือเอกสารที่ ตำรวจออกให้มา ที่บ. ที่คุณทำ พรบ.

ให้ ทาง บ. ออกสลักหลังให้ใหม่  ส่วนค่าใช้จ่ายนั้นก็แล้วแต่บริษัทครับ

รถเรามันใช่ CBR150 แท้เปล่า วิ่งช้ากว่าคันอื่นอีก {T_T}
Arruk
I'm CBRsCLUB

085-8827778

« ตอบ #5 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2009, 02:26:39 AM »

โอ้ว ชัดเจนแจ่มแจ้ง ขอบคุณครับ
น่าจะปักหมุดเก็บคำถามคำตอบแบบนี้ไว้นะครับ

chaiyut

« ตอบ #6 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2009, 02:35:59 AM »

ขอบคุณมากมายคับ ;) รถผมยังผ่อนไม่หมด ก็คงต้องให้ร้านดำเนินการให้ สงสัยค่าใช้จ่ายสูงแน่ๆ l8  ค่าเบาะ 540 ค่าพรบ.+อื่นๆ น่าจะ 300+ เสียค่าสะเพร่าไป 800+  :-X

kit101

« ตอบ #7 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2009, 02:53:47 AM »

ค่าใช้จ่ายทางร้านหรือไฟแนนซ์

ผมคิดว่าน่าจะอยู่ราวๆ 200+ - ไม่น่าเกิน 50 บาท ครับ

ขอให้โชคดีนะครับ เสียค่าใช้จ่ายน้อยๆ  <%6 <%6

chaiyut

« ตอบ #8 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2009, 03:31:18 AM »

ค่าใช้จ่ายทางร้านหรือไฟแนนซ์

ผมคิดว่าน่าจะอยู่ราวๆ 200+ - ไม่น่าเกิน 50 บาท ครับ

ขอให้โชคดีนะครับ เสียค่าใช้จ่ายน้อยๆ  <%6 <%6

สาธุๆๆๆ ;) ;)

Akizawa
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 26, เมษายน 2014, 06:25:10 AM »

>A@$%^^ >A@$%^^ >A@$%^^ >A@$%^^ จากผมที่ประสบการณ์ โดยตรงนะ เคยแบบนี้เหมือนกัน แล้วนี่ขีรถมอไซค์นี่ละจะไปขอทำใหม่ เจอด่านเรียก โดนไป 200 ข้อหาไม่ติดป้าย แล้วไม่มีใบแจ้งความ  (ทั้งที่ยังมีเจ้าซากแคลปติดอยู่กับตัวรถ ) ท่านใดจะเดินทางไปขอทำใหม่    จำไว้เลยนะครับ อย่าได้ขับออกไปแบบผมหรือไปแจ้งความซะก่อนค่อยขับสุดรักออกไป    พี่ท่านไม่ฟังเหตุผลเลยครับคุยทั้งคนที่เรียกผมและตัวหัวด่าน ทั้งที่ เอกสารผมมีพร้อมเล่มตัวจริงอยู่กับผม  ทั้งนี้ >>>ซึ่งในเล่มได้บอกปีเสียภาษีไว้ด้วยเน่ย <<< ............เคสของผม  โดนที่ คลองหลวงหน้าฟิว
butter06
Mr_Ter
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

Mr_Ter

buttervkcom@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2015, 07:03:55 AM »

เพิ่งทำหายไปครับ ช่วยได้เยอะเลย  good

Mr_Ter
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์