CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ++ สอบถามผู้รู้เกี่ยวกับการยกล้อ +++  (อ่าน 10855 ครั้ง)
peunkung
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

BIKE STUNT

punkung99@hotmail.com
« เมื่อ: 02, พฤศจิกายน 2009, 01:56:03 AM »

ในการยกล้อ เวลาล้อหน้ามันสูงขึ้นจากพื้นมากๆ

แล้วมันจะวอดๆ แล้วก็ดับครับ

อยากทราบวิธีแก้ไขครับ

หรือต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ

รบกวนหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

<cry <cry <cry

nola
I'm CBRsCLUB

nola1822@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 02, พฤศจิกายน 2009, 03:21:20 AM »

ยกได้สุดยอด !goodjob
MoOMo414
อย่าแรง"แค่ทางตรง"
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #2 เมื่อ: 02, พฤศจิกายน 2009, 03:57:53 AM »

โหๆ ยกสวยคับ บอกเทคนิคหน่อยคับ ;D

Uploaded with ImageShack.us
Kim_Monkey
GU RocK!!!!

EasY But HarDCorE.!!

faro_pk@windowslive.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 02, พฤศจิกายน 2009, 04:20:48 AM »

น่าจะเป็นเรื่องน้ำมัน ไงรอผู้รู้มาบอกแล้วกันคับ l13

เทอร์โบอยู่ในใจ มอไซค์อยู่ในสายเลือด!!!
mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง
CBR Commando

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #4 เมื่อ: 02, พฤศจิกายน 2009, 04:29:18 AM »

ช่วงที่เป็นน้ำ น้ำ้มันเยอะหรือน้อยครับ เพราะถ้าน้อยมาก น้ำมันๆก็จะไหลมารวมกันที่ด้านล่างจะไม่เข้าก๊อกครับ ก๊อกน้ำมันจะอยู่ด้านบนถังครับ
ป.ล. สนับสนุนการไปใช้ในเกมส์กีฬาน่ะครับ ไม่ควรทำบนถนนที่อาจก่อให้เกิดความลำคาญและอันตรายต่อผู้อื่นครับ

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

moo-ok
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 02, พฤศจิกายน 2009, 05:10:49 AM »

peunkung
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

BIKE STUNT

punkung99@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 02, พฤศจิกายน 2009, 08:27:17 AM »

ช่วงที่เป็นน้ำ น้ำ้มันเยอะหรือน้อยครับ เพราะถ้าน้อยมาก น้ำมันๆก็จะไหลมารวมกันที่ด้านล่างจะไม่เข้าก๊อกครับ ก๊อกน้ำมันจะอยู่ด้านบนถังครับ
ป.ล. สนับสนุนการไปใช้ในเกมส์กีฬาน่ะครับ ไม่ควรทำบนถนนที่อาจก่อให้เกิดความลำคาญและอันตรายต่อผู้อื่นครับ

ผมลองเติมน้ำมันเต็มถังเล่นแล้วครับ

เหมือนเดิมเลยครับ

ส่วนเรื่องยกบนท้องถนนไม่ต้องห่วงครับ มีที่ซ้อมเป็นหลักแหล่ง

และก้อถ้าใครสนใจเล่น อย่าลืมหมวก ถุงมือ รองเท้าผ้าใบนะ

ล้มแล้วมันจะช่วยท่านได้เยอะมาก

ขอบคุณครับ

ViRuS_BC

« ตอบ #7 เมื่อ: 02, พฤศจิกายน 2009, 08:47:15 AM »

ผมลองเติมน้ำมันเต็มถังเล่นแล้วครับ

ส่วนเรื่องยกบนท้องถนนไม่ต้องห่วงครับ มีที่ซ้อมเป็นหลักแหล่ง

และก้อถ้าใครสนใจเล่น อย่าลืมหมวก ถุงมือ รองเท้าผ้าใบนะ

ล้มแล้วมันจะช่วยท่านได้เยอะมาก

ขอบคุณครับ

ก่อนเล่นถอดกระจกด้วยจะดีนะคับ(แต่อย่าลืมใส่กลับ) ข้างนึงหลายตังค์   :-\

PaTZa

♂♀ อนาคตต้องก้าวไป ♥☺♥

pat_love2@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 02, พฤศจิกายน 2009, 08:53:11 AM »

อยากยกมั่งจัง l11 l11 l11

บางวันมันเหนื่อยนัก แต่ต้องสู้เพื่ออนาคต
Ravy 9
Electrical Engineer

โ X u' J

keratiwut@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: 02, พฤศจิกายน 2009, 10:35:06 AM »

ขอบคุณครับ

งั้นสงสัยมันจะท่วมหรือเปล่า นมหนูเบอร์อะไรครับ

ที่ผมคิดน่ะเวลารถมันเอียงขึ้นมากๆ

น้ำมันน่าจะลงมากไปเพราะถ้วยมันเอียงมาด้านหลัง

ถ้าใส่นมหนูเล็กลงมันจะช่วยได้ป่าวหว่า   ;D ;D

ผมก็มั่วไปตามภาษา  อิอิ

Kim_Monkey
GU RocK!!!!

EasY But HarDCorE.!!

faro_pk@windowslive.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 02, พฤศจิกายน 2009, 05:26:58 PM »

อะไรของเค้าเนี่ย l12

เทอร์โบอยู่ในใจ มอไซค์อยู่ในสายเลือด!!!
Chatbee
อยากเป็นนักโบราณคดี แต่ตอนนี้วิจัยฝุ่น

NCB150 - Chatbee

manee19@live.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 02, พฤศจิกายน 2009, 05:55:04 PM »

l13 l13 l13

......เตรียมความพร้อมสำหรับการเดินทาง...ท้องฟ้า...สายลม...และแสงแดด......

ท่านชายบ้าหวัน
ผู้บริหารด้านการออกแบบทารก

ที่ปรึกษาด้านท่วงท่าและลีลา

m_cbr150@windowslive.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 02, พฤศจิกายน 2009, 06:17:35 PM »

รูปนกไงไม่รู้จักหราคิม แค่นี้ต้องให้บอก  >%REDD

<<-----    สายลมผสมแอลกอฮอล์    ------<<<จงเป็น ศุกร์เป็นศุกร์เถิด  อย่าได้เป็น จันทร อังคาร  พุธ พฤหัส เลย
moo-ok
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 02, พฤศจิกายน 2009, 07:49:01 PM »

รูปนกไงไม่รู้จักหราคิม แค่นี้ต้องให้บอก  >%REDD

:-\ ขอโทษครับ ผิดพลาดเล็กน้อย ขออภัยเป็นอย่างสูงครับ
eak373

เที่ยวไปตามตะวัน

eak_opti@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 02, พฤศจิกายน 2009, 08:15:23 PM »

!goodjob
Valentino Wish
The Best of VIP Super Bike ~

Service By.Ton Panda JomTong 19.

tmk_32475@hotmail.com
« ตอบ #15 เมื่อ: 03, พฤศจิกายน 2009, 12:27:32 AM »

ยกได้   สะใจ  จิงๆ    >A@$%^^ >A@$%^^

Mail  -  tmk_32475@hotmail.com  ,  Facebook  -  https://www.facebook.com/valentino.wish  ,  Twitter  -  @Valentino_777  ,  Skype Name  -  Valentino.777

BlackBerry PIN  ::  226CA00F  ,  Mobile  -  ตอนนี้ได้เปลี่ยนเบอร์มือถือใหม่แล้วนะครับ ขออภัยหากโทรเบอร์เดิมไม่ติด  กรุณาติดต่อ  084 427 8757
cloud
มั่นใจ!!! ใช้กล่องเดิม (Repsol)

vasilee1@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 03, พฤศจิกายน 2009, 12:51:51 AM »

ว้าว ยกได้ สวย ครับ ผมเคย ยกล้อแล้วเลี้ยงๆ พอยกสูงๆ รถมันก็เกิด อาการ วูบเหมือนกันครับ

ทำให้ มีจังหวะ สะดุด  แต่พอเติมเต็มถังแล้วก็หาย นะครับ

ตอนนั้น เคยไป แล้ว คิดว่าบางที อาจจะเกี่ยวกับ องศาของ คาร์บูเรเตอร์ก็ได้นะครับ

ไม่มั่นใจเหมือนกัน

เพราะผมยังแก้ อาการแบบคุณปืนไม่ได้เหมือนกันครับ

ขายกล่องAPI กราฟ HRC 1,200 บาทครับใช้ได้ไม่ถึงเดือน สนใจติดต่อ 083-1977-234 วุ้ดดี้ คับ
ขายของคับ เข้ามาดูที่ http://cloud-ex.wikispaces.com ได้เลยครับ
mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #17 เมื่อ: 03, พฤศจิกายน 2009, 01:16:10 AM »

ถ้าอย่างนั้น คิดว่า น้ำมันอาจจะไม่ลงตูดคาร์บูครับ ก็เลยเกิดอาการวูบครับ

Ravy 9
Electrical Engineer

โ X u' J

keratiwut@hotmail.com
« ตอบ #18 เมื่อ: 03, พฤศจิกายน 2009, 01:26:44 AM »

ถ้าอย่างนั้น คิดว่า น้ำมันอาจจะไม่ลงตูดคาร์บูครับ ก็เลยเกิดอาการวูบครับ
หรือรถมันเสียวอ่ะพี่เมย์  แบบคนอ่ะ  วูบๆๆ  หัวใจจะวาย   l11 l11

mayuct

« ตอบ #19 เมื่อ: 03, พฤศจิกายน 2009, 01:28:11 AM »

l12 l12 l12

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์