CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่ ๆ เรื่องคอรถครับ  (อ่าน 4335 ครั้ง)
teenpee
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 24, มิถุนายน 2009, 04:19:28 AM »

พอดีผมไปแก้มาหลายครั้งแล้ว แต่ไม่หายสักที รบกวนพี่หน่อยนะครับ คือเวลาขี่แล้วรู้สึกเหมือนแฮนด์ดึงซ้ายดึงขวา ไหลซ้ายทีขวาที จะแก้ยังไงดีครับ ทีแรกนึกว่ายางอ่อน แต่พอเติมลมแล้วก็ยังเป็นอยู่ ขอวิธีแก้ไขหน่อยครับ
หรือแนะนำร้านซ่อมหน่อยก็ได้

ViRuS_BC
CBR Commando

« ตอบ #1 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2009, 04:30:00 AM »

ถ้าปรับตั้งคอแล้วไม่หายก็ต้องเปลี่ยนลูกปืนคอครับ   

noietalent
(-_-) v (*_*)
I'm CBRsCLUB

แรงได้ถ้าใจพอ

n_talent@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2009, 04:48:26 AM »

เป็นเหมือนกันเลย
ไม่รู้เป็นเพราะอะไร
ขี่ตอนเช้าไปทำงานยังดีๆ แต่พอขี่กลับบ้านเป็นอย่างว่าทุกที

By noietalent at 2010-09-01
teejung

++สู้จนสูบแตก++

tee_cbr77@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2009, 04:51:34 AM »

???

Uploaded with ImageShack.us
    ***  ของอย่างนี้มันอยู่ที่จัย  ***
    by หนึ่งเดียวดาย+ช่างยะท่าดินแดง
รักจะสวยอย่ากลัวแพง  รักจะแรงอย่ากลัวพัง  ถ้าไม่อยากเสียตังค์ขับแม่มเดิม ๆ   !wanwan
Nack
ชื่อ แน๊กครับ ชอบสีเขียว รักธรรมชาติ เวลาว่าง ชอบปลูกต้นไม้
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

หยุดได้แต่อย่าถอย ถอยได้แต่ทีละก้าว

nack4639@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2009, 04:56:12 AM »

:D :D :D รอผู้รู้นะครับ แล้วขอให้อาการนี้หายไวไวนะครับ

moodood

ขอบคุณพระเจ้าที่ประทานแฟนกับรถดีๆให้ผม

« ตอบ #5 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2009, 08:37:35 PM »

เป็นเหมือนกันเลย
ไม่รู้เป็นเพราะอะไร
ขี่ตอนเช้าไปทำงานยังดีๆ แต่พอขี่กลับบ้านเป็นอย่างว่าทุกที
มันต้องโดนอาถรรพ์แน่เลย ล้อเล่นนะครับของผมก็เป็นเวลารถมันวิ่งเร็วๆ
kang_cbr150
ขี่ไปไหนไปไหนก็เท่แฮะ
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

kang_pps123@hotmail.com ขี่ไปไหนไปไหนก็เ ขี่ไปไหนไปไหนก็เท่แฮะ
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2009, 08:45:12 PM »

แผงคอเอียงรึป่าวล้มมาแน่เลยใช่ไหม ส่งแผงคอไปดัดโรงกลึงเลยคับไปร้านประมาณ 500 ได้มั้ง <pig <pig

S-CHAI

« ตอบ #7 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2009, 09:03:15 PM »

อาจเกิดจากชุดลูกปืนคอเริ่มคลอนแล้วนะครับ กับสภาพการใช้งานมานาน
บางคันก็ขับขี่ได้ปกติดีไม่มีอาการ แต่พอตกหลุมหรือผ่านร่องน้ำแรงๆคอก็จะขยับดัง ป็อก
อยากให้ลองถอดมาล้างเปลี่ยนจารบีใหม่แล้วปรับตั้งให้แน่นขึ้น
ก็จะทำให้วิ่งแล้วนิ่งมากขึ้น ไม่ส่าย ซ้าย - ขวา
ลูกปืนคออย่าให้หลวมกันนะครับ วิ่งความเร็วสูงรถไม่นิ่งนี่อันตรายนะครับ
เข้าโค้งอยู่ดีๆมันอาจจะพับเอาดื้อๆ ถ้าศูนย์ของรถคุณมันไม่เสถียรครับ
 >yes

icekhothai
ชอบมันนัก ไม่รักดี

sutat007_951@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2009, 09:18:21 PM »

>>no
teenpee
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 25, มิถุนายน 2009, 06:15:24 AM »

ขอบคุณทุก ๆ ท่านมากนะครับ
NUENG
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 25, มิถุนายน 2009, 06:20:14 AM »

>yes >yes ใช่ครับ

Arruk

085-8827778

« ตอบ #11 เมื่อ: 25, มิถุนายน 2009, 08:30:54 AM »

อาจเกิดจากชุดลูกปืนคอเริ่มคลอนแล้วนะครับ กับสภาพการใช้งานมานาน
บางคันก็ขับขี่ได้ปกติดีไม่มีอาการ แต่พอตกหลุมหรือผ่านร่องน้ำแรงๆคอก็จะขยับดัง ป็อก
อยากให้ลองถอดมาล้างเปลี่ยนจารบีใหม่แล้วปรับตั้งให้แน่นขึ้น
ก็จะทำให้วิ่งแล้วนิ่งมากขึ้น ไม่ส่าย ซ้าย - ขวา
ลูกปืนคออย่าให้หลวมกันนะครับ วิ่งความเร็วสูงรถไม่นิ่งนี่อันตรายนะครับ
เข้าโค้งอยู่ดีๆมันอาจจะพับเอาดื้อๆ ถ้าศูนย์ของรถคุณมันไม่เสถียรครับ
 >yes

nooooo nooooo น่ากลัว รถผมก็มีอาการ

NONG 278

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามก็จะอยู่ที่นั่น

n-nongn@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 25, มิถุนายน 2009, 07:25:54 PM »

ของผมคอก็ฝืดครับ  ยังไม่ได้ทำเหมือนกัน   @#%$(

////////////////หนูจะเป็นลูกที่ดีของพ่อ   และผมจะเป็นพ่อที่ดีของลูก/////////////////
S-CHAI

« ตอบ #13 เมื่อ: 25, มิถุนายน 2009, 07:50:36 PM »

คอของโหน่งทำ ง๊าย ง่าย ยกสัก เป็ก ก็ลื่นแล้วคับ   >som

naja53

..will U still Love me in the morning...

« ตอบ #14 เมื่อ: 25, มิถุนายน 2009, 08:38:12 PM »

<go

"i am a slow walker, but i never walk backwards"

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์