CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วอนผู้รู้ ช่วยแนะนำที  (อ่าน 2930 ครั้ง)
tananat
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2009, 06:40:55 AM »

รถผมซื้อมาได้ 2 อาทิตย์ CBR 150สีดำ วิ่งไป 500 ละ แต่ ทำไมพอเวลาเบรค บางครั้งจะมีเสียง เอี๊ยดๆ บาง แล้วก็ พอเวลาโยกตัว หรือลงจากรถตอนเอาขาตั้งวาง มันมักจะมีเสียง เอี๊ยดๆ อีก เซงเลย ซื้อมาได้ไม่นานเจอแบบนี้อีก พี่ว่า มันเกียวกับอะไรหรอคับ เสียงเบรคแล้วมีเสียง เพิ่งได้ยินวันนี้ แต่ เสียง เอี๊ยดๆตอนลุกจากรถ หรือโยกตัวจะได้ยิน เปนมาได้สักพักแล้ว

วอนผู้รู้บอกทีคับ  ขอบคุนมากคับ   nooooo nooooo

tananat
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2009, 06:46:52 AM »

อีกอย่าง คับ ไฟท้าย รถของพี่ๆ มันติดแน่นกับแฟริ่งหรือป่าวคับ แบบว่า จับไปแล้ว โยกได้ไหม  ของผม มันโยกได้ทำไงดีคับ
teejung
I'm CBRsCLUB

++สู้จนสูบแตก++

tee_cbr77@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2009, 06:50:46 AM »

ปรกติมันจะให้ตัวได้คับ เพราะขายึดมันเป็นเดือยเข้าไปล๊อกกับลูกยางข้างใน  แล้วมีน๊อตล๊อกอีกตัว

Uploaded with ImageShack.us
    ***  ของอย่างนี้มันอยู่ที่จัย  ***
    by หนึ่งเดียวดาย+ช่างยะท่าดินแดง
รักจะสวยอย่ากลัวแพง  รักจะแรงอย่ากลัวพัง  ถ้าไม่อยากเสียตังค์ขับแม่มเดิม ๆ   !wanwan
Ravy 9
Electrical Engineer

โ X u' J

keratiwut@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2009, 06:57:49 AM »

ปรกติมันจะให้ตัวได้คับ เพราะขายึดมันเป็นเดือยเข้าไปล๊อกกับลูกยางข้างใน  แล้วมีน๊อตล๊อกอีกตัว
ไฟท้ายไม่แน่นหรอกครับ เรื่องปกติ ให้ตัวได้ตามที่ตี๋บอก

ส่วนเสียงเอียดๆที่บอกมาจากเบาะมันสีกังถังน้ำมันหรือเปล่า

ลองหาต้นต่อของเสียงที่ว่าก่อนครับว่าดังมาจากตรงไหน

:D

tananat
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2009, 07:00:03 AM »

รุ้สึก เสียงเอี๊ยดๆที่ พอเวลาลงจากรถมาจากช่วงท้ายๆนะคับ  คิดว่า สวิงอาร์มฝืดมั้ง คับ ไม่แน่ใจ แต่ เบรคนี้วันนี้เพิ่งเจอ งงงมาก คับ หรือว่า ต้องลองไปเปลี่ยนน้ามมันเครื่องดู คับ
moodood

ขอบคุณพระเจ้าที่ประทานแฟนกับรถดีๆให้ผม

« ตอบ #5 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2009, 07:22:50 AM »

ไฟท้ายไม่แน่นหรอกครับ เรื่องปกติ ให้ตัวได้ตามที่ตี๋บอก

ส่วนเสียงเอียดๆที่บอกมาจากเบาะมันสีกังถังน้ำมันหรือเปล่า

ลองหาต้นต่อของเสียงที่ว่าก่อนครับว่าดังมาจากตรงไหน

:D
ผมก็คิดว่าเป็นที่เบาะเหมือนพี่เค้านั้นแหละ สนุกกับการขับขี่cbrนะครับ
Ravy 9
Electrical Engineer

โ X u' J

keratiwut@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2009, 07:27:35 AM »

รุ้สึก เสียงเอี๊ยดๆที่ พอเวลาลงจากรถมาจากช่วงท้ายๆนะคับ  คิดว่า สวิงอาร์มฝืดมั้ง คับ ไม่แน่ใจ แต่ เบรคนี้วันนี้เพิ่งเจอ งงงมาก คับ หรือว่า ต้องลองไปเปลี่ยนน้ามมันเครื่องดู คับ

ถ้าแน่ใจว่าสวิงอาร์ม รถใหม่ใช่ป่าวครับ เข้าไปที่ศูนย์แล้วให้ช่าวคลายน็อตแกนสวิงอาร์มออกหน่อย มันอาจแน่นไปครับ

:D :D

jackmania
+++!!!ถ้าขี่ไม่สุดก็หยุดอยู่กับบ้าน!!!+++

ppk_jf@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2009, 07:32:17 AM »

จาระบีเลยคับ  ทาตรงแกน ที่เป็นจุดหมุนทั้งหลาย   *^%#

!!!CBR150+ คันนี้ไม่ต้องกินข้าวลิง!!!

!!!CBR150CLUB!!!กลุ่มเพื่อแสวงหากำไร(ชีวิต)และแสวงหาผลประโยชน์(ทางด้านจิตใจ)!!!

BIKER จิตวิญญาณของชาวสองล้อ ไม่ว่าจะล้อเล็กหรือล้อใหญ่ จะร้อย จะกี่พัน ซีซี หัวใจของเราชาวสองล้อ ก็ยังจะทุ่มเทให้กับสองล้อที่เรามี แล้วเราจะดูถูกกันเพื่ออะไร ในเมื่อเราก็มีสองล้อเท่าๆกัน
     >>>JackMaNiA<<<

ppk_jf@hotmail.com
http://JackMaNia.hi5.com  (กำลังทำให้มันดูดี)

คำเตือน : " การมียานพาหนะ ทำให้ความสามารถในการดื่มสุราน้อยลง "
tananat
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2009, 05:55:56 AM »

ขอบคุนมากนะคับ ที่ให้ข้อมูล
tassayu
ถ้าสำนึกดี ---->>>> สังคมมันก็จะดี
CBR Commando

มหาลัยชีวิตคณะศาสตร์การดื่มสาขาเหล้าและเบียร์

« ตอบ #9 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2009, 09:12:36 PM »

รถใหม่อะไรอะไรมันก็แน่น  ใช้ไปซักพักเดี๋ยวก็เข้าที่เอง  ;D ;D

Uploaded with ImageShack.us
เรียบๆ ง่ายๆในที่แจ้ง   แต่มีเยอะมากมาย ในที่มืด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์