CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครไล่อากาศเป็นบ้างครับ  (อ่าน 3774 ครั้ง)
dvt09
I'm CBRsCLUB

« เมื่อ: 29, มิถุนายน 2009, 04:56:24 AM »

<cry        คือผมว่าจะลองไล่อากาศดูนะครับ เพื่อจะดีขึ้น
ปัญหาคือว่า เบรคหน้าผมมันนิ่มมากๆๆๆๆๆๆ จนต้องกำก้านเบรคให้มิดปั้มล่างถึงจะทำงาน (คือต้องกำลึกมากครับ )  ผมสังเกตุเบรคที่ใช้ดิสทั่วๆไป เขาก็บีบนิดเดียวเอง ก็แทบหัวทิ่งเเล้ว
แต่ผมกำจนมิดเลย ได้เเค่ชลอเอง  ผมสงสัยว่าคงมีอากาศแยะเกินไป (อันนี้คิดเอาเองนะครับ) เทียบง่ายๆเลย เหมือนผมใช้เบรคดั้มเลย คือมันกำลึกมากๆๆๆๆๆๆๆๆ
เลยอยากถามพี่ๆ ว่ามีร้านเท่าไหนรับไล่อากาศบ้างครับ ปั้มผมเบอร์ 16 เขาว่าน่าจะแข็งกว่านี้นะ            @#%$(

"ท่อสูตร" มีไว้ใช้ในสนาม  เราไม่สนับสนุนให้ใช้บนถนน

icekhothai
ชอบมันนัก ไม่รักดี

sutat007_951@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2009, 05:12:22 AM »

ปกติไล่เองอ่าครับ รอท่านอาจารย์ครับ  >yes
Ravee
ความมืด ทำให้รู้ว่ายังมีแสงสว่าง
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

Ravee S. Asura

Ravee316@Hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2009, 05:45:26 AM »

ปกติไล่กะเพื่อน พอดีให้มันคลายกะเช็ด ผม บีบๆๆๆๆ   และก็ บีบ อย่างเดียว  :-[
mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง
CBR Commando

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #3 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2009, 05:51:42 AM »

เบอร์16หรอ ที่ผมเคยเห็นมันน่าจะเบอร์12 เองน่ะ แต่ช่างเถอะ เพาะของคุณใส่กับผีเสื้อข้างล่าง จิงๆมันน่าจะแข็งน่ะ แล้วเคยลองไปให้พี่ต้นไล่ยังล่ะ

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

dvt09

« ตอบ #4 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2009, 11:50:01 PM »

ผมว่าจะไป แต่ติดเรียนเลยหาเวลาไปไม่ค่อยจะได้เลย ถ้าไปคงต้องทำหลายอย่างเลยละพี่    @#%$(
เรื่องเบอร์ปั้มผมไม่เเน่ใจนะพี่ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร ก็ไปที่ร้านขายอะไหล่มา เขาบอกว่า เบอร์ 16 (อันนี้ไม่รู้ว่าเขาดูเป็นป่าว)
แต่มันมีเลขที่ตอกไว้ ว่า..........+16 ผม
แล้วจริง ๆ มันดูตรงไหนหรอพี่ว่าเป็นเบอร์อะไร  สอนผมน่อย หนูไม่เค้ย ไม่เคย ไม่รู้เรื่อง กับไอ้เรื่องปั้ม      <cry
รบกวนพี่เมย์ น่อยนะครับ  (มือใหม่มากๆๆๆ   <%6)

"ท่อสูตร" มีไว้ใช้ในสนาม  เราไม่สนับสนุนให้ใช้บนถนน
agira012
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #5 เมื่อ: 30, มิถุนายน 2009, 01:16:05 AM »

ที่ผมเคยทำนะครับ
ปรกติน็อตไล่อากาศออกที่ตัวปั๊มอ่ะครับ จะอยู่ข้างๆกับสายน้ำมันเบรคอ่ะครับ
วิธีก็คือ ให้เราคลาบน็อตไล่อากาศออก แค่คลายนะครับไม่ต้องถอด  จากนั้นน้ำท่อยางมาสวมกันน็อตไล่อากาศ
แล้วทีนี้ไปเปิดกระปุกน้ำมันเบรค เทน้ำมันเบรคใส่แล้วก็บีมจนกว่าอากาศที่อยู่ในปั๊นจะหมดน่ะครับ
เมื่อไล่อากาศหมดแล้วก็ขันน็อตไล่อากาศให้แน่นเหมือนเดิมแล้วปิดฝากระปุกน้ำมันเบรคครับ
แค่นี้ก็เสร็จแล้วครับ ผมทำแบบนี้ประจำ <pig <pig
mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #6 เมื่อ: 30, มิถุนายน 2009, 01:56:00 AM »

ผมว่าจะไป แต่ติดเรียนเลยหาเวลาไปไม่ค่อยจะได้เลย ถ้าไปคงต้องทำหลายอย่างเลยละพี่    @#%$(
เรื่องเบอร์ปั้มผมไม่เเน่ใจนะพี่ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร ก็ไปที่ร้านขายอะไหล่มา เขาบอกว่า เบอร์ 16 (อันนี้ไม่รู้ว่าเขาดูเป็นป่าว)
แต่มันมีเลขที่ตอกไว้ ว่า..........+16 ผม
แล้วจริง ๆ มันดูตรงไหนหรอพี่ว่าเป็นเบอร์อะไร  สอนผมน่อย หนูไม่เค้ย ไม่เคย ไม่รู้เรื่อง กับไอ้เรื่องปั้ม      <cry
รบกวนพี่เมย์ น่อยนะครับ  (มือใหม่มากๆๆๆ   <%6)

ผมก็ไม่แน่ใจน่ะว่า เลขที่+มันจะบอกว่าลูกปั๊ม16อ่ะ แต่อย่างของผมใส่ดูคาติ มันยังไม่มีตอกว่า 16 เลย ทั้งๆที่เป็น16มม. แต่ถ้าเป็นตัวบวก Racing มันจะมีตอกเลยว่ากี่มิลๆน่ะครับ เอางี้ ถ้าจะลองไล่ ผมจะลองให้ก่อน เสาร์นี้ผมจะเข้าไปที่ซอยแบริ่ง ประมาณบ่ายโมง ผมมีร้านเพื่อนอยู่นั่น จะลองเอาเข้าไปไล่ดูก่อนเอาไหม ยังไงโทรมาหาผมก็ได้ครับ

DSDS
อดีตไม่สำคัญ สำคัญแค่ปัจจุบันและอนาคตเท่านั้น

คนที่รู้เพียงเปลือกนอกย่อมสู้คนที่รู้ถึงแก่นไม่ได้

www.parin_ya1984@hotmail.com www.parin_boy2005@yahoo.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 30, มิถุนายน 2009, 01:57:10 AM »

:-[

teejung

++สู้จนสูบแตก++

tee_cbr77@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 30, มิถุนายน 2009, 03:20:36 AM »

!weedwiew !weedwiew

Uploaded with ImageShack.us
    ***  ของอย่างนี้มันอยู่ที่จัย  ***
    by หนึ่งเดียวดาย+ช่างยะท่าดินแดง
รักจะสวยอย่ากลัวแพง  รักจะแรงอย่ากลัวพัง  ถ้าไม่อยากเสียตังค์ขับแม่มเดิม ๆ   !wanwan
dvt09

« ตอบ #9 เมื่อ: 30, มิถุนายน 2009, 04:33:23 AM »

รบกวนพี่เมย์ น่อยนะครับ  (มือใหม่มากๆๆๆ   <%6)

ผมก็ไม่แน่ใจน่ะว่า เลขที่+มันจะบอกว่าลูกปั๊ม16อ่ะ แต่อย่างของผมใส่ดูคาติ มันยังไม่มีตอกว่า 16 เลย ทั้งๆที่เป็น16มม. แต่ถ้าเป็นตัวบวก Racing มันจะมีตอกเลยว่ากี่มิลๆน่ะครับ เอางี้ ถ้าจะลองไล่ ผมจะลองให้ก่อน เสาร์นี้ผมจะเข้าไปที่ซอยแบริ่ง ประมาณบ่ายโมง ผมมีร้านเพื่อนอยู่นั่น จะลองเอาเข้าไปไล่ดูก่อนเอาไหม ยังไงโทรมาหาผมก็ได้ครับ

นี่สิลูกผู้ชายตัวจริง        >coooool
 เดวผมขอเบอร์พี่น่อยนะครับ พอดีกระทู้ที่เเล้วไม่ได้จดไว้อะ  มีไรจะได้ปรึกษาผู้รู้ อิอิ 
ไอผมมันมือใหม่ มีอะไรก็ชี้เเนะผมน่อยละกันนะครับพี่  ขอบคุณล่วงหน้าครับพี่         <%6

mayuct

« ตอบ #10 เมื่อ: 30, มิถุนายน 2009, 06:25:31 AM »

089-1783064 >yes

plo
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #11 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2009, 02:25:14 AM »

089-1783064 >yes

เมย์ แจกเบอร์อีกแล้ว *^%# *^%# >som >som

มึน....งง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์