CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สติ๊กเกอร์ คับ ช่วยทีคับ ด่วนมาก  (อ่าน 2551 ครั้ง)
tananat
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 23, มิถุนายน 2009, 06:14:13 AM »

คือ รถผม CBR 150 สีดำ 2008 พอดีรถเพิ่งออกมาไม่นาน แล้วไปโดนขูด ทำให้สติ๊กเกอรตรงช่วงถังน้ามมันเครืองด้านขวา มีรอย บุบเล็กน้อย จึงอยากถามว่า ควรทำไงดี ไปถามศุนย์อฮอนด้า เค้าบอกว่า มันต้องเคลือบด้วย เลยลำบากตรงนี้ ทางศุนย์เค้าไม่ชำนาญตรงนี้เลยไม่ค่อยอยากจะรับ พี่ๆๆคิดว่าทำไงดีคับ ผมเสียใจมากเลย  Cry  ช่วยแนะนำทีคับ

ชื่อไบร์ คับ 084 2164671

mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง
CBR Commando

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #1 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2009, 06:17:53 AM »

ถังน้ำมัน หรือเปล่าครับ เพราะถ้าถังน้ำมันเครื่องมันไม่มีอ่ะครับ  :-\ :-\ ถ้าถังน้ำมันสติิ๊กเกอร์มันขาดอย่างเดียวก็ลอกแล้วซื้อเปลี่ยนใหม่เลยครับ แต่ถ้ามันบุบด้วย ก็คงต้องเพิ่งอู่ซ่อมสีรถยนต์แล้วล่ะครับ

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

tananat
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2009, 06:19:00 AM »

ช่ายคับ ถังน้ำมัน แต่ ถ้าติดใหม่ มัน ไม่ได้เคลือบนี้สิคับ มันจะเด่นออกมาเลย   <cry <cry
mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #3 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2009, 06:22:00 AM »

มันต้องดูว่า โดยปกติแล้ว สีที่ทางศูนย์ทำมานั้น หลังจากที่ติดสติ๊กเกอร์แล้วนั้น เค้าได้เคลือบทับสติ๊กเกอร์อีกหรือไม่ แต่เท่าที่ผมรู้ เค้าไม่เคลือบน่ะครับ สามารถแกะเปลี่ยนได้เลย แต่ถ้ากลัวไม่เหมือนก็ ส่งถังทำสีใหม่+ติดสติ๊กเกอร์ใหม่ไปเลยครับ ราคาก็ไม่เกิน 1000

tananat
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2009, 06:23:44 AM »

ขอบคุนมากนะคับ พี่ ผมอยากให้ได้แบบ เดิมที่สุดเลยอะคับ แบบเหมือนใหม่ ที่คิดไว้นะคับ
mayuct

« ตอบ #5 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2009, 06:27:23 AM »

จิงๆแล้วถ้าแค่ถลอกที่สติ๊กเกอร์ ลอกออกแล้วติดใหม่ก็โอเคแล้วครับ แต่ก็อย่างที่บอก ถ้าไม่สบายใจก็ส่งทำสีใหม่เลยครับ

tananat
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2009, 06:31:18 AM »

ถ้าส่งทำสีใหม่ทางศุนย์ฮอนด้า ใช้เวลากี่วันหรอคับ โดยประมาน แล้ว ราคา นี้อยุ่เท่าไรหรอคับ คือ ช่างเค้าบอกว่า ถ้าลอกสต๊กเกอร์ออกแล้ว ติดใหม่ มันจะไม่ได้เคลือบอะคับ มันจะ สะดุดตา

พี่คับ ผม ขอเมลคุยกับพี่ได้ไหม ถ้าไม่รบกวนพี่มากเกินไป กรุณาทีนะคับ
ViRuS_BC

« ตอบ #7 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2009, 06:38:00 AM »

ศูนย์คงไม่รับทำสีน่ะผมว่า เค้าคงให้เราเบิกอะไหล่ใหม่เลยครับ

แต่ถ้าจะทำสีใหม่ ร้านดีๆเยอะแยะเลยครับ เบิกสติ๊กเกอร์แท้ แล้วเคลือบแลคเกอร์ทับได้เหมือนออกจากศูนย์เลยครับ  >yes

tananat
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2009, 06:39:56 AM »

บ้านผม อยุ่ แถว เยาวราช จะหา ร้านได้ที่ไหนบ้างคับ ถ้าไม่รังเกียจ ขอเมล คุย ได้ไหมคับ ขอร้องเลย คับ เครียดมาก
ViRuS_BC

« ตอบ #9 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2009, 06:48:33 AM »

ง่า เยาวราชมะค่อยไปด้วยสิ    @#%$(

รู้จักแต่ แถวรามคำแหง อ่ะครับ
อีกร้านอยู่แถว ลาดปลาเค้า

ส่วนร้านอื่นๆ รอคนอื่นแนะนำนะครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์