CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะเริ่มแต่งรถก็.....  (อ่าน 3083 ครั้ง)
cloud
มั่นใจ!!! ใช้กล่องเดิม (Repsol)
I'm CBRsCLUB

vasilee1@hotmail.com
« เมื่อ: 20, มิถุนายน 2009, 08:20:17 PM »

ถ้าผมจะเริ่มทำให้รถมันวิ่งดีกว่าเดิมน่ะครับ ควรจะเริ่มที่จุดไหนเหรอครับ

พอดีว่าอยากจะทำตรงเครื่องมันน่ะครับ

ง่ายๆว่า อยากแรงว่าง้านเต๊อะ 

ผมควรจะเริ่มที่ กล่องไฟดีมั้ยครับพี่ๆ แล้ว  API STEP1 - 3 เค้าต่างกันยังไงเหรอครับ ตรงนี้ผมยังไม่รู้เลย ^ ^ รบกวนพี่ๆที่ทราบบอกทีน้าครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ

ในใจคิดเอาไว้ว่า ไม่เกิน2เดือนหน้า จะทำ สลักยืด น่ะครับ แต่ว่าอยากจะมารบกวนขอความเห็นของพี่ๆก่อนน่ะครับ ว่าควรจะเริ่มจากจุดไหนดี เพราะผมไม่ค่อยรู้เรื่องน่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ พี่ๆที่ เข้ามาอ่านครับ

สำหรับคนที่ไม่ชอบความเร็วก็ ขออภัยด้วยนะครับ พอดีมันเป็นความชอบ ส่วนตัวน่ะครับ อีกอย่างนึงอยากจะศึกษาด้วย ถ้าใครไม่ชอบ รบกวน มองข้ามไปทีนะคับ

ขายกล่องAPI กราฟ HRC 1,200 บาทครับใช้ได้ไม่ถึงเดือน สนใจติดต่อ 083-1977-234 วุ้ดดี้ คับ
ขายของคับ เข้ามาดูที่ http://cloud-ex.wikispaces.com ได้เลยครับ

Kim_Monkey
GU RocK!!!!

EasY But HarDCorE.!!

faro_pk@windowslive.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 20, มิถุนายน 2009, 08:32:58 PM »

แหะๆ เอากล่องแต่ง คาบูร์เอ็น คอท่อ ปลายท่อก่อนมั๊ยครับ

ส่วนเรื่องกล่องไปถามที่กระทู้ พี่ที่เค้าขายได้เรยครับผม  :D

เทอร์โบอยู่ในใจ มอไซค์อยู่ในสายเลือด!!!
cloud
มั่นใจ!!! ใช้กล่องเดิม (Repsol)

vasilee1@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 20, มิถุนายน 2009, 08:55:52 PM »

ขอบพระคุณ พี่ kim_monkey มั่กๆครับ น่ารักจางเลย อิอิ !pingping !pingping

ขายกล่องAPI กราฟ HRC 1,200 บาทครับใช้ได้ไม่ถึงเดือน สนใจติดต่อ 083-1977-234 วุ้ดดี้ คับ
ขายของคับ เข้ามาดูที่ http://cloud-ex.wikispaces.com ได้เลยครับ
Car Wash Yet...
เอาให้ตายไอ้พวก " ระยำแมน "
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

อยากเปิด "CAR CARE" ใจแทบขาด

« ตอบ #3 เมื่อ: 20, มิถุนายน 2009, 09:25:09 PM »

>yes >yes >yes

NUENG
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 20, มิถุนายน 2009, 09:35:56 PM »

>som เริ่มจากอันดับแรกต้องมีเงินหน่อย นะครับ
มันต้องทำอีกเยอะ ถ้าจะทำทั้งที่อย่าไปกลัวครับ
และหาช่างที่ดีหน่อยนะครับ ไม่งั้นเดี๋ยวทำเรื่อยๆ จากคนเคยทำ

mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง
CBR Commando

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #5 เมื่อ: 20, มิถุนายน 2009, 10:06:57 PM »

วู้ดดี้ จิงๆในเวปนั้นไม่สนับสนุนการแต่งเครื่องแรงน่ะครับ มันดูเป็นการยั่วยุเยาวชนน่ะ ให้ดีเอาไว้คุยวันเสาร์ ดีใหม?
แต่ถ้านิดๆหน่อยๆ พวกเปลี่ยนกล่อง คาร์บูเอ็น ไรพวกนี้ก็ได้ครับ

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

eard

eard_78@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 20, มิถุนายน 2009, 10:09:36 PM »

อยากแรงมันต้องอยู่ที่หลายๆปัจจัยนะครับ ไ่ม่ใช่ว่ามีเงินแต่งรถก็จะแรง
อยู่ที่ประสบการณ์ เทคนิคการขับขี่ และสภาพความสมบูรณ์ของรถครับ
สำหรับผมถ้าอยากแรงคงต้องลดน้ำหนักตัวลงอีกสัก 20 โล รับรองแรงแน่นอนครับ อิอิ  <%6

teejung

++สู้จนสูบแตก++

tee_cbr77@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 20, มิถุนายน 2009, 10:39:01 PM »

<cry <cry  อย่าไปทำเลย เค้าจะได้อยู่กะเรานานๆ ไม่เปลืองด้วย   

หาช่างดีๆหน่อยละกัน  ;D ;D 
 !wanwan !wanwan !wanwan !wanwan !wanwan

Uploaded with ImageShack.us
    ***  ของอย่างนี้มันอยู่ที่จัย  ***
    by หนึ่งเดียวดาย+ช่างยะท่าดินแดง
รักจะสวยอย่ากลัวแพง  รักจะแรงอย่ากลัวพัง  ถ้าไม่อยากเสียตังค์ขับแม่มเดิม ๆ   !wanwan
Ravy 9
Electrical Engineer

โ X u' J

keratiwut@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: 20, มิถุนายน 2009, 10:41:12 PM »

>yes >yes >yes

beer08

« ตอบ #9 เมื่อ: 20, มิถุนายน 2009, 10:42:14 PM »

เฉพาะแคมก็แพงแล้วววเกือบ6000
NUENG
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 20, มิถุนายน 2009, 10:54:09 PM »

>yes >yes

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์