CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องวาล์วหน่อยครับ  (อ่าน 5485 ครั้ง)
Lerdevil
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 18, มิถุนายน 2009, 08:43:25 PM »

จะเช็ควาล์ว ที่ไหนได้บ้างครับ แนะนำร้านหน่อยครับ
ไป 0 มา 5 ที่   ช่างบ่ายเบียง บอกไม่ได้เป็นไรมากขับไปก่อน  อีกแห่งบอกงานยุ่งไม่มีช่าง ไม่มีอะไหล่    !dead !dead

แนะนำร้านหน่อยนะครับ  แล้วถ้ามันต้องตั้งใหม่ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ    ;)   ;)   ;)

ballcbr
I'm CBRsCLUB

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2009, 08:50:30 PM »

รถใช้งานมากี่โล รถปีไหน ครับ
Ravy 9
Electrical Engineer

โ X u' J

keratiwut@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2009, 08:51:13 PM »

ร้านพี่ต้นเลยครับ

จอมทอง 19 เข้าซอยไป 50 เมตร ร้านทางขวามือ

ส่วนราคาคงไม่เกินพันน่ะ ยังไงลองถามพี่เค้าดู

เบอพี่เค้า 084-0665848    >coooool >coooool

Ravy 9

โ X u' J

« ตอบ #3 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2009, 08:52:40 PM »

ว้ากพี่บอลมา   >jakkkk >jakkkk

teejung

++สู้จนสูบแตก++

tee_cbr77@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2009, 08:58:54 PM »

ปรกติของศูนย์คับ เห็น CBR เข้าไปถามเรื่องวาล์วเค้าจะชอบพูดบ่ายเบื่ยง เพราะว่ามันเซอร์วิสยากคับ เสียเวลาเค้า  !sadsad

Uploaded with ImageShack.us
    ***  ของอย่างนี้มันอยู่ที่จัย  ***
    by หนึ่งเดียวดาย+ช่างยะท่าดินแดง
รักจะสวยอย่ากลัวแพง  รักจะแรงอย่ากลัวพัง  ถ้าไม่อยากเสียตังค์ขับแม่มเดิม ๆ   !wanwan
ballcbr

« ตอบ #5 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2009, 09:02:14 PM »

ว้ากพี่บอลมา   >jakkkk >jakkkk

ทำหน้าอย่างกะเห็นผี  :P :P :P   ก็เช่นเดียวกันแหล่ะ แนะนำร้านพี่ต้น แต่ว่า ระยะทางที่วิ่งที่ใช้มา สมควรกับการทำเปล่าอยากรู้แค่นั้น
FAST150
ถึงรถจะสีดำ แต่ใจผมก็สีแดง^^+
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

LovE CBR150 ^^!

« ตอบ #6 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2009, 10:11:13 PM »

แล้วระยะทางเท่าไหร่ถึงจะเหมาะสมกับการปรับเช็ควาล์วครับ

CBR โอ้ ลัล ล้า ~ * <<<------
------>>> SPeeD อย่างมีสติ ^^!
                +..+..+..+

---->>>> ช่วงนี้ฝนตกบ่อยดูแลสุขภาพและขับขี่ด้วยความระมัดระวังนะครับ <<<<----
Lerdevil
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2009, 10:43:09 PM »

รถรุ่นแรกเลยครับ แต่ไม่ค่อยได้ขับบ่อยนัก
ผ่อนให้น้องชายใช้ ตอนจะเอา จะเป็นจะตาย  เห่ออยู่ 2-3 ปีมั่ง มันหันไปแย่ง เวฟ มาขับซะงั้น
เลยเอามา กทม.  (ลืมให้ทางบ้านส่ง 0 เช็ค มาไล่ซ่อมเอง    !eurk !eurk   )
ballcbr

« ตอบ #8 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2009, 10:47:44 PM »

งั้นไปร้านพี่ต้นเลยครับ ซอยจอมทอง 19 ครับ
Lerdevil
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2009, 11:00:44 PM »

พี่ครับแก้ ไอตรงที่โหวต ด้านบนทำไงครับ
เผลอจากกระทู้ทีแล้ว มันบังให้ใส่ เลยลองใส่มั่วๆ ดัน เป็นกระทู้โหวตไป
ขอโทษทีครับ  ยังไม่คล่อง    <%6 <%6
Ravy 9

โ X u' J

« ตอบ #10 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2009, 11:02:06 PM »

ว้ากพี่บอลมา   >jakkkk >jakkkk

ทำหน้าอย่างกะเห็นผี  :P :P :P   ก็เช่นเดียวกันแหล่ะ แนะนำร้านพี่ต้น แต่ว่า ระยะทางที่วิ่งที่ใช้มา สมควรกับการทำเปล่าอยากรู้แค่นั้น

ไปบ้านพี่บอลได้เมื่อไหร่อ่ะ เสาร์ไหนว่าง

เมื่อคืนเจอหลุมดักควาย ตกไปล้อสบัดเลยดีน่ะไม่ล้ม

เช็คเบื้องต้นคิดว่าไม่น่าดุ้ง  แต่พอตกเลยไม่กล้าเทโค้งเลยกลัวล้อดุ้งแล้วสบัด   nooooo nooooo nooooo

ballcbr

« ตอบ #11 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2009, 11:06:08 PM »

เสาร์นี้พี่ยังไม่อยู่เรย โหน่ง ต้องเสาร์หน้าคับ
Ravy 9

โ X u' J

« ตอบ #12 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2009, 11:13:30 PM »

เสาร์นี้พี่ยังไม่อยู่เรย โหน่ง ต้องเสาร์หน้าคับ

ครับพี่บอลไว้ผมโทรไปนัดอีกที  อิอิ   <%6 <%6

VaVaX2
((((อย่าทะนงตนว่าอยู่สูง>>>>สักวันเจ้าก็ไม่พ้นดิน))))
CBR Commando

« ตอบ #13 เมื่อ: 19, มิถุนายน 2009, 03:37:46 AM »

<%6 <%6อิอิขอแจมหน่อยงับ รถผมวิ่งมา 46000 สมควรแก่การตั้งวาล์วยังครับ

Lerdevil
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 19, มิถุนายน 2009, 08:03:32 AM »

ร้านพี่ต้นเลยครับ

จอมทอง 19 เข้าซอยไป 50 เมตร ร้านทางขวามือ

ส่วนราคาคงไม่เกินพันน่ะ ยังไงลองถามพี่เค้าดู

เบอพี่เค้า 084-0665848    >coooool >coooool

;) ;)
จะลองโทรไปคุยดูครับ
Ravy 9

โ X u' J

« ตอบ #15 เมื่อ: 19, มิถุนายน 2009, 08:27:35 AM »

<%6 <%6อิอิขอแจมหน่อยงับ รถผมวิ่งมา 46000 สมควรแก่การตั้งวาล์วยังครับ

เช็คเลยก้อดีครับ แต่พวกอาการวาล์วทั้งหลายเนี้ย

เช็คเบื้องต้นก็พวก การกินน้ำมันเพิ่มขึ้นกว่าเดิม

อัตราเร่งหาย ประมาณนี้ แต่ถ้าให้ดีเช็คเลยก้อได้ครับ

<%6 <%6

ballcbr

« ตอบ #16 เมื่อ: 19, มิถุนายน 2009, 01:01:11 PM »

สมควรมากแล้วครับ โดยปกติ ควรดูแลตรวจเช็ค และปรับตั้ง กันตามระยะกิโล แต่ผมคิดว่า 1 ปีก็เข้าตรวจกันได้แล้วครับ ทั้งนี้ อาการวาล์วห่าง วาล์วยัน นั้น ไม่ได้เป็นการเสียของรถแต่ประการใด แต่เป็นการทรุดโทรมของชิ้นส่วนที่สึก
หร่อตามปกติของรถที่มีวาล์วแค่นั้นเอง
DSDS
อดีตไม่สำคัญ สำคัญแค่ปัจจุบันและอนาคตเท่านั้น

คนที่รู้เพียงเปลือกนอกย่อมสู้คนที่รู้ถึงแก่นไม่ได้

www.parin_ya1984@hotmail.com www.parin_boy2005@yahoo.com
« ตอบ #17 เมื่อ: 19, มิถุนายน 2009, 02:11:26 PM »

:-\อยากเช็ควาล์วจังเลยไปหา0มันก็บ่ายเบี่ยงบอกว่าเสียเวลา noooooลองไปถามช่างตามบ้านช่างมันบอกว่ามีสองวาล์วแบบกระเดื่องผมฟังแล้วผมเดินหนีเลยครับ noooooกลัวช่างจะทำรถเราพังขนาดcbr150มันก็ไม่รู้จักเลยยยยย nooooo

tonkissme
อยากแรงต้องแซงทางโค้ง

รักทุกคน รัก CBR

tonkissme@hotmail.com tonkissme00@yahoo.com
« ตอบ #18 เมื่อ: 19, มิถุนายน 2009, 03:24:38 PM »

>jakkkk

:-\อยากเช็ควาล์วจังเลยไปหา0มันก็บ่ายเบี่ยงบอกว่าเสียเวลา noooooลองไปถามช่างตามบ้านช่างมันบอกว่ามีสองวาล์วแบบกระเดื่องผมฟังแล้วผมเดินหนีเลยครับ noooooกลัวช่างจะทำรถเราพังขนาดcbr150มันก็ไม่รู้จักเลยยยยย nooooo

*-* tonspeedking.hi5.com  ???

CBR CLUB

ผู้หญิง ชอบคนดี    รักคนเลว  แต่แต่งกับคนรวย   
powerball
D-ZAN..RACING..อดีตเด็กแว้น หันมาขี่เรซซิ่ง

bol3s@hotmail.com มันคืออะไรครับ นี่ก็ไม่ได้เล่น
« ตอบ #19 เมื่อ: 19, มิถุนายน 2009, 06:38:11 PM »

แล้ว0จะจ้างช่างไว้ทำไม.......เห็นเป็นเหมือนกันหมดแทบทุกที่เลย..............

ชมรมคนตัวแตก..อยากรู้มั้ยเป็นไง ซื้อรถยนต์ดิ...
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์