CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสริมบังโคลนหน้า  (อ่าน 8974 ครั้ง)
Tuk Carbon
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« เมื่อ: 26, กุมภาพันธ์ 2011, 09:21:04 PM »

เมื่อวันก่อนขี่ผ่านฝนกลับบ้าน ผลปรากฎว่าน้ำโคลนกระเด็นถึงหม้อน้ำ ไอ้เราก็เป็นห่วงว่านานๆไปเศษทรายจะเข้าำไปอุดตามครีบหม้อน้ำแล้วจะระบายความร้อนไม่ดี
เท่าที่ควร บวกกับความสกปรกที่น้ำโคลนกระเด็นเข้าไปที่คอท่อ มอเตอร์สตาร์ท ซอกเล็กด้านในอีก เมื่อเช้าเตรียมชุดเสริมบังโคลนไว้แล้วเลยลองใช้เลยขี่จากปทุม
ธานีกลับบ้านที่คลองตันเจอฝนตลอดทางกลับมาถึงบ้านก้มดู ผลปรกฎว่าน้ำโคลนไม่กระเด็นโดนมอเตอร์สตาร์ท คอท่อ หม้อน้ำ แล้วครับ ไม่ต้องล้างมากนัก สรุปว่า
ใช้งานได้ตรงตามวัตถุประสงค์ทุกประการ  วัสดุที่ใช้ทำก็คือแผ่นยาง 1 แผ่นเล็ก ตัวหนีบกระดาษ 2 อัน ตามรูปครับ ถ้าจะให้ดีหาสติกเกอร์มาติดที่ปลายบังโคลน
ก่อนจะหนีบแผ่นยางด้วยตัวหนีบก็ดีเหมือนกันนะครับ เพราะว่าเศษทรายจะไม่ทำร้ายสีของบังโคลนเป็นการป้องกันสีอีกชั้นหนึ่ง

Uploaded with ImageShack.us

ole 203
แต่งรถ ซดเหล้า เมาหลับ ขยับแดก แต่รักครอบครัว
I'm CBRsCLUB

แม่ยายบอก..อย่าให้ใครดูถูก

« ตอบ #1 เมื่อ: 26, กุมภาพันธ์ 2011, 09:53:43 PM »

>cooooolเจ๋งเดี๋ยวทำมั่ง l11 l11

Natthanand

ชื่อโอ๊ตค้าฟฟฟ ทักทายกันได้ครับ

natthanandspeed@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2011, 05:20:42 PM »

แล้วถ้าไอ้ที่หนีบมันหลุดล่ะครับ >%REDD

พอดีวิ่งไปแล้วมันชอบหลุดอ่ะ :-\

จะรุ่นไหน ยี่ห้ออะไร  เราก็อยู่ด้วยกันได้ พิษณุโลกไรเดอร์

Thammarat
-

i มดดำ

song.na.lux@hotmail.com - -
« ตอบ #3 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2011, 05:43:53 PM »

!goodjob
ecekyo
ทางที่เราเลือกมักเป็นทางที่เราชอบเสมอ

Beautiful Girls All Over The World

« ตอบ #4 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2011, 04:05:20 AM »

l13
Tuk Carbon

« ตอบ #5 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2011, 04:47:48 AM »

สวัสดีครับที่ถามว่าตัวหนีบแผ่นยางจะหลุดหรือเปล่า ผมทดสอบแล้วนะครับจากปทุมธนีวิ่งกลับมาบ้านคลองตันช่วงเช้าวันเสาร์ทำให้ใช้ความเร็วได้พอสมควรและก็เจอฝนตั้งแต่ออก
จากที่ทำงาน มาึถึงบ้านสำรวจดูที่หนีบอยู่ครบทั้งสองอันนะครับและที่สำคัญครีบหม้อน้ำไม่โดนโคลน และทราบเลยครับ แต่ที่แผ่นยางกันกระเด็นที่ทำไว้ทรายเพียบเลยแหละพอใจมาก
เป็นการยืดอายุของหม้อน้ำไปอีกทางหนึ่งด้วยครับ

ป.ล เวลาหนีบตัวหนีบให้ดันก้านจับให้แนบกับแผ่นยางไว้ทั้งสองด้านนะครับจะได้เพิ่มความแน่นไม่ให้หลุดดีด้วยครับ

Natthanand

ชื่อโอ๊ตค้าฟฟฟ ทักทายกันได้ครับ

natthanandspeed@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2011, 07:47:43 AM »

สวัสดีครับที่ถามว่าตัวหนีบแผ่นยางจะหลุดหรือเปล่า ผมทดสอบแล้วนะครับจากปทุมธนีวิ่งกลับมาบ้านคลองตันช่วงเช้าวันเสาร์ทำให้ใช้ความเร็วได้พอสมควรและก็เจอฝนตั้งแต่ออก
จากที่ทำงาน มาึถึงบ้านสำรวจดูที่หนีบอยู่ครบทั้งสองอันนะครับและที่สำคัญครีบหม้อน้ำไม่โดนโคลน และทราบเลยครับ แต่ที่แผ่นยางกันกระเด็นที่ทำไว้ทรายเพียบเลยแหละพอใจมาก
เป็นการยืดอายุของหม้อน้ำไปอีกทางหนึ่งด้วยครับ

ป.ล เวลาหนีบตัวหนีบให้ดันก้านจับให้แนบกับแผ่นยางไว้ทั้งสองด้านนะครับจะได้เพิ่มความแน่นไม่ให้หลุดดีด้วยครับ

ขอบคุณครับ;) ;)

จะรุ่นไหน ยี่ห้ออะไร  เราก็อยู่ด้วยกันได้ พิษณุโลกไรเดอร์

new150

อุปสรรคไม่ได้ผลักให้เราล้ม แต่มันผลักให้เราลุกขึ้น

« ตอบ #7 เมื่อ: 01, มีนาคม 2011, 05:43:44 AM »

!goodjob !goodjob เยี่ยมครับ

ตัวหนีบไม่หลุดหรอกคับ แน่นๆ

พูดไม่ได้  แต่เราก็เข้าใจกัน 
oNuTo

« ตอบ #8 เมื่อ: 01, มีนาคม 2011, 09:47:47 PM »

l13
darkjinz

ความแรงไม่เคยปราณีใคร------------> 7/1/11 กทม181

evil_deviljin@hotmail.com 0907236724
« ตอบ #9 เมื่อ: 02, มีนาคม 2011, 07:44:03 PM »

เจาะเลย ซ้ายขวา หน้าฝน มันยาวนาน ตัวหนีบไม่หลุดอะดีแล้ว ถ้าหลุดละก็ต้องมาแงะโคลนที่หม้อน้ำอยู่ดี   ก็เข้าใจนะว่ารักรถ แต่เชื่อเหอะลูกชายมันเข้าใจ   !wanwan รักมากก็ กลางรูเดียวรักน้อยหน่อยก็ ซ้าย ขวา   แต่ถ้ารัก น๊อย น้อย ซ้าย ขวา กลาง (เยอะไป) l11

http://www.facebook.com/pages/Cbr_Raider-18/368194506593930?ref=hl เพื่อนไม่ได้คบกันแค่วันเดียว แต่มันมีไว้คอยเก็บรองเท้าไห้ http://www.facebook.com/pages/Cbr_Raider-18/368194506593930?ref=hl
darkjinz

ความแรงไม่เคยปราณีใคร------------> 7/1/11 กทม181

evil_deviljin@hotmail.com 0907236724
« ตอบ #10 เมื่อ: 02, มีนาคม 2011, 07:46:37 PM »

เมื่อวันก่อนขี่ผ่านฝนกลับบ้าน ผลปรากฎว่าน้ำโคลนกระเด็นถึงหม้อน้ำ ไอ้เราก็เป็นห่วงว่านานๆไปเศษทรายจะเข้าำไปอุดตามครีบหม้อน้ำแล้วจะระบายความร้อนไม่ดี
เท่าที่ควร บวกกับความสกปรกที่น้ำโคลนกระเด็นเข้าไปที่คอท่อ มอเตอร์สตาร์ท ซอกเล็กด้านในอีก เมื่อเช้าเตรียมชุดเสริมบังโคลนไว้แล้วเลยลองใช้เลยขี่จากปทุม
ธานีกลับบ้านที่คลองตันเจอฝนตลอดทางกลับมาถึงบ้านก้มดู ผลปรกฎว่าน้ำโคลนไม่กระเด็นโดนมอเตอร์สตาร์ท คอท่อ หม้อน้ำ แล้วครับ ไม่ต้องล้างมากนัก สรุปว่า
ใช้งานได้ตรงตามวัตถุประสงค์ทุกประการ  วัสดุที่ใช้ทำก็คือแผ่นยาง 1 แผ่นเล็ก ตัวหนีบกระดาษ 2 อัน ตามรูปครับ ถ้าจะให้ดีหาสติกเกอร์มาติดที่ปลายบังโคลน
ก่อนจะหนีบแผ่นยางด้วยตัวหนีบก็ดีเหมือนกันนะครับ เพราะว่าเศษทรายจะไม่ทำร้ายสีของบังโคลนเป็นการป้องกันสีอีกชั้นหนึ่ง

Tuk Carbon ถ้ากัวเรื่องสีบังโคลน ลองเอาแผ่นยางใว้ด้านใต้บังโคลน ดูคับ

http://www.facebook.com/pages/Cbr_Raider-18/368194506593930?ref=hl เพื่อนไม่ได้คบกันแค่วันเดียว แต่มันมีไว้คอยเก็บรองเท้าไห้ http://www.facebook.com/pages/Cbr_Raider-18/368194506593930?ref=hl
Tuk Carbon

« ตอบ #11 เมื่อ: 07, มีนาคม 2011, 03:09:55 PM »

ขอบคุณครับ ตอนนี้ติดใจใส่ไว้ตลอดเลยครับมองแล้วไม่ค่อยเห็นด้วยเพราะว่ามันชิ้นไม่ใหญ่ ยิ่งปรับระดับหน้าลง 1 นิ้วยิ่งทำให้ช่วยหลบแผ่นยางได้ยิ่งขึ้น
 >SAFE$#
chinawit
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

ดีใจมีขี่แล้ว

« ตอบ #12 เมื่อ: 07, มีนาคม 2011, 10:57:38 PM »

ผมหนีบมาตั้งแต่หน้าฝนปีที่แล้วยังไม่หลุดเลยครับ ปัจจุบันยังไม่ถอดเพราะขี้เกียจนั่งแคะขี้โคลน-ขี้หมา5555

Step-Klak
CBR150 REPSOL

ไงไอเสือ ได้REPSOL ส้มดำ สมใจ

dermorkong@hotmail.com
« ตอบ #13 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 05:29:01 AM »

โว้วแหล่มอ่ะ

ทำบังโคลนหลังก็แหล่มนะนี่

REPSOL จงเจริญ  55

kengjank
kengjank.hi5.com
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

wicheng mahapaisan

kengjank@thaimail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 10, มีนาคม 2011, 03:16:34 AM »

:) :)

bize2005
รอจัดหนัก

« ตอบ #15 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2011, 01:36:03 AM »

:)
pagpaomc
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

น้องใหม่คร๊าบ ฝากตัวด้วยคร๊าบ

pagpao_b-boy@windowslive.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2011, 07:29:07 PM »

<%6 ดีครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์