CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: D.I.Y. เปรียนตัวต้านทานไฟที่คอยล์หัวเทียน (CBR150i)  (อ่าน 35155 ครั้ง)
EstorOME
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #20 เมื่อ: 03, มีนาคม 2012, 05:30:17 PM »

เอาตัวต้านไฟออก อย่างน้อยๆต้องดีกว่าไม่ถอดเนอะ

ว่าแล้วไปลองบ้างดีกว่า  >som

hobbit
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

Think Different...!!

« ตอบ #21 เมื่อ: 08, มีนาคม 2012, 03:08:13 AM »

วันนี้เพิ่งจัดมาสดๆ ร้อนๆเลยครับ....ของเค้าดีจริงๆ เอาตัวต้านออก แรวเอาน๊อตตัวผู้เบอร์ 8 ใส่ครับ (ตัดหัวออกน่ะ เอาแต่เกรียว) ปรากฏว่า ต้นและกลาง มากเร็วขึ้นเยอะเลยครับ แต่ผมไม่ได้ถ่างหัวเทียนอ่ะครับ มันจะเป็นอะไรไหมครับ   !goodjob !goodjob

cbr-150shooter
Crazy-Boy-Rider

อวดกล้าคือสมบัติคนขลาด อวดฉลาดคือสมบัติคนโง่

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #22 เมื่อ: 08, มีนาคม 2012, 05:39:45 AM »

!goodjobผมทำแล้ว
whitehawk
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #23 เมื่อ: 09, มีนาคม 2012, 03:27:53 AM »

วันนี้เพิ่งจัดมาสดๆ ร้อนๆเลยครับ....ของเค้าดีจริงๆ เอาตัวต้านออก แรวเอาน๊อตตัวผู้เบอร์ 8 ใส่ครับ (ตัดหัวออกน่ะ เอาแต่เกรียว) ปรากฏว่า ต้นและกลาง มากเร็วขึ้นเยอะเลยครับ แต่ผมไม่ได้ถ่างหัวเทียนอ่ะครับ มันจะเป็นอะไรไหมครับ   !goodjob !goodjob

ขันสนุกขึ้นเยอะใช้ไหมละครับ  ;D

bot2001
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

I LIKE MOTO

anurak2001@hotmail.com
« ตอบ #24 เมื่อ: 09, มีนาคม 2012, 04:13:07 AM »

??? มันดีจิงเหรอครับ 0 เขาใส่มาทำไหมอ่ะถ้าเอาออกแล้วแรงขึ้น  ขอความรู้หน่อยนะครับ

EstorOME

« ตอบ #25 เมื่อ: 09, มีนาคม 2012, 05:31:25 AM »

??? มันดีจิงเหรอครับ 0 เขาใส่มาทำไหมอ่ะถ้าเอาออกแล้วแรงขึ้น  ขอความรู้หน่อยนะครับ

กลัวไฟจะแรงมั้งครับ  >eiei
hobbit

Think Different...!!

« ตอบ #26 เมื่อ: 09, มีนาคม 2012, 10:17:42 PM »

วันนี้เพิ่งจัดมาสดๆ ร้อนๆเลยครับ....ของเค้าดีจริงๆ เอาตัวต้านออก แรวเอาน๊อตตัวผู้เบอร์ 8 ใส่ครับ (ตัดหัวออกน่ะ เอาแต่เกรียว) ปรากฏว่า ต้นและกลาง มากเร็วขึ้นเยอะเลยครับ แต่ผมไม่ได้ถ่างหัวเทียนอ่ะครับ มันจะเป็นอะไรไหมครับ   !goodjob !goodjob

ขันสนุกขึ้นเยอะใช้ไหมละครับ  ;D

ถูกครับ บอกได้คำเดียวว่า...พริ้ว คร้าฟผม  l13 :P :P

run101

« ตอบ #27 เมื่อ: 13, มีนาคม 2012, 01:24:43 AM »

;D ;D ;D...ความรู้ๆ จดๆ จำๆ ทำๆ ลองๆ...  :( :(

:-\ :-\ว่าแต่ว่า...ใส่แล้ว มีผลข้างเคียงไหมครับ...นอกเหนือจากประโยชน์ที่ได้รับ....

***ขอโทษครับที่ถาม  ขอบคุณครับที่ตอบ...***
;D ;D

techit

ใจรักCBR150 ครับ

gm.kj@hotmail.co.th
« ตอบ #28 เมื่อ: 13, มีนาคม 2012, 03:27:36 AM »

:( :( !hoehoe !hoehoe !hoehoe

....
tanongsak

CBRsCLUB DO THE GOOD THING FOR THE SOCIAL

« ตอบ #29 เมื่อ: 13, มีนาคม 2012, 04:11:56 AM »

เด๋วผมไปลองดูบ้าง  :-\ ;) ;)

pakwan110
เท่อย่างมีระดับ ต้องขับ CBR

pakwan110@hotmail.com pakwan110@yahoo.com
« ตอบ #30 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2012, 12:29:25 AM »

แนะนำแท่งโลหะชุบเงินครับ เงินเป็นธาตุที่นำไฟฟ้าได้ดีที่สุดในโลก หน้าจะช่วยให้ดีขึ้นครับ

Suddteen
ขับรถยนต์สบายตัวแต่ไม่สบายใจ ขี่มอไซต์สบายใจแต่ไม่สบายตัว
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

เสียเงินแต่งรถ ดีกว่าเสียดายไม่ได้แต่ง

tor_phong@hotmail.com
« ตอบ #31 เมื่อ: 08, มิถุนายน 2012, 10:28:14 PM »

เอามาแชร์กันนะครับ

สำหรับรถ คารบูร ดีแน่นอนครับ

ตัวนี้มีไว้สำหรับดรอปแรงเคลื่อน(volt) ไม่ให้มากเกิน เพื่อป้องกันคลื่นไฟฟ้าที่อาจจะรบกวนสัญญาณวิทยุหรือเพื่อยืดอายุหัวเทียน
ซึ่งมันจำเป็นสำหรับรถหัวฉีดอีเล็กทรอนิค์ ซึ่งไม่ชอบสัญญาณรบกวน จึงดรอป แม้กระทั้งหัวเทียน...

อาจารย์กู๊ด ลงรายละเอียดไว้ครบแล้วนะครับ
อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวผมครับ ผมจึงไม่ได้เปลี่ยนมัน แต่ท่านใดลองใช้แล้วไม่พบปัญหาใดๆ ก็บอกบ้างนะครับ

Champ

« ตอบ #32 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2012, 09:21:13 PM »

ถ้าเอาออกแล้วสมรรถนะดีขึ้นจริง เรื่องแค่นี้ทำไมทางฮอนด้าคิดไม่ออกนะ ผลิตตัวต้านทานออกมาให้เปลืองต้นทุนทำไม
Moo

ใครๆก็ว่าผมโรตจิต!

BiT-SpideR_7@hotmail.com
« ตอบ #33 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2012, 06:10:37 AM »

nooooo nooooo nooooo ครับ

Sunii
104 Wing Fighter

« ตอบ #34 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2012, 08:07:51 PM »

ถ้าเอาออกแล้วสมรรถนะดีขึ้นจริง เรื่องแค่นี้ทำไมทางฮอนด้าคิดไม่ออกนะ ผลิตตัวต้านทานออกมาให้เปลืองต้นทุนทำไม

เค้าทำมาประหยัดน้ำมัน

ลองอ่านดูครับเเล้วจะรู้ว่าฮอนด้าเค้าใส่มาทำไม http://www.cbrclubthailand.com/cbrclubthailand-d-i-y-general-tech/t108/

ของผมเอาออกไปเกือบปีเเล้วเปลี่ยนเป็นเเท่งทองเเดงไม่มีปัญหาไดๆเลย อัตราเร่งดีขึ้นเเบบเห็นได้ชัดเลยโดยเฉพาะเวลามีคนซ้อนปกติกว่าจะลากขึ้น เปลี่ยนเเล้วรู้สึกได้เลยว่ารถมีกำลังเพิ่มขึ้นเห็นๆ รถเดิมหัวเทียนเดิมไม่มีกล่องเพิ่มไฟ สเตอร์เดิมด้วยครับ  !weedwiew

pakwan110

pakwan110@hotmail.com pakwan110@yahoo.com
« ตอบ #35 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2012, 10:22:02 PM »

รถผมยังอยู่ในระยะประกัน   ถ้าหมดประกันแล้วก็จะขอรองบ้างนะครับ  !goodjob

tommylee
รู้จักมั้ยCBRในตำนานอ่ะ

ไม่ได้ตั้งใจเจ้าชู้ แต่หน้าตาที่มีอยู่มันบังคับ!!!

tommylee_onpa@hotmail.com
« ตอบ #36 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2012, 11:22:14 PM »

*^%# *^%# *^%# *^%# *^%# *^%# *^%# *^%# *^%# :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P :P
    l11 l11 ตะกรุดอาจารย์เตี้ย ตามมาหลอกหลอนถึงนี่ แหมมมมมันแรงจิงๆนะตะเอ๊งงงงงงง ของงี้มันอยู่ที่ศรัทธา จิงป่ะพี่ ไม่เชื่ออย่ารบหลู่ ของมันแร๊งงงงง กร้ากกกกกกก :P

อดีต... ปัจจุบัน...

ถึงแกจะแก่แต่ชั้นก้อรักแกหว่ะ...
pakwan110

« ตอบ #37 เมื่อ: 05, กรกฎาคม 2012, 12:58:42 AM »

มีท่านใดลองวัดความต้านทานดูรึเปล่าครับ ว่ามีค่ากี่โอห์ม

Sunii
104 Wing Fighter

« ตอบ #38 เมื่อ: 06, กรกฎาคม 2012, 09:22:48 PM »

มีท่านใดลองวัดความต้านทานดูรึเปล่าครับ ว่ามีค่ากี่โอห์ม

ของเดิม

ของใหม่

cr:อาจารย์กู้ด

pakwan110

« ตอบ #39 เมื่อ: 07, กรกฎาคม 2012, 03:16:56 AM »

ของเดิม

ของใหม่

cr:อาจารย์กู้ด

ขอบคุนครับ...    แต่ไม่ทราบว่าตั้งย่านวัดเท่าไหร่ X 1, X 10 , X 100 ผมเห็นลางๆไม่ชัด ก็เลยอ่านค่าไม่ถูกครับ  แต่ยังไงก็ขอบคุณมากครับ     ;)

หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์