CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CBRคาบู แปลงร่างตามกระแส  (อ่าน 24773 ครั้ง)
p_com
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #40 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2014, 03:51:22 PM »

สอบถามหน่อยครับ 150r ได้แปลงเป็นไมล์ดิจิตอล มั้ยครับ ผมก็มีโครงการจะแปลงเป็นตัว 150i เหมือนกันครับ
แปลงไม่ได้คับ วงจรยากเกินและเสียเวลาช่าง. ให้โมเอาคับใช้กรอบดิจิตอลมาครอบพอ แล้วตกแต่งไฟled แบบของผม เปิดกลางคืนสวยงาม

มีอุปกรณ์ครบไหม ตลับไมล์ เรือนไมล์พร้อมปลั๊ก  เซ็นเซอร์วัดอุณหภูมิน้ำ   ลูกลอยน้ำมัน  ถ้ามีเอามาขายให้ผมก่อน เดี๋ยวแปลงสำเร็จ ค่อยมาซื้อคืนไป ถ้าไม่สำเร็จ เดี๋ยวผมเก็บไว้เอง

เรื่องความยากนั้นแน่นอน มันยาก ไม่ใช่ที่วัดความเร็ว แต่มันยากเพราะ กล่องไฟคาร์บูมันส่งสัญญาณคนละอย่างออกมา ไม่เหมือนกับ กล่อง ecm ของตัวหัวฉีด  ต้องสร้างวงจรมาแปลงสัญญาณก่อน
วัดอุณหภูมิน้ำความต้านทานไม่ตรงกันแปลงไม่ได้ต้องยกมาใส่อย่างเดียว
วัดระดับน้ำมันของเดิมความต้านทานสูงไป ถึงจะเอา ความต้านทานมาขนาดเพื่อลดลงแต่การแสดงผลก็ไม่ตรง

ผมศึกษามาพอสมควรไล่สายจบแล้ว แต่ไม่มีอุปกรณ์
หรือมีอีกทาง ซื้อไมล์จีน หน้าตาเหมือนกัน มาใส่ แต่ราคาพอๆกับไมล์แท้ แต่มีข้อดีตรงไม่ต้องหา ตลับไมล์มาใส่เพราะมีอยู่แล้ว สัญญาณวัดรอบไม่ต้องแปลง

แต่กลัวไม่ทน กับ มันขัดใจตรงไม่แท้

janova
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ผู้หญิงชอบคนดี แต่รักคนเลว แต่งคนรวย

« ตอบ #41 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2014, 03:54:20 PM »

ภาพชัดแท้ ถ่ายเองรึท่าน >coooool

p_com

« ตอบ #42 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2014, 03:57:19 PM »

หืม ของในอีเบย์ ครับท่าน ถ้าหาของยากกับแพงว่าจะจัดมาเล่นซักอัน

เอาซักอันไหม
janova

ผู้หญิงชอบคนดี แต่รักคนเลว แต่งคนรวย

« ตอบ #43 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2014, 04:01:16 PM »

อัพเดจความเนียน 
_ เปลี่ยนไฟท้ายหน้าหลัง ( MSX) ของเก่ามันยาวจึงโดนเฉียวบ่อย
_ เปลี่ยนป้ายใหม่งามๆ จะได้ดูเหมือนรถเพิ่งซื้อหมวดใหม่  ^^

p_com

« ตอบ #44 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2014, 04:04:43 PM »

l6 อิจฉา
Pik-CBR

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #45 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2014, 08:10:30 PM »

โครงดำ+โช็คดำ ด้วยนี้จะเนียนมากเลยครัล  l13

Bond_PCC

« ตอบ #46 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2014, 11:00:58 PM »

อัพเดจความเนียน 
_ เปลี่ยนไฟท้ายหน้าหลัง ( MSX) ของเก่ามันยาวจึงโดนเฉียวบ่อย
_ เปลี่ยนป้ายใหม่งามๆ จะได้ดูเหมือนรถเพิ่งซื้อหมวดใหม่  ^^

ไฟเลี้ยวMSX ใส่CBRได้ใช่ไหมครับ

janova

« ตอบ #47 เมื่อ: 26, มิถุนายน 2014, 07:16:02 AM »

ไฟเลี้ยวMSX ใส่CBRได้ใช่ไหมครับ   <<<<  ได้คับ ตัดแต่งฐาณไฟเลี้ยว msx นิดหน่อยแล้วยัดเยียด โล๊ค

zambuk
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #48 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2014, 02:06:47 AM »

พี่ครับ รบกวน ถ่ายรูป การแปลง จุดยึดแฟริ่งท้ายให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ ขอบพระคุณอย่างสูง ;)
janova

« ตอบ #49 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2014, 06:58:17 AM »

พี่ครับ รบกวน ถ่ายรูป การแปลง จุดยึดแฟริ่งท้ายให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ ขอบพระคุณอย่างสูง ;)
ถ่ายไปก็ดูไม่ออกคับ. แนะนำเอาชุดสีทาบ แล้วเชื่อมทำหูยึดเลยคับ

Luckyman
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #50 เมื่อ: 04, เมษายน 2016, 08:31:57 AM »

good สอบถามเรื่องถังน้ำมันกับเบาะ จุดยึดแปลงยากไหมคับ
มีโปรเจคอยากเอา150คาบูแปลงเป็น300
janova

« ตอบ #51 เมื่อ: 04, เมษายน 2016, 04:01:05 PM »

good สอบถามเรื่องถังน้ำมันกับเบาะ จุดยึดแปลงยากไหมคับ
มีโปรเจคอยากเอา150คาบูแปลงเป็น300
  ยากคับ ต้องมีของแล้ว ทาบ เชื่อมเพื่อกะระยะ คับ

หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์