CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลสาวก ท่อนินจา ครับ  (อ่าน 38273 ครั้ง)
Suddteen
ขับรถยนต์สบายตัวแต่ไม่สบายใจ ขี่มอไซต์สบายใจแต่ไม่สบายตัว
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

เสียเงินแต่งรถ ดีกว่าเสียดายไม่ได้แต่ง

tor_phong@hotmail.com
« ตอบ #20 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2013, 12:03:24 AM »

:'( เห็นท่อเวอร์ชั่น 2013 แล้วโดนใจมากเลยครับ ขอปรึกษาเรื่องคอท่อได้ไหมครับว่าจะหาได้จากที่ไหนอ่ะครับ เพราะว่าผมอยู่จังหวัดลำพูนครับ T-T

ถ้าไม่ได้ซีเรียสมากนัก คอท่อเดิม แล้วผ่าปลายท่อนินจาเอา ก็เห็นผลเป็นที่น่าพอใจระดับนึงแล้วครับ
แต่ต้องทำใจว่าต้องตัดคอท่อเดิมนะครับ ถ้าชอบแนวเดิมคือ แรงบิด ดีๆ รับรองคอเดิมก็พอได้ครับ

palmiiz
Certified Trader
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2013, 03:01:34 AM »

ผมขับ cbr250 อยากใส่ท่อนินจาบ้าง ใหม่หรือเก่าดีครับ แล้วเสียง หรือ สมรรถนะ เป็นยังไงบ้าง รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ l9 l9 l9
BioChris

« ตอบ #22 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2013, 03:04:48 AM »

ขอลผมปีเก่า จัดไป 2 ด้าน  :P

BioChris

« ตอบ #23 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2013, 03:07:22 AM »

ผมขับ cbr250 อยากใส่ท่อนินจาบ้าง ใหม่หรือเก่าดีครับ แล้วเสียง หรือ สมรรถนะ เป็นยังไงบ้าง รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ l9 l9 l9

ความคิดของผมนะครับเเนะนำว่าอย่าเลยนะครับเพราะท่อนินจา 2 สูบสูบละ 125 ผลัดกันยิง เเต่ CBR 250 ของเรานิสูบเดียว คงเข้าใจนะครับเเรงอัดที่ยิงออกมาต่างกัน 2 เท่า

เเต่ถ้าจะลองดูก็ได้ครับเสียงคงดีกว่าพวกนินจามาก เเต่ในท่อคงอึดอัดกันสุดๆเเนะนำให้ผ่าปลายครับดังลั้น  l13 l13 l13

digimon
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #24 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2013, 04:04:00 AM »

:'( เห็นท่อเวอร์ชั่น 2013 แล้วโดนใจมากเลยครับ ขอปรึกษาเรื่องคอท่อได้ไหมครับว่าจะหาได้จากที่ไหนอ่ะครับ เพราะว่าผมอยู่จังหวัดลำพูนครับ T-T

ถ้าไม่ได้ซีเรียสมากนัก คอท่อเดิม แล้วผ่าปลายท่อนินจาเอา ก็เห็นผลเป็นที่น่าพอใจระดับนึงแล้วครับ
แต่ต้องทำใจว่าต้องตัดคอท่อเดิมนะครับ ถ้าชอบแนวเดิมคือ แรงบิด ดีๆ รับรองคอเดิมก็พอได้ครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ ว่าแต่ถ้าอยากได้ค่อท่อเหมือนท่านอ่ะครับ ราคาเท่าไหร่หรอครับ คือใจก็เสียดายท่อเดิมอยู่อ่ะครับผม

Suddteen
ขับรถยนต์สบายตัวแต่ไม่สบายใจ ขี่มอไซต์สบายใจแต่ไม่สบายตัว

เสียเงินแต่งรถ ดีกว่าเสียดายไม่ได้แต่ง

« ตอบ #25 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2013, 04:23:59 AM »

ขอบคุณมากๆ ครับ ว่าแต่ถ้าอยากได้ค่อท่อเหมือนท่านอ่ะครับ ราคาเท่าไหร่หรอครับ คือใจก็เสียดายท่อเดิมอยู่อ่ะครับผม

คอตัว hrc นี่หายากมากแล้วครับ มันเป็นของตัวแข่งคารบูร ครับ
ถ้าไม่งั้นก็ สั่ง พิณออเงิน กทมครับ
หรือถ้าในเชียงใหม่ ก็ แดงกลอนประตูครับ ไม่ก็ช่างขวัญครับ
รับรองออกมาแหล่มครับ ออ อีกที่ก็ home motor ครับ

digimon
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #26 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2013, 04:31:00 AM »

คอตัว hrc นี่หายากมากแล้วครับ มันเป็นของตัวแข่งคารบูร ครับ
ถ้าไม่งั้นก็ สั่ง พิณออเงิน กทมครับ
หรือถ้าในเชียงใหม่ ก็ แดงกลอนประตูครับ ไม่ก็ช่างขวัญครับ
รับรองออกมาแหล่มครับ ออ อีกที่ก็ home motor ครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ สังเกตุป้ายทะเบียนท่านอยู่เชียงใหม่ช่ายไหมครับเนี่ย ^ ^

Suddteen

« ตอบ #27 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2013, 04:50:19 AM »

l11 หุหุ ตาดีจริงๆ ครับ

Suddteen

« ตอบ #28 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2013, 04:51:09 AM »

ขอลผมปีเก่า จัดไป 2 ด้าน  :P

ชอบสีดำจริงๆ เข้มมว๊ากกก   :-[ :-[

tanaragm
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

It's gonna be OK.

« ตอบ #29 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2013, 06:50:54 AM »

ขอถามนิดนึงค้าบบ  ปลายเดิม นินจา2013 ใส่กับคอเดิมของ cbr ได้มั๊ยเอ่ย ที่อ่านดูจาก จขกท. บอกคอเดิม คือคอเดิมของพี่นินหรือ cbr คับ
ขออภัยหากมีคนถามไปแว้ว 
Suddteen

« ตอบ #30 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2013, 01:02:57 PM »

ขอถามนิดนึงค้าบบ  ปลายเดิม นินจา2013 ใส่กับคอเดิมของ cbr ได้มั๊ยเอ่ย ที่อ่านดูจาก จขกท. บอกคอเดิม คือคอเดิมของพี่นินหรือ cbr คับ
ขออภัยหากมีคนถามไปแว้ว 
คอเดิม cbrครับ ตัดแล้วเชื่อมท่อเหล็กขนาด1.6 นิ้วครับ หรือหาให้พอดีใส่ได้กับปลายนินจาพอครับ
ไม่ยากครับ

sell2toner
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #31 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2013, 06:18:55 PM »

พี่ที่ทำงานผมขับนิน 2013 เขาบอกว่าแสงชัยคาวา เบิกใหม่พร้อม กันร้อนที่ ประมาณ 3 พันครับ กะลังเก็บตังไปถอยเหมือนกัน  !>>) !>>) !>>)

ผมไปถามมาก่อนหน้านี้ รวมๆ เกือบ 4000 นะครับ
แล้วตอนนี้ แผ่นเหล็กกันความร้อน ส่วนปลายกับ ฝาครอบกันร้อนอันใหญ่ ยังไม่มีของนะครับ
ต้องสั่ง รอของประมาณ เกือบเดือนครับ
แต่ผมถามเมื่อเดือน ที่แล้วนะครับ
รายละเอียดผมโพสไว้ที่ บอรด์ ninja250thailand แล้วครับ

จาเป็นลม คือนี้ราคารวมทั้งชุดเลยใช่ไหมครับท่าน คือผมถามแต่ราคาปลาย + กันร้อน กะเอามาใส่กับคอเดิม
ที่แรกว่าจะให้พี่ที่เป็นลูกค้าแสงชัยคาวาเบิกให้ แต่เห็นท่านใส่แล้วถามเลยดีกว่า

1. ถ้าเราไม่ใช่ลูกค้าคาวา เราสามารถติดต่อขอเบิกท่อศูนย์ได้ไหมครับ จะเสียค่าใช้จ่ายกว่าคนที่เขาเป็นลูกค้าอยู่แล้วหรือเปล่า
2. ถ้าเราใช้คอเดิมนี้ต้องแปลงอะไรเพิ่มหรือตัดอะไรออกบ้างครับ คือ อยากทำเหมือนท่านเลยครับ (ไม่มีความรู้ด้านนี้)
3. รวมเบ็ดเสร็จ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณครับ
Suddteen

« ตอบ #32 เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2013, 02:51:43 PM »

พี่ที่ทำงานผมขับนิน 2013 เขาบอกว่าแสงชัยคาวา เบิกใหม่พร้อม กันร้อนที่ ประมาณ 3 พันครับ กะลังเก็บตังไปถอยเหมือนกัน  !>>) !>>) !>>)

ผมไปถามมาก่อนหน้านี้ รวมๆ เกือบ 4000 นะครับ
แล้วตอนนี้ แผ่นเหล็กกันความร้อน ส่วนปลายกับ ฝาครอบกันร้อนอันใหญ่ ยังไม่มีของนะครับ
ต้องสั่ง รอของประมาณ เกือบเดือนครับ
แต่ผมถามเมื่อเดือน ที่แล้วนะครับ
รายละเอียดผมโพสไว้ที่ บอรด์ ninja250thailand แล้วครับ

จาเป็นลม คือนี้ราคารวมทั้งชุดเลยใช่ไหมครับท่าน คือผมถามแต่ราคาปลาย + กันร้อน กะเอามาใส่กับคอเดิม
ที่แรกว่าจะให้พี่ที่เป็นลูกค้าแสงชัยคาวาเบิกให้ แต่เห็นท่านใส่แล้วถามเลยดีกว่า

1. ถ้าเราไม่ใช่ลูกค้าคาวา เราสามารถติดต่อขอเบิกท่อศูนย์ได้ไหมครับ จะเสียค่าใช้จ่ายกว่าคนที่เขาเป็นลูกค้าอยู่แล้วหรือเปล่า
2. ถ้าเราใช้คอเดิมนี้ต้องแปลงอะไรเพิ่มหรือตัดอะไรออกบ้างครับ คือ อยากทำเหมือนท่านเลยครับ (ไม่มีความรู้ด้านนี้)
3. รวมเบ็ดเสร็จ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณครับ
1 เกือบ 4000 นี่แค่ปลายครับ ไม่รวมคอท่อครับ
แต่รวมผาครอบทั้งหมดครับ

2. ลองดูกระทู้บนนะครับเพิ่งตอบไป
3. ผมทำตัดคอท่อเชื่อมเหล็กสำหรับใส่ก็ 300 ครับ ส่วนปลายแล้วแต่จะหามือสองได้ครับ 2500-3500 แล้วแต่จังหวะครับ

แต่ถ้าจะเแาจบเลยก็ในเว๊บเรามีขายครบชุด 4000 จบพร้อมคอครับ

boatmilan
อยากเร็วก็ไปเร็วในสนาม อย่ามาเก่งในถนนหลวง
CBR NEzone

"สีดำหล่อทุกคัน"

« ตอบ #33 เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2013, 04:09:19 PM »

แวะมาทักทาย "ลูกหลานท่อนิน" ครับ  !weedwiew !weedwiew

ชีวิตที่มีค่า ไม่ใช่ชีวิตที่ร่ำรวย มีเกียรติ หรืออายุยืน...
แต่ชีิวิตที่มีค่า........
คือชีวิตที่ตัวเรา เป็นคนมีคุณค่า และทำให้ชีวิตอื่น... มีค่า
grabiel
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #34 เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2013, 05:13:45 PM »

ผมใส่ท่อ นินจา 2013 แล้วแผ่นกันความร้อนมันสั่นแล้วเสียงดังอ่ะครับ พี่ๆๆท่านใดช่วยแนะนำวิธีแก้หน่อยได้ไหมครับ
Suddteen

« ตอบ #35 เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2013, 06:07:31 PM »

แวะมาทักทาย "ลูกหลานท่อนิน" ครับ  !weedwiew !weedwiew

ฮ่าๆ คุณปู่ มาเยี่ยมเองเลยหรอครับเนี้ยะ
 ;) ;)

Suddteen

« ตอบ #36 เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2013, 06:08:38 PM »

ผมใส่ท่อ นินจา 2013 แล้วแผ่นกันความร้อนมันสั่นแล้วเสียงดังอ่ะครับ พี่ๆๆท่านใดช่วยแนะนำวิธีแก้หน่อยได้ไหมครับ

ใส่ตัวล๊อค ตรงใต้จุดยึดท่อไม่ดีป่าวครับ ลองถอดมาใส่ใหม่ดูครับ

grabiel
**

« ตอบ #37 เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2013, 06:15:04 PM »

ตรงแผ่นความร้อนกับตัวท่อใข่ป่ะครับ เด่วลองดูใหม่ครับ ขอบคุนครับ
palmiiz
Certified Trader
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2013, 09:42:09 PM »

ขอบคุณมากครับ...
grabiel
**

« ตอบ #39 เมื่อ: 07, กุมภาพันธ์ 2013, 05:19:56 PM »

มีคนเค้าขายอู่น่ะครับ ปลายท่อนินจา  แต่อยู่ต่างจังหวัด ถ้าสนใจเด่วผมให้เบอร์ไปคุยกันเองน่ะครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7   ขึ้นบน
  พิมพ์