CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CBVOLUTION of All New CBR150R [Fi] White 2012 by Amagin Rayong  (อ่าน 37220 ครั้ง)
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #40 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2012, 02:01:05 AM »

พี่ครับ รบกวนหน่อยครับ พอดีผมมือใหม่เรื่องรถ เลยอะครับ l12

เรื่อง แปลงบังโคลนนินจา ใส่cbrอะครับ

ต้องใช้ เหล็กรู ความยาวเท่าไหร่ รูห่างกันกี่เซน แล้วต้องใช้กี่รู เหรอครับ
รบกวนด้วยนะครับ ขอแบบละเอียดมากเลยอะครับ  ปล.ซื้อมา3เดือนล่ะยังไม่ได้ใส่เลย<cry
เข้าไปดูในห้องD.I.Y. หรือยังครับ <%6 <%6 <%6

lovemyworld
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #41 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2012, 07:18:34 PM »

>coooool นั้นสินะ ขอบคุณมากๆครับ ท่านพี่
sertee02
ศรัทธา ไม่มีท้อ
**

« ตอบ #42 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2012, 07:42:19 PM »

l12
พ่ครับ ถอยรถมาใหม่ โหลด ลง แล้วมีผลอะไร กับประกันไหมครับ ซื้อสดครับ  l1
ถามนิดนึงครับ โหลดหน้า เติมน้ำมันโช๊คเพิ่มป่าวครับ
บอม ยอดชาย
เพื่อชีวิต~มันอยู่ที่ใจ!!!
Certified Trader
*

« ตอบ #43 เมื่อ: 18, ตุลาคม 2012, 04:15:43 AM »

ชอบครับผม มีคำอธิบายด้วย
พี่ไปบางแสนด้วยใช่ปะครับ ผมเห้นอยู่แต่ไม่กล้าทัก  :-\

รถพัง...ก็ตังค์กู ~ อยากสวยอย่ากลัวแพง...อยากแรงอย่ากลัวพัง!!!~
+อย่าเปลี่ยนไป...จนไม่เหลือตัวของตนเอง+ @ตัวเล็กรถใหญ่...ตัวใหญ่รถเล็ก@
fundajung
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #44 เมื่อ: 19, ตุลาคม 2012, 06:03:19 AM »

>coooool !goodjob >coooool !goodjob
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
« ตอบ #45 เมื่อ: 19, ตุลาคม 2012, 06:13:09 AM »

พี่ไปบางแสนด้วยใช่ปะครับ ผมเห้นอยู่แต่ไม่กล้าทัก  :-\
อายอะไรครับ เพื่อนกันทั้งนั้น <%6 <%6 <%6

MingKung
*

« ตอบ #46 เมื่อ: 19, ตุลาคม 2012, 08:01:03 PM »

:( :( ขอเอาเป็นตัวอย่างในการแต่งได้ไหมครับ  ;) ;)
OามากิJ
アマギン
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

รับบทตัวร้าย เป็นได้แค่ตัวโกง

« ตอบ #47 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2012, 07:35:58 AM »

พี่ครับ รบกวนหน่อยครับ พอดีผมมือใหม่เรื่องรถ เลยอะครับ l12

เรื่อง แปลงบังโคลนนินจา ใส่cbrอะครับ

ต้องใช้ เหล็กรู ความยาวเท่าไหร่ รูห่างกันกี่เซน แล้วต้องใช้กี่รู เหรอครับ
รบกวนด้วยนะครับ ขอแบบละเอียดมากเลยอะครับ  ปล.ซื้อมา3เดือนล่ะยังไม่ได้ใส่เลย<cry
เข้าไปดูในห้องD.I.Y. หรือยังครับ <%6 <%6 <%6

555+ ช่วงนี้ไม่ได้เข้ามาดูกระทู้สักเท่าไรเลย แต่ก็มีคนช่วยตอบให้ด้วย ขอบคุณคร๊าฟฟฟฟ  ;)

l12
พ่ครับ ถอยรถมาใหม่ โหลด ลง แล้วมีผลอะไร กับประกันไหมครับ ซื้อสดครับ  l1
ถามนิดนึงครับ โหลดหน้า เติมน้ำมันโช๊คเพิ่มป่าวครับ

อันนี้ผมมาตอบช้าไปป่าวหว่า..??  ??? คือ ถ้าโหลดลงไม่เยอะมาก ประมาณ 1.5นิ้ว ก็ไม่ต้องเซ็ทน้ำมันใหม่ครับ แต่ถ้าต่ำกว่านี้ ก็ต้องเซ็ทให้แข็งขึ้นครับ ไม่งั้น ซีลโช๊คแตกแน่นอน...

;D เจอที่ไหนก็ทักได้หมดคร๊าฟฟฟ ผมไม่กัดหรอก อิอิ

>coooool !goodjob >coooool !goodjob

??? โป้งผมทำไมอ่ะ โกรธไรผมหรอออ อิอิ

อายอะไรครับ เพื่อนกันทั้งนั้น <%6 <%6 <%6

ช่ายแล้วคร๊าฟฟฟฟฟ... handsom

:( :( ขอเอาเป็นตัวอย่างในการแต่งได้ไหมครับ  ;) ;)

จัดปายคร๊าฟฟฟฟ ไม่มีลิขสิทธิ์ครับ  l13

ปล. ช่วงนี้งานยุ่งๆ ก็เลยไม่ได้ค่อยมีอะไรอัพเดทเลย +กับว่า ใกล้สิ้นปีแล้ว ต้องเก็บงบไว้เผื่อการอย่างอื่นด้วยครับ

ไว้มีอะไรแหวกๆ มาจะจัดมาให้ชมทันทีทันควันเลยคร๊าฟฟฟฟ...

ขอบคุณครับ ;)
nannam
nannam
**

« ตอบ #48 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2012, 11:45:55 PM »

พระเจ้าว่าซื่อหวัข้อเท่แล้ว ตัวจริงสวยมากมาย ดีไซน์ดีครับ นิยมขาวเหมือนกัน แต่ของผมมันรุ่นแรกอ่ะ สามสี เอามาทำขาวจั๊วะ(ยังไไม่ได้แจ้งเปลี่ยนสีเลย 555)
OามากิJ
アマギン

« ตอบ #49 เมื่อ: 05, มีนาคม 2013, 08:25:01 AM »

1st Anniversary

;) ;) ;) ;)

:-\ จริงๆ ครบปีตั้งกะ 1 มีนาคม ล่ะ แต่ยุ่งๆ อยู่กะงาน ไม่มีเวลาไปไหน พอดีเมื่อวันที่ 3 ที่ผ่านมามีโอกาสได้ไปเที่ยว เขาคิชฌกูฏ ก็เลยได้รูปมาไว้เป็นที่ระลึกครบรอบ 1ปี

ปล. กราบขออภัย ที่รูปใหญ่แบบตั้งใจ  >som
lekoras
**

« ตอบ #50 เมื่อ: 05, มีนาคม 2013, 09:19:26 AM »

สวยงามมากครับ
karnzaajung
*

« ตอบ #51 เมื่อ: 20, มีนาคม 2013, 06:05:39 PM »

:)สุดยอดเลยคับ ไอดอลผมเลย ขาว-ดำ :-[
hemmarine
*

รถผมไม่หรอยหรอก แต่เมียผมโด้....

« ตอบ #52 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2013, 11:04:43 PM »

สวยจุงเบยยย !goodjob
aobzadee
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #53 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2013, 03:28:51 AM »

ใส่กระจกนินจาแล้วทัศนวิสัยในการมองเห็นข้างหลังเป็นไงมั้งครับ
MarkCBR

Mark CBR FI

mark_milk_za@hotmail.com
« ตอบ #54 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2013, 06:43:11 AM »

สวยมากเลยพี่ขอถามราคาบังโครนหน้าหน่อยอะครับราคาเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

ความแรงมันอยู่ที่ใจ  เคยได้ยินไหม  สั่งได้ดั่งใจ
OามากิJ
アマギン

« ตอบ #55 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2013, 07:00:53 AM »

สวยงามมากครับ

:)สุดยอดเลยคับ ไอดอลผมเลย ขาว-ดำ :-[

สวยจุงเบยยย !goodjob

ขอบคุณครับ ^^  ;) ;)

ใส่กระจกนินจาแล้วทัศนวิสัยในการมองเห็นข้างหลังเป็นไงมั้งครับ

ก็ด้อยกว่ากระจกเดิมอยู่นิดนึงครับ ( กรณีที่แปลงฐานยึดแบบผมนะครับ ถ้าแปลงแค่รองบูท มุมมองจะแคบกว่าครับ ) :D

สวยมากเลยพี่ขอถามราคาบังโครนหน้าหน่อยอะครับราคาเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

เป็นบังโคลนหน้าของนินจา 250 ตัวเก่าครับ เบิก 0 ราคา 675 บาทครับผม  :D

gazzoziation
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #56 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2013, 08:08:49 AM »

>coooool >coooool >coooool หล่อโฮกเลยครับ

***มีขุนแผนเป็นตะกร้า ก็สู้มี CBR คันเดียวไม่ได้***
maxpit
*

« ตอบ #57 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2013, 07:08:05 PM »

!hoehoe สวยคับ แต่ผมสนใจ้ ตัวครอบเบาะหลัง อ่ะคับ ชอบมากเลย  หาซื้อแถวไหนคับ  หรือ สั่งทำคับ  l2
MarkCBR

Mark CBR FI

mark_milk_za@hotmail.com
« ตอบ #58 เมื่อ: 15, กรกฎาคม 2013, 07:59:33 PM »

ลืมถามครับพี่บังโคนหน้านี่เอามาใส่ได้เลยใช่ไหมครับไม่ต้องแปลงอะไรเลยใช่ไหมครับขอบคุณอีกรอบนะครับ  :-*

ความแรงมันอยู่ที่ใจ  เคยได้ยินไหม  สั่งได้ดั่งใจ
OามากิJ
アマギン

« ตอบ #59 เมื่อ: 15, กรกฎาคม 2013, 09:25:41 PM »

!hoehoe สวยคับ แต่ผมสนใจ้ ตัวครอบเบาะหลัง อ่ะคับ ชอบมากเลย  หาซื้อแถวไหนคับ  หรือ สั่งทำคับ  l2

ตูดมดผมรับต่อมาจากในนี้แหละครับ คิดว่าน่าจะเป็นงานสั่งทำของ 517superbike นะครับ

ลืมถามครับพี่บังโคนหน้านี่เอามาใส่ได้เลยใช่ไหมครับไม่ต้องแปลงอะไรเลยใช่ไหมครับขอบคุณอีกรอบนะครับ  :-*

ต้องแปลงจุดยึดใหม่โดยใช้ อภินิหารย์เหล็กรู ครับ ผมทำกระทู้ไว้ในห้อง DIY แล้วครับ ลองเข้าไปหาดูได้ครับ
หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์