CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2 3 ... 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอท่อเลส ร้านพิน  (อ่าน 63148 ครั้ง)
ViRuS_BC
CBR Commando

« เมื่อ: 26, กุมภาพันธ์ 2008, 08:30:58 AM »

มีหลายคนถามถึงร้านนี้ครับ ซึ่งขึ้นชื่อเรื่องของการทำคอท่อเลสในกลุ่มเรา งานที่ออกมาอยู่ในระดับดีทีเดียว

แต่ขอบอกก่อนนะครับว่าตอนนี้มีช่างคนนึงได้ออกไปแล้ว ซึ่งพี่พินบอกว่า เสียดายเพราะแกฝีมือดี ทำงานมาร่วมประมาณ 6 ปี

แต่ถึงช่างหายไป 1 คน พี่พินก็ยังทำต่อไป และบอกว่าจะปั้นเด็กใหม่ครับ  :D หลังจากที่ผมไปนั่งคุยกับแกซักพัก งานที่ออกมาก็ไม่ต่างกับเพื่อนๆ ที่ได้ทำไปก่อนหน้านี้ครับ

คือผมอยากตีท่อแสตนเลส เห็นหลาย ๆ คนบอกว่า ไปทำกันที่ร้านแถววัชรพล  ผมอยากทราบชื่อร้านที่อยู่ หรือเบอร์โทรครับ  คืออยากได้แบบไม่บังเวลาถ่ายน้ำมันเครื่อง
ไม่ต้องถอดอกไก่   แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ด้วยครับ  ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ

คอท่อ  850  ผ่าปลายก็250  ครับ
คุณโหน่งครับถามหน่อย ท่อที่ร้านนี้ทำเป็นแบบข้ออ้อยหรือดัดยาวครับหรือทั้งสองอย่าง
แบบข้ออ้อยผมไม่ค่อมชอบ ของผมเคยปริ ขอบคุณครับ

แบบดัดยาวครับมีที่เชื่อมอยู่  3 ที่ครับ   รับประกันเลยครับว่าสวมากๆ  อิ อิ

รบกวนถามคุณ GooD ครับ ว่าขนาดท่อควรซักเท่าไหร่ดีครับ  สำหรับเครื่องเดิม ๆ  เน้นวิ่งขึ้น  แต่ประหยัดน้ำมันเป็นหลักครับ

ถ้าเดิมสนิท ไม่ได้จูนอัพอะไรเลย
ให้มิติทุกสัดส่วนเท่าของเดิมเลยครับ แค่นี้ก็ดีขึ้นแล้ว
เพราะไม่มีไส้ท่อมากั้นลดแรงดันไอเสีย แถมน้ำหนักเบาขึ้นอีกพอสมควร
ยกเว้นได้แก้ไขส่วนผสม องศาจุดระเบิด และระยะเวลาเปืด-ปิดวาล์ว ถึงจะใช้ท่อที่โตขึ้นแล้วได้ผลดี

ถ้าผมหาร้านตีดีๆไม่ได้ ผมเอาคอท่อเดิมไปผ่าเอาใส้ออกจะได้ไหมครับ จะมีผลเทียบเท่าคอเลสไหมครับ แล้วเสียงมันจะดังมากไหมครับ(แค่ไส้ตรงกลางคอท่ออย่างเดียวนะครับ)

ได้ผลดีขึ้น มีหลายคนที่ทำแบบนี้ เพราะไม่ต้องการเป็นที่เตะตาของ จนท.
ได้สมรรถนะที่ดี แถมเสียงที่เกิดขึ้นก็ไม่ต่างอะไรกับของเดิมครับ

คือว่าร้านพี่พิณ ไม่ปิดวันอาทิตย์นะครับ ตอนผมไปทำก็ไปวันอาทิตย์นะครับ   ส่วนทางก็เริ่มตรงรามอินทราเข้าถนนวัชรพลตรงไปจะเจอบังคับเลี้ยวขวาตรงไปสุดเลี้ยวซ้ายตรงไปที่ห้าแยกวัชรพลให้ตรงไปเรื่อยๆจนถึงสามแยกสังเกตุฝั่งขวาจะเห็นเซ่เว่นให้เลี้ยวขวาตรงไปเรื่อยๆมองทางซ้ายจะมีร้านทำท่อ 2 ร้าน ให้ไปร้านที่ 2 ต้นหูกวางอยู่หน้าร้านครับและจะมียายนั่งอยู่หน้าร้านผมแนะนำถ้าไป เสาร์ อาทิตย์ ให้ไปแต่เช้าๆนะครับ เพราะคิวเยอะครับให้จองคิวประมาณ 3 หรือ 4  นะครับ เพราะพี่พิณจะมาช่วงนั้นพอดีครับ  เบอร์พี่พิณ 089-4947909  ครับ   ส่วนถ้าสงสัยทางก็โทรมาถามผมได้นะครับหมวด  086-7809337 โหน่งครับ

tassayu
ถ้าสำนึกดี ---->>>> สังคมมันก็จะดี

มหาลัยชีวิตคณะศาสตร์การดื่มสาขาเหล้าและเบียร์

« ตอบ #1 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2008, 01:56:11 AM »

ยกเครดิตให้กับ  "คุณบอย"  ครับ ผู้ชี้ทางสว่าง  เอิ๊กๆ

;) ;) ;) ;)

Uploaded with ImageShack.us
เรียบๆ ง่ายๆในที่แจ้ง   แต่มีเยอะมากมาย ในที่มืด
ViRuS_BC

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2008, 07:14:15 AM »

รูป เพิ่มเติมครับ

ภาพนี้ขออภัย ลืมไปว่าโทรศัพท์ไม่มีโหมด มาโคร   :-\

Eragon
เร่งได้ดังใจ ไปถึงจุดหมาย ด้วยcbr 150 cc
I'm CBRsCLUB

แดง-ดำ

jess2529@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2008, 07:37:57 AM »

ท่อมันหลบดีแหะ อยากได้บ้างแระ :)

nine_ut
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2008, 06:39:41 PM »

ใช้เวลาในการทำ นานมั๊ยครับ  ???
Casper...
ไม่แรง...แต่แซงโค้ง...
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ฝากตัวด้วยนะคับ

« ตอบ #5 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2008, 06:51:48 PM »

อยากได้....สวยดีครับ
เก็บตังก่อนเดี๋ยวจะจัดไปแน่นอน...

NONG 278

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามก็จะอยู่ที่นั่น

n-nongn@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2008, 07:14:14 PM »

ใช้เวลาในการทำ นานมั๊ยครับ  ???
   ประมาณ 1 ชั่วโมงครับแต่รอคิวนานหน่อยครับหมวด 8)

////////////////หนูจะเป็นลูกที่ดีของพ่อ   และผมจะเป็นพ่อที่ดีของลูก/////////////////
purini
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2008, 07:30:45 PM »

คอท่อเลส    ร้านพิน     เค้าทำเค้า คิด ราคาเท่าไร อะคับ
MUNKONG
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2008, 07:40:40 PM »

คอ 850 ปลาย 250 จ้า
nine_ut
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2008, 12:16:20 AM »

ประมาณ 1 ชั่วโมงครับแต่รอคิวนานหน่อยครับหมวด 8)
ขอบคุณครับ...ต้องหาเวลาไปทำบ้างซะแล้ว
ViRuS_BC

« ตอบ #10 เมื่อ: 05, มีนาคม 2008, 04:20:15 AM »

ขอบคุณครับ...ต้องหาเวลาไปทำบ้างซะแล้ว

ตอนผมไป เด็กที่ร้านแกะอกล่างไม่เป็น   :-X    ก็เลยแกะเอง  :P 
ผมไปถึงร้าน 7 โมงนิดๆ ได้คิวที่ 1 
ร้านยังไม่เปิด ก็รอกัน 4 คิวแล้วครับ

ของผมเริ่มทำ 9 โมงนิดๆ แต่เสร็จเกือบ 11 โมงครับ สงสัยช่างผู้ชำนาญการออกไปแล้ว
ก่อนออกขากร้าน เช็คให้ดีๆนะ อย่าให้รั่วน่ะครับ  8)

nine_ut
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 05, มีนาคม 2008, 05:15:40 AM »

ตอนผมไป เด็กที่ร้านแกะอกล่างไม่เป็น   :-X    ก็เลยแกะเอง  :P 
ผมไปถึงร้าน 7 โมงนิดๆ ได้คิวที่ 1 
ร้านยังไม่เปิด ก็รอกัน 4 คิวแล้วครับ

ของผมเริ่มทำ 9 โมงนิดๆ แต่เสร็จเกือบ 11 โมงครับ สงสัยช่างผู้ชำนาญการออกไปแล้ว
ก่อนออกขากร้าน เช็คให้ดีๆนะ อย่าให้รั่วน่ะครับ  8)

โอ๊ววพระเจ้า มันเช้าจัง คงต้องหาเวลาไปทำวันธรรมดา คนน่าจะน้อยกว่าวันหยุดนะครับ
za_gank
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

....กอดลมไว้อย่าให้หงอย..........

« ตอบ #12 เมื่อ: 11, มีนาคม 2008, 05:17:11 AM »

แล้ว้านอยุ่แถวไหน....ครับ....อยากทำมั้งครับ
BadBoy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 18, มีนาคม 2008, 04:14:52 AM »

ตอนผมไป เด็กที่ร้านแกะอกล่างไม่เป็น   :-X    ก็เลยแกะเอง  :P 

โอ๊ววพระเจ้า มันเช้าจัง คงต้องหาเวลาไปทำวันธรรมดา คนน่าจะน้อยกว่าวันหยุดนะครับ

:D :D :D :D :D :D :D

วันธรรมดาก้อไม่ต่างคับผมไม่ทราบว่าพี่น้องไปทำมาเท่าไร
แต่กระผมไปทำคอเองหรือพาหมู่เพื่อนไปทำ
ราคาคอที่ทำได้(ตอนนั้น) 800 บาทคับ
ส่วนผ่าปลายก้อ 250 บาทคับ
ส่วนที่ปลาย 850 อาจจะเป็นที่ทำเป็นสปริงเกี่ยวคับ
แจงกันไว้คับถ้าคราวหน้าผมเข้าไปร้านพี่เขาจะถามให้ว่าราคาเดิมอะปะ

ถ้าจะให้ดีบอกเคล็ดลับให้พยายามเอาให้ได้คิวที่ 4 ไว้นะ
แต่รอการทำนานหน่อย 

8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18, มีนาคม 2008, 04:16:59 AM โดย BadBoy » บันทึกการเข้า
NONG 278

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามก็จะอยู่ที่นั่น

n-nongn@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 25, มีนาคม 2008, 08:03:12 PM »

:P

////////////////หนูจะเป็นลูกที่ดีของพ่อ   และผมจะเป็นพ่อที่ดีของลูก/////////////////
ONITSUKA
พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้

-
« ตอบ #15 เมื่อ: 26, มีนาคม 2008, 07:13:30 PM »

อย่าลืมเอาบัตรคิวนะครับเดี๋ยวโดนลัดคิวจะอารมณ์เสีย
    ปล.   ของเค้าดีจริงๆวันธรรมดายังแน่นเอี๊ยด

Uploaded with ImageShack.us
เปิดหน้าร้านแล้วครับ จำหน่ายอะไหล่ ตกแต่งมอเตอร์ไซค์แบร์นดเนม มือ 1 - มือ 2  แท้ - เทียม ก็อบเนียนเกรดเอทุกชนิด   http://www.facebook.com/pages/M-Racing-Part/353069178131057#
suttisak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 27, มีนาคม 2008, 04:27:20 PM »

คืออยู่ต่างจังหวัด ฟากใครตีได้มั่งครับเนี่ย ^^  ;)
suttisak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 28, มีนาคม 2008, 05:02:58 AM »

:D :D :D :D :D :D :D

วันธรรมดาก้อไม่ต่างคับผมไม่ทราบว่าพี่น้องไปทำมาเท่าไร
แต่กระผมไปทำคอเองหรือพาหมู่เพื่อนไปทำ
ราคาคอที่ทำได้(ตอนนั้น) 800 บาทคับ
ส่วนผ่าปลายก้อ 250 บาทคับ
ส่วนที่ปลาย 850 อาจจะเป็นที่ทำเป็นสปริงเกี่ยวคับ
แจงกันไว้คับถ้าคราวหน้าผมเข้าไปร้านพี่เขาจะถามให้ว่าราคาเดิมอะปะ

ถ้าจะให้ดีบอกเคล็ดลับให้พยายามเอาให้ได้คิวที่ 4 ไว้นะ
แต่รอการทำนานหน่อย 

8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

ฟากพี่ทำได้มัยครับแล้วรบกวรเป็นธุระส่งให้หน่อย
daytona
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 03, เมษายน 2008, 04:24:15 PM »

เปลี่ยนคอท่อมาอาการรถเป็นยังบ้างครับแล้วที่ทำมาใส่กับรถเดิม ต้นปลายวิ่งลื่นขึ้นรึเปล่าครับ
crossbonex
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: 22, เมษายน 2008, 02:28:17 AM »

;D อ่ะ เพิ่มเติมเล็กๆน้อยๆ เกี่ยวกับร้านพี่พิน

เพิ่มเติมจากคุณ NONG 278 นะครับ ร้านพี่พินจะอยู่หน้าปากซอยเพิ่มสิน 39 หน้าร้านมีต้นหูกวางง่ะ

ที่ 1 ไม่ไหว ฉันเต็มใจขอเป็นแค่ที่ 2 . . .

แล้วคุณเติ้ลกับคุณใหม่ก็ตามมาสมทบภายหลัง  ;D

บรรยากาศบริเวณหน้าร้านบางส่วน

หลังจากผ่าปลายมา(พี่พินทำให้เองเลย)รู้สึกจะได้แรงเพิ่มขึ้นอีกประมาณ 5-10% คือเกียร์6 แค่เปิดคันเร่งนิดหน่อยก็วิ่งถึง100แล้วจากปกติต้องเปิดคันเร่งเกินครึ่ง สเตอ16/42 100กม./ชม. อยู่ที่7000รอบ/นาที ก่อนหน้าไปดัดสปริงไมล์มาซะแข็งเชียว เสียดายไม่ได้ลองความเร็วสูงสุดว่ามันจะไปตันที่160หรือเปล่า
555+

ยกเครดิตให้กับคุณbadboyนะครับ ที่แนะนำและบอกทางไปร้านพี่พิน ขอบคุณมากครับ  อิๆๆ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22, เมษายน 2008, 02:32:00 AM โดย crossbonex » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 ... 6   ขึ้นบน
  พิมพ์