CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเบอร์นมหนู ที่ไส่คาร์บู n-pro คับ ทั้งเดินเบาและเมนหลัก  (อ่าน 45450 ครั้ง)
Pop
ไปเรื่อยๆ เหนือยก็พัก
I'm CBRsCLUB

วัตถุไปไว

teppitak_pobpee@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #20 เมื่อ: 01, ตุลาคม 2010, 12:02:45 AM »

อ่อที่รถวอดๆหรืสะดุด เดินไม่นิ่ง อาจเป็นเพราะวาว์ลยัน หรือคอคาบูอากาศเข้าได้โดยที่เรามองไม่เห็น เพราะมันหลวมครับ

ผมว่าผมยึดแน่นแล้วนะครับ โยกและดึงดูก็ไม่ขยับ..
ของผม size 50 คอเลส
ควรใช้เบอร์อะไรครับ

พอดีว่า ก่อนหน้านี้ ใส่ 38 115  แล้วรู้สึกปลายไม่ดีก็เลยจูนใหม่ 38 120  ไม่ได้ 118  ก็ไม่ได้ ก็เลยกะใส่ เหมือนเดิม คือ 38 115 วิ่งกลับบ้านก่อน วันหลังค่อยจูนใหม่ เพราะเย็นแล้ว

แต่เอาใส่เข้าไป ทำไมจูนไม่ลงอ่ะครับ  สดุด ช่วง 4500 ถึง 6500 กับช่วง ปลายๆครับ ประมาณ 11000  จูนไงก็ไม่ได้ ก็เลยขับ 40 กลับบ้าน

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

สดุด กระตุก
ลองเปลี่ยนอากาศเป็น 42 ดูครับ แล้ว 115 เท่าเดิม ถ้าปลายยังไม่ดีอีก ทีนี้ต้องมาดูแล้วว่า ปลายมาแบบไหน มาแบบแห้งๆเครื่องสั่นๆ หรือ รอบเหลือ แต่เร่งไม่ขึ้น ถ้าเป็นอย่างแรก น้ำมันไม่พอ ให้เพิ่มเป็น 118 ดู แต่ถ้าเป็นอย่างหลัง ให้ลดน้ำมันครับ มันหนาไป แต่ ถ้ารถใส่กรอง ให้เปิดอากาศไว้แค่เต็มที่เลยคือ 2รอบ แต่ต้องมีใส้กรองน่ะ แต่ถ้ามีแต่หม้อกรอง ให้จูนไว้ศักรอบครึ่งครับ ยังไงลองไล่ดู มันไม่มีสตรสำเร็จอะไรกับเครื่องยนต์ครับ

ตอนนี้ใส่กรอง โมครับ ใส่หม้อกรองเดิม แต่กรองเป็นฟองน้ำ ครับ

ชี้แนะด้วย..

ลืมไปใส่ กล่อง api 2 ด้วยครับ

วันนี้จูนแล้ว  ไม่ใส่กรอง วิ่งฉิวเลย
พอใส่กรองเข้าไปยังไม่ใส่ถังก็ยัง OK
แต่พอใส่ถังกระกอบ แล้ว วิ่งไม่ได้เลยครับ กระตุก ทำไงก็ไม่หาย ตอนนี้ก็เลยใส่หม้อกรอง แต่ไม่ใส่ แผ่นกรองครับ ก็ ok แต่ยังไม่สมรูณแบบ
ตอนนี้ใส่ 42/118

ลอง 120 115 ก็เป็นเหมือนกันครับ ใส่กรอง ใส่ถังวิ่งไม่ได้

ชี้แนะอีกทีครับ

S-CHAI
CBR Commando

« ตอบ #21 เมื่อ: 01, ตุลาคม 2010, 12:07:12 AM »

ถ้ารักจะแรง ก็ต้องเลือกซักอย่าง
ใส่กรองแต่ให้แกะกระดาษออก เหลือแต่มุ้งลวด
 !wanwan

Uploaded with ImageShack.us
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์