CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้ครับ. Cbr ดับกลางอากาศ +สตาร์ทติดยาก  (อ่าน 4909 ครั้ง)
Pepezana123
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 09, สิงหาคม 2018, 02:21:02 AM »

รถผมcbr150i. ปี2014 ไปชนกระบะมา ก็ซ่อมเสร็จเรียบร้อยแล้วทีนี้เอามาขี่ พอขับไปเร็วๆแล้วจะชะลอความเร็ว รอบสูงๆ รถจะดับอัตโนมัติเลยครับ. เวลาลงเนินถ้าค้างอยู่บนเนินนานก็ดับเลย.   แล้วทีนี้เวลาสตาร์ท. ถ้ารถตั้งตรงสตาร์ทติดครับ  แต่ถ้าเอียงซ้าย แบบเอาขาตั้งลงแล้วสตาร์ทยังไงก็ไม่ติด.  ผมลองแบบตั้งรถตรงสตาร์ทติด. แล้วลองเอียงรถ แต่ไม่เอาขาตั้งลงนะครับ. เอียงไปทางซ้าย  ก็ดับอัตโนมัติเลย เหมือนดับกลางอากาศเลยครับ. ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรเหรอครับ

สาวกสองล้อ Yasothon
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

สองล้อ คือ พาหนะที่นำไปสู่โลกแห่งอิสระภาพ

« ตอบ #1 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2018, 06:01:15 AM »

thought ลองเช็คระบบน้ำมันดูคับ หรือเอาเข้าศูนย์ เข้าร้าน แล้วเล่าอาการให้ช่างฟัง ไล่ดูทีละจุด ตั้งแต่ใต้ถัง ยันถึงหัวฉีดเลย ส่วนตัวใช้ตัวคาร์บูอยู่ เลยไม่ค่อยจะอินเท่าไรคับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์