CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถสตาร์ทไม่ติด หน้าปัดไฟติด แต่ไม่ขึ้นข้อมูล ไฟหน้าติดปกติ  (อ่าน 10864 ครั้ง)
artskaterz
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 20, ธันวาคม 2017, 08:34:36 PM »

รบกวนสอบถามพี่ๆครับ

ผมใช้CBR150i ตัวแรกเลยครับ ปี2010 แต่เนื่องจากพักหลังไปทำงานใกลบ้านเลยไม่ได้เอามาขี่ ประมานปีนึงแล้วครับ
เมื่อวานผมจะเอามาสตาร์ท ปรากฏว่า สตาร์ทไม่ติด
รถมีอาการ สตาร์ทแล้วเงียบ ไม่มีเสียงเลยครับ
พอสตาร์ทอีกที ข้อมูลตรงหน้าจอรถ พวกระดับน้ำมัน เวลา ความเร้ว ก็หายไปเลยครับ กลายเป็นหน้าจอว่างเปล่า

ตอนนี้รถจอดแน่นิ่ง ทำอะไรไม่ได้เลย กำลังจะขายพอดีเลยว่าจะเช็คดูก่อน

ใครพอจะทราบบ้างครับว่าสาเหตุน่าจะเกิดจากอะไรกันแน่ครับ จะได้แก้ถูกจุดครับ

รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

panuv2
Administrator

panu_la@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 20, ธันวาคม 2017, 10:32:42 PM »

แบตเดี้ยงแล้วครับ  damm เอาไปชาร์ทร้านแบตก่อน

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์