CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องกาดหม้อน้ำครับ  (อ่าน 14106 ครั้ง)
popza5432
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 19, กรกฎาคม 2017, 11:44:24 PM »

คืออยากทราบว่ากาดหม้อน้ำมันใส่ยังไงครับพอมีคลิปสอนอะไรไหมครับ พอดี ซื้อมาใส่ไม่เป็น ติดตรง น๊อตยึดด้านบน 2 ตัวมันกลมๆสีดำๆ เป็นพลาสติกไม่รู้ถอดแบบไหนไม่เคยถอดอะครับ
แต่ด้านล่างไม่เป็นปัญหาติดแค่ ตัวบนนี้ละครับ ใครมีคลิปสอนหรือวิธีทำรบกวนบอกทีนะครับ
ขอบพระคุณอย่างสูงครับ
CBR150R thankyou thankyou

panuv2
Administrator

panu_la@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 21, กรกฎาคม 2017, 07:46:15 AM »

มีรูปมั้ยครับ จะได้พอมองออกว่า ของอะไร ใส่ตรงไหน

popza5432
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2017, 06:35:21 AM »

เดะผมถ่ายให้นะครับพรุ้งนี้ ตอนนี้ผมลองไปให้ช่างใส่ อีกข้างมัน แขวนไว้เฉยๆ ใส่เบี้ยวสุดท้ายผมนั่งมานั่งง้าง ทำเอง ให้มันตรงแต่เวลา บิดเครื่องเสียงกรองมันจะสั่น สะเทือนกับเครื่อง ไม่เงียบผมเลยอยากแก้ไข แต่ถ้ายึดแน่นไหม แน่นครับ แต่มันยึดแค่ 2 ตัวอีก 1 ตัวไม่ได้ยึด ค้องไว้ เพราะไม่รู้มันถอยยังไง มันไม่ใช่น๊อต แต่เป็นเหมือน พาสติกรูปน๊อต ปิดไว้
เพราะ CBR 150R ตัวหัวฉีดมันตรงกาดหม้อน้ำมันมีน๊อตยึดแค่2 ตัว บน 1ทาง ซ้ายของแฮน ละ ล่าง 1 แต่ ทางขวาของแฮน เป็นเหมือนสลักพาสติกล๊อกครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์