CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการซื้อรถมือสองครับ  (อ่าน 14415 ครั้ง)
Kakiku
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2017, 09:33:58 PM »

รบกวน พี่ๆหน่อยครับ
งบ 50000 บาทไม่ทราบว่าราคานี้ รถ CBR150 มือสอง ควรจะได้รถปีอะไรครับ
แล้วควรดูจุดไหนเป็นพิเศษหรือเปล่าครับ

Kakiku
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 09, กุมภาพันธ์ 2017, 09:54:35 PM »

สงสัยผมจะตั้งคำถามผิดไป
ขอโทษนะครับ
ด้วยการการผมไม่รู้ ผมจึงไม่รู้จะเริ่มตรงไหน
แค่รู้สึกว่า ถ้าซื้อมือสอง
น่าจะประหยัดกว่า
แล้วมีพี่ๆช่วยให้คำแนะนำบ้าง
ผมก็ได้ฝึก ได้ความรู้บ้าง
Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #2 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2017, 05:44:44 PM »

ตอนนี้ ราคามือ 2 ในตลาดก็น่าจับต้องอยู่ไม่น้อย
มีข้อแนะนำอยู่อย่างนึงคือ
CBR150 หัวฉีด โมเดลนี้ มีขายมาค่อนข้างนาน
จึงมีสี มีลายสติกเกอร์ ที่ต่่างกันไปตามปีที่ขายตอนนั้น
ทำให้ดูได้ยากหน่อย ว่าเฮ้ยคันนี้  เป็นสีนี้  ปีนี้ จริงหรือเปล่า
(ในกรณีเจอรถแต่ง รถย้อม จะดูได้ยาก คนที่ไม่มีประสบการณ์ จะแย่หน่อย)
ระยะเลขไมล์ จะน้อย จะมาก ก็ดูยากหน่อย
แล้วยิ่งเวลานี้ CBR150 ตัวใหม่
ก็ทำท่าจะออกมาให้ชมกันแล้ว
เชื่อได้ว่า ตอนนี้ ราคามือ2ในตลาด จะลงไปอีกแน่นอน
รอได้ รอก่อนครับ (ลืมบอกไป ราคานี้ ได้ CBR250 ด้วยนะคัรบ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14, กุมภาพันธ์ 2017, 05:41:26 PM โดย Pongpang » บันทึกการเข้า
Kakiku
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 12, กุมภาพันธ์ 2017, 02:38:22 AM »

ขอบคุณพี่มากๆครับ
สำหรับข้อมูลครับ
ผมจะลองดูไปเรื่อยๆก่อนครับ
แต่จะลองดู 250 เพิ่มอีกรุ่นนึงครับ
ขอบคุณจริงๆ ไว้เจอปัญหาอะไรผมจะมาถามอีกนะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์