CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อย รถมีปัญหาดับกลางอากาศครับ  (อ่าน 8811 ครั้ง)
Puen
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2016, 04:52:36 PM »

oh no รถcbr150i ปี55 ดับกลางอากาศครับ จะดับตอนเวลาลากรอบหรือขี่เร็วๆครับ ดับแบบอยู่ดีๆก็ดับไปเลย ระบบไฟดับ ไฟหน้าดับ ไฟเครื่องยนต์ขึ้น แต่พอปิดกุญเเจแล้วเปิด สตาร์ทใหม่ก็ติดรับ แต่ไม่ได้ติง่าย ต้องเปิคันเร่งช่วย
รถผมติดสัญญาณกันขโมย / ไฟผ่าหมาก / แบต7แอมป์ / สวิตปิดเปิดไฟหน้า / สวิทช์Off-Run / สายpower-r / ไฟpass / หัวเทียนเข็ม / ยางอัฟไซส์110 140 / สเตอร์15-44

thankyou  ช่วยผมด้วยนะครับ ใจเสียมาก

panuv2
Administrator

panu_la@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2016, 06:06:51 PM »

รถหลายปีแล้ว ไม่ทราบว่าเปลี่ยน หัวเทียน หรือ กรองอากาศไปหรือยัง ถ้ายังลองเปลี่ยนดูก่อนนะครับ
มีความเป็นไปได้หลายอย่าง

ส่วนมากที่เป็นกันจะแบบ

- เมื่อขี่ความเร็วสูงแล้ว กำครัช รอบเดินเบาต่ำไปทำให้ดับกลางอากาศ เกียร์ กับ ครัช และรอบ ไม่สัมพันธ์กัน
- ช่วงนี้ฝนตกความชื้นสูง ก็มีส่วนเกี่ยวข้องด้วย

ไม่ใช่ปัญหาใหญ่ครับ ลองสังเกตุ และไล่ๆดู

Puen
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2016, 06:29:39 PM »

ขอบคุณครับ ใครมีอะไรเพิ่มเติมไหม อยากรู้หลายๆทาง
ช่างที่ผมรู้จักเขาบอกว่าให้ตั้งวาวล์ และรีเซ็ตกล่อง ecu ดูครับ
Gho korn
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2016, 04:29:53 AM »

สอบถามท่านผู้รู้หน่อยครับ รถผมสตาร์ทไม่ติดเลย ระบบไฟทุกอย่างดีหมด ฟิวไม่มีขาด แบตใหม่ แต่สตาร์ทไม่ติด ก่อนหน้านี้ก้ขี่มาดีๆล่ะก้มาจอด แต่พอจะออกจากบ้านก้สตาร์ทไม่ติด เฉยเลย  thought ช่วยหน่อยครับไม่มีรถขี่มา3/4วันแล้ว รถผม 150r ปี2014ครับ
Gho korn
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2016, 04:37:55 AM »

ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
สอบถามท่านผู้รู้หน่อยครับ รถผมสตาร์ทไม่ติดเลย ระบบไฟทุกอย่างดีหมด ฟิวไม่มีขาด แบตใหม่ แต่สตาร์ทไม่ติด ก่อนหน้านี้ก้ขี่มาดีๆล่ะก้มาจอด แต่พอจะออกจากบ้านก้สตาร์ทไม่ติด เฉยเลย  thought ช่วยหน่อยครับไม่มีรถขี่มา3/4วันแล้ว รถผม
SPY_CHEN
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

นิรนามติดถัง

« ตอบ #5 เมื่อ: 31, ธันวาคม 2016, 10:14:56 PM »

ผมเคยติดสัญญาณกันขโมยของของ TEXNO เคยเป็นอาการนี้หลายครั้ง ทุกวันนี้เลยถอดออก ไม่ใช้มาหลายปีไม่มีอาการอีกเลย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์