CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อ LED ใส่ไส่ไฟเบรค ทำไงอ่ะครับ  (อ่าน 6574 ครั้ง)
Lake
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2016, 04:20:39 PM »

ผมอยากต่อไฟ LED สีแดวใส่เป็นไฟเบรคอ่ะครับ แต่ต่อเป็นแต่ไฟแบบเดย์ไลท์
อยากต่อแบบว่า ให้ติดเวลาเหยียบเบรคอ่ะครับ ควรใช้หลอดกี่หวัด แล้วต่อใส่ไหนอ่ะครับ

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #1 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2016, 05:35:30 PM »

คลิกไปที่ลิ้งค์นี้ ได้เลยจ้า
http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=54820.0
Lake

« ตอบ #2 เมื่อ: 25, พฤศจิกายน 2016, 05:13:28 AM »

คลิกไปที่ลิ้งค์นี้ ได้เลยจ้า
http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=54820.0
ยังอ่านไม่ค่อยเข้าใจเท่าไรอ่ะครับ
 nooooooo
panuv2
Administrator

panu_la@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2016, 09:17:57 PM »

คำถามกว้างนะครับ คือจะต่อเองหรอครับ? หรือยังไง?

มันไม่ง่ายเหมือนซื้อหลอดมาเปลี่ยนได้เลยนะครับ ค่าไฟ มันต่างกัน

ส่วนใหญ่ที่เห็นก็จะ มีสำเร็จขายเลย เขาแปลงค่าไฟมาให้เรียบร้อยแล้ว กำหรือเหยีบยเบรคก็ติดปกติ

Lake

« ตอบ #4 เมื่อ: 12, ธันวาคม 2016, 08:24:35 PM »

คำถามกว้างนะครับ คือจะต่อเองหรอครับ? หรือยังไง?

มันไม่ง่ายเหมือนซื้อหลอดมาเปลี่ยนได้เลยนะครับ ค่าไฟ มันต่างกัน

ส่วนใหญ่ที่เห็นก็จะ มีสำเร็จขายเลย เขาแปลงค่าไฟมาให้เรียบร้อยแล้ว กำหรือเหยีบยเบรคก็ติดปกติ
แล้วพอซื้อมาแล้ว เราต้องต่อใส่ตรงไหนอ่ะครับ
ที่จะให้มันติดเวลากดเบรค
Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #5 เมื่อ: 12, ธันวาคม 2016, 11:36:52 PM »

แสดงว่า ไม่เข้าใจจริงๆเนาะ
อืม... ตามที่ผมแปะลิ้งค์ไว้ให้
ที่มันมี ลิ้งค์ youtube ด้วยอะครับ
แต่มันไม่ได้อยู่ในคลิปนะ รูปที่เค้าแนบให้ดูอะครับ
เค้าได้ วงๆ ตำแหน่ง สายไฟ ที่จะต้องต่อไว้ให้แล้ว
ว่าเอาสายไหน ไปต่อกับสายไหน

ดูจากชื่อคนตอบกระทู้  winner987
และข้อมูลเพิ่มเติมจาก  Zephiroth อีกคน (ที่บอกเรื่องสีสายไฟเพิ่มเติม)

ดู...แล้วอ่านให้เข้าใจ
แล้วไปดูหน้างาน ว่ามันมีสายไฟ สีตรงกัน
อย่างที่ เค้าแนะนำรึเปล่านะครับ
พยายามครับ ถ้าหากมันเหนือบ่ากว่าแรงมากเกินไป ก็ให้ช่างมอไซค์เค้าต่อให้เถอะครับ

Lake

« ตอบ #6 เมื่อ: 05, มกราคม 2017, 03:58:02 AM »

แสดงว่า ไม่เข้าใจจริงๆเนาะ
อืม... ตามที่ผมแปะลิ้งค์ไว้ให้
ที่มันมี ลิ้งค์ youtube ด้วยอะครับ
แต่มันไม่ได้อยู่ในคลิปนะ รูปที่เค้าแนบให้ดูอะครับ
เค้าได้ วงๆ ตำแหน่ง สายไฟ ที่จะต้องต่อไว้ให้แล้ว
ว่าเอาสายไหน ไปต่อกับสายไหน

ดูจากชื่อคนตอบกระทู้  winner987
และข้อมูลเพิ่มเติมจาก  Zephiroth อีกคน (ที่บอกเรื่องสีสายไฟเพิ่มเติม)

ดู...แล้วอ่านให้เข้าใจ
แล้วไปดูหน้างาน ว่ามันมีสายไฟ สีตรงกัน
อย่างที่ เค้าแนะนำรึเปล่านะครับ
พยายามครับ ถ้าหากมันเหนือบ่ากว่าแรงมากเกินไป ก็ให้ช่างมอไซค์เค้าต่อให้เถอะครับ

โอ้ว เพิ่งได้มาอ่าน กระจ่างนิดๆละครับ ด่ะมีเวลาจะลองทำดูครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์