CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเพิ่มความเร็ว CBR 150Ri(หัวฉีด) อยากได้สัก140kphจริงๆ วัดจากGPS  (อ่าน 5482 ครั้ง)
wheelin
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 16, พฤศจิกายน 2016, 11:19:09 PM »

ผมไปค้นข้อมูลมา ได้ความว่ารถรุ่นCBR 150Ri(หัวฉีด) ทำความเร็วได้134 kmph ซึ่งผมเชื่อ และเป็นความเร็วที่ดีทีเดียวครับ แต่ด้วยความที่มีความฝัน ผมอยากทำให้รถวิ่งได้สัก140 kmph  แรงม้าตามแคตาล็อกบ่งที่18.28 Bhp @ 10500 rpm  จากการคำนวนของผม เพียงแค่หากล่องแต่งที่ทำให้เครื่องสามารถลากรอบในเกียร์สุดท้าย ให้ขึ้นไปถึง 11,000 rpm  ผมก็จะได้140 kmph ตามที่ใจปราถนา เรื่องหากล่องแต่ง+ช่างจูน คิดว่าไม่เป็นปัญหาครับ  พะวงอยู่ที่ระบบวาล์วครับ ไม่ทราบว่า ถ้าเปลี่ยนเป็นสปริงที่แข็งขึ้น จะเอาอยู่ไหมครับ ขอคำแนะนำด้วยครับว่าควรใช้สปริงวาล์วของยี่ห้ออะไร
อีกอย่างที่ผมว่าน่าจะช่วยเรียกแรงม้าได้ คือท่อfullดีๆสักชุด อยากได้ท่อที่เงียบๆครับ พอจะแนะนำได้ไหมครับ?  ท่อPROSTUFFดีไหมครับ? เงียบหรือเปล่า?

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์