CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: cbr150i เกียร์แข็ง มากๆ  (อ่าน 6051 ครั้ง)
bahingung
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 22, สิงหาคม 2016, 11:03:06 PM »

สวัสดีครับๆ ผมใช้cbr150i(2013)เกียร์แข็งมากครับ  คือผมตั้งครัชจนไม่รู้จะตั้งยังไงละครับ ขอคำแนะนำหน่อยๆๆ ครับ  oh no

ton_ruk
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

to.nr.uk@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2016, 02:50:56 AM »

รบกวนขอรายละเอียดที่แก้ไขไปบ้างแล้วว่ามีอะไรที่แก้ไปบ้าง

ทะยานไปสู่จุดหมาย..ด้วยใจเราเอง
bahingung
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2016, 06:36:30 PM »

รบกวนขอรายละเอียดที่แก้ไขไปบ้างแล้วว่ามีอะไรที่แก้ไปบ้าง

ตั้งครัชอย่างเดียว ครับ คือรถผม พอจอดแล้วจะใส่เกียร์อะไรไม่ได้เลย แข็งมาก ทั้งงัดขึ้นและลง แต่ถ้ารถวิ่งอยู่ใกล้จะหยุดผมจะตกเกียร์ลงก่อนรถจะหยุดเพื่อหาเกียร์ว่าง ไม่งั้นต้องดับเครื่องเกินถึงจะหาเกียร์ว่างได้ เช็คเครื่องตามระยะตลอดเลยครับ
panuv2
Administrator

panu_la@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2016, 08:35:53 PM »

น้ำมันเครื่อง ใช้ของอะไรมาบ้างครับ กรองน้ำมันเคยเอามาล้างมั้ยครับ?

bahingung
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2016, 10:43:34 PM »

น้ำมันเครื่อง ใช้ของอะไรมาบ้างครับ กรองน้ำมันเคยเอามาล้างมั้ยครับ?

ใช้น้ำมันเครื่องศูนย์ครับ ไม่เคยเปลี่ยนยี่ห้อเลย กรองน้ำมันเครื่องไม่เคยล้างครับ (เพราะไม่รู้ว่ามีครับ แห่ๆๆๆ)
S-CHAI
CBR Commando

« ตอบ #5 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2016, 07:11:15 PM »

อยากได้ความแตกต่างจากเดิม ก็ต้องลองเปลี่ยน ยี่ห้อและชนิด ของน้ำมันเครื่องดูล่ะครับ
แนะนำเป็นชนิด สังเคราะห์ ซินเทติกส์ 10W40 / 5W/30 หรือแล้วแต่ยี่ห้อและงบประมาณนะครับ
ยี่ห้อไหนใกล้มือซื้อหาสะดวกก็จัดไปครับ
เติมให้เต็มตามปริมาตรด้วยนะ / ตรวจเช็คบ่อยๆอย่าปล่อยให้แห้งพร่อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26, สิงหาคม 2016, 12:58:38 AM โดย S-CHAI » บันทึกการเข้า

Uploaded with ImageShack.us
panuv2

« ตอบ #6 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2016, 04:58:59 PM »

ใช้น้ำมันเครื่องศูนย์ครับ ไม่เคยเปลี่ยนยี่ห้อเลย กรองน้ำมันเครื่องไม่เคยล้างครับ (เพราะไม่รู้ว่ามีครับ แห่ๆๆๆ)

กรองมันจะเป็นแผ่นกรองอยู่ในเครื่องครับ (ต้องเปิดแคร๊งฝั่งครัชออกมา) แต่ถ้ารถไมไ่ด้วิ่งเยอะปีเก่ามาก ลองถ่ายแล้วเปลี่ยนใหม่ดูก่อนครับ

สังเคราะห์ ซินเทติกส์ 10W40 / 5W/30 มีงบก็จัด ฟูลลี่ เลยครับ หรือเอารองลงมา เซมิ ก็ได้ครับ

bahingung
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2016, 06:08:17 PM »

ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะครับ เดียวจะลองเปลี่ยนยี่ห้อน้ำมันเครื่องตามที่ ท่านๆแนะนำครับ yeah good
panuv2

« ตอบ #8 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2016, 05:19:18 PM »

http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=58315.0

เพิ่มเติมอีก 1 ครับ ตามกระทู้ด้านบนเลย  yeah

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์