CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามพี่หน่อยครับมีเรื่องสงสัยเกี่ยวกับ ประเก็นคอท่อ CBR150I  (อ่าน 3520 ครั้ง)
Unnamedz
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 22, เมษายน 2016, 04:31:08 AM »

พอดีตอนเปลี่ยนไปใส่ท่อแต่งได้ซื้อปะเก็นคอท่อไอเสียมาใส่ เบิกตรงรุ่นเลยครับ ของตัว 150I ที่เป็นวงๆเหมือนแหวนสีทองแดงแข็งๆ พอวิ่งได้ครบ 3,000 โล ถอดท่อออกมาเพื่อจะใส่ท่อเดิมไปถ่ายน้ำมันเครื่องกับทางร้านที่ซื้อรถ สงสัยครับ ปะเก็นมันหายไปไหน แล้วต้องซื้อใส่ใหม่อีกไหมครับ ขอบคุณครับ thankyou

S-CHAI
CBR Commando

« ตอบ #1 เมื่อ: 22, เมษายน 2016, 04:13:13 PM »

ตรวจเช็คดูใหม่ให้แน่ใจอีกที่นะครับ มันหายไปได้ยังไง
มันเป็นประเก็นท่อทองแดง กลมๆ บางๆ เมื่อขันปากคอท่อเข้าไปแล้ว
ประเก็นทองแดงจะยุบแบนทำให้บางลงไปสนิทกับขอบด้านใน ที่ตัวเครื่อง
ถ้าได้ถอดอีกครั้งลองไปส่องดูใหม่นะครับ
 eiei

Uploaded with ImageShack.us
Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #2 เมื่อ: 22, เมษายน 2016, 07:56:12 PM »

อย่างที่พี่ชัยบอกเลยครับ ผมก็เคยเป็นเหมือนกัน
ที่หาประเก็นคอท่อไม่เจอ?
สุดท้ายแงะๆออกมา แล้วใส่อันใหม่เข้าไปแทน จบปิ้ง
Unnamedz
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 23, เมษายน 2016, 02:24:16 AM »

ขอบคุณ พี่ๆทั้ง 2 ท่านมากครับ เดี๋ยวลองเอาไฟฉายไปส่องแล้วแงะดู มันน่าจะติดอยู่ที่ตรงเครื่องแหง ๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์