CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถมีอาการ ขับอยู่ดีดี แล้วครับ  (อ่าน 3374 ครั้ง)
danzazaza
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 04, เมษายน 2016, 09:30:56 PM »

ขอปรึกษาหน่อยครับ พสช. รถ CBR150i  ตอนนี้มีปัญหาเรื่องรถดับ ขับอยู่ดีดีรถดับ เครื่องร้อนมากหม้อน้ำก้อร้อนครับ สตาร์ทก้ไม่ได้ เเต่เหมือนเสียงเครื่องยังหมุน แต่ไม่ติดครับ ทิ้งไว่สักพักจะสตารทไติดปกติครับ เป็นที่ออะไรครับ และแก้ไขอย่างไรบ้าง ขอบคุณครับ

S-CHAI
CBR Commando

« ตอบ #1 เมื่อ: 04, เมษายน 2016, 09:43:40 PM »

ไม่มีประวัติการเมนทราเน้นส์ครั้งสุดท้ายก่อนนี้เลยเหรอครับ
 cummon

Uploaded with ImageShack.us
danzazaza
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 04, เมษายน 2016, 10:13:10 PM »

ไม่มีเลยครับ รถพึ่งได้มาครับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับระบบน้ำไหม เเต่ผมเปิดฝาหม้อน้ำไม่ออกครับ มันแน่นมากครับ  scream
GuNnM99
I'm CBRsCLUB

ไม่มีผิดเป็นครั้งที่สาม

« ตอบ #3 เมื่อ: 05, เมษายน 2016, 01:01:35 AM »

ไม่มีเลยครับ รถพึ่งได้มาครับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับระบบน้ำไหม เเต่ผมเปิดฝาหม้อน้ำไม่ออกครับ มันแน่นมากครับ  scream
ฝามันมีสกรูล้อคข้างๆรึป่าว ลองดู  good

danzazaza
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 05, เมษายน 2016, 05:56:31 PM »

ไม่แน่ใจครับ เด่วลองดู มือใหม่จริงๆ  thankyou
cleverham
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #5 เมื่อ: 27, เมษายน 2016, 05:05:04 AM »

เคยเปิดฝาหม้อน้ำเหมือนกัน เปิดไม่ออก น่าจะมีน็อตล็อคอยู่จริงๆแหละครับ เอาเข้าศูนย์ใกล้บ้านสะดวกสุดครับ
viper1964
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 28, เมษายน 2016, 03:44:23 PM »

ฝาหม้อน้ำหมุนเองไม่ออก ต้องขันน๊อตออกด้วยครับ แกะแฟริ่งออกมา ฝาอยู่ด้านขวา ข้างๆฝามีน๊อตตัวนึง ขันออกมาก่อน ค่อยหมุน

kikiki

ถ้าเอาให้ง่าย เข้าร้าน ถ่ายเปลี่ยนใหม่เลย แล้วเช็คดู ปกติขึ้น 3 ขีด ถ้าเกินนั้น น่าจะมีปัญหาแล้วละ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์