CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แปลง CBR150i เป็น CB300F ได้ไหมครับ ต้องเบิกอะไหล่อะไรบ้าง มีใครเคยทำไหมครับ  (อ่าน 2602 ครั้ง)
tabzbucs
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 15, มีนาคม 2016, 04:22:17 PM »

ถ้าอยากแปลง CBR150i เป็น Naked แบบ CB300F ไม่เอาแบบเป๊ะ แค่ให้เหมือนที่สุดเท่าที่อะไหล่จะทำได้

จะสามารถเบิกชุดแฟริ่งของ CB300F มาใส่ได้เลยไหมครับ

และเรือนไมล์ ไฟหน้า แฮนด์บาร์ สามารถใส่กับ ชุดโช้คหน้าเดิม ๆ ได้เลยไหม

มีใครเคยทำแล้วบ้าง ขอแนวทางด้วยครับ

thankyou thankyou thankyou

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #1 เมื่อ: 15, มีนาคม 2016, 04:34:34 PM »

เอ... คลับคล้ายคลับคลาว่า
เหมือนจะมีสมาชิกในเว็บเราจะทำอยู่คันนึงนะครับ
พอดีรถเค้า ประสพอุบัติเหตุมา
เค้าเลยแปลงเจ้า CBR150 หรือ 250 ไม่แน่ใจ
แปลงให้เป็น CB300F
ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ กระทู้นั้น อยู่ที่ไหน +กับรูปที่ลงไว้ในเว็บจะหายไปรึยังนะครับ
โดยรวมแล้วไม่น่ายาก เกินฝีมือช่างไทยหรอกครับ เรื่องแปลงร่างเนี่ย อิอิ

tabzbucs
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 17, มีนาคม 2016, 11:50:58 PM »

แปลงจาก Sport เป็น Naked ใช่ไหมครับ

ผมลองค้นแล้วหากระทู้ไม่เจอเลย

ต้องค้นว่าอะไรครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์