CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: cbr 150 คาร์บู แบตหมด ............นี่ก็แก้ไม่จบ T T  (อ่าน 2101 ครั้ง)
romeogolf
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

romeo_catholic@hotmail.com
« เมื่อ: 06, มีนาคม 2016, 02:41:09 AM »

สมาชิกท่านใดพอมีความรู้เรื่องนี้บ้างครับ      แบตหมดบ่อยมาก เข็นสตาร์ทจนยางอายไม่มีแล้วว
เปลี่ยน มัดไฟ แผ่นชาร์จ ชุดสายไฟ แบต เปลี่ยนใหม่แทบจะครบวงจร แบตก็ยังหมด   

จะเป็นไปได้มั้ยครับว่าไฟลงการ์ว   

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ เครียดมากเลยยยยยย nooooooo nooooooo

GuNnM99
I'm CBRsCLUB

ไม่มีผิดเป็นครั้งที่สาม

« ตอบ #1 เมื่อ: 07, มีนาคม 2016, 05:31:19 AM »

รายละเอียดล่ะครับ ว่าเปลี่ยนอะไรมาบ้าง ไฟหน้าวัตตสูง หรืออุปกรณไฟฟ้าเพิ่มอะไรอีกบ้าง      eiei

ecar816
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 31, มีนาคม 2016, 10:27:07 PM »

ผมขอถามเพิ่มนะครับอาการแบตหมดนี่เป็นแบบไหนไฟไม่ขึ้นหมดหม้อหรือสตาร์ทแล้วแต๊กๆๆครับเพราะถ้าอาการสตาร์ทแล้วเหมือนไฟอ่อนไดร์ไม่หมุนดังแต๊กๆหรือเงียบแต่ไฟมีการโหลดอ่อนลงอันนี้ผมเคยเจอและแก้ไปแล้วครับเกือบเปลี่ยนมัดข้าวต้มกับแบตฟรีเลย555
wisaikon01
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 15, เมษายน 2016, 01:33:54 PM »

อาจเป็นอาการเดียวกับผมนะ  อาการแบตหมดบ่อย  จังหวะกดปุ่มสตาร์ทแล้วไฟสีเขียวตำแหน่งเกียร์ว่างจะวูบดับ  ได้ยินเสียงไดสตาร์ทดัง แก๊กๆ  แก๊กๆ  ตอนแรกผมก็คิดว่าเป็นแบตอ่อน  สังเกตุมาเรื่อยๆ  มันนึกอยากจะเป็นตอนไหนก็เป็นเลยแบบไม่มีปี่มีขลุ่ย  เข้าร้านซ่อมทั่วไปก็เช็คแบตก็บอกแบตไม่เสีย  ชาร์จแบตให้เต็ม  เช็ตจานชทร์จก็บอกว่าผลิตไฟได้แรงดันปกติไม่เสีย  เช็คสายไฟก็ไม่ขาด  สุดท้ายเสียค่าช่างแต่ไม่เปลี่ยนอะไร  แต่พอใช้งานก็เป็นอีกเรื่อยๆ  ตัดสินใจเข้าศูนย์บอกอาการกับช่าง  ช่างก็เช็คอยู่ซักครู่  ก็บอกว่าเป็นเพราะว่าถ่านสตาร์ทของไดสตาร์ทหมด  ต้องเปลี่ยนถ่านสตาร์ทของไดสตาร์ท  รวมค่าช่างประมาณห้าร้อยกว่าบาทมั้ง(จำราคาไม่ค่อยได้แล้ว)  ตั้งแต่นั้นมา  อาการก็หายไป  ไม่มีอาการนั้นอีกเลย  รถผมวิ่งประมาณเกือบแสนโลถึงมีอาการนี้ครับ  แชร์ประสบการณ์นะครับ  เผื่อเป็นประโยชน์กับคนอื่นครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์