CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดมท่อเดิมครับ  (อ่าน 1899 ครั้ง)
Lake
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« เมื่อ: 03, กุมภาพันธ์ 2016, 03:45:39 AM »

รถชนมา คอท่อช่วงต้นคอ พับเลย
มีเวลาซ่อมเยอะระหว่ารอซ่อมโช๊คจะคิดเรื่องทำท่อ พี่ๆคิดว่า ทำแบบนี้จะโอเคไหมอ่ะครับ
จะเอาไอ้ดุ้นแคทออก เหลือหม้อพักกับปลายท่อไว้ เดินคอเลส จากเครื่องไปหม้อพักจากหม้อพักไปปลายท่อ
เสียงน่าจะดังขึ้นไหม เรื่องรอบน่าจะเป็นไงอ่ะครับ

S-CHAI
CBR Commando

« ตอบ #1 เมื่อ: 03, กุมภาพันธ์ 2016, 04:26:59 PM »

เอาแต่แคทออกท่อก็จะโล่งขึ้นดีหน่อย เสียงไม่ดังครับ ทำได้เลย
อย่าไปผ่าปลายขยายรูแล้วกันเสียงจะดังลั่นเกิน เสียของเปล่า

Uploaded with ImageShack.us
Lake

« ตอบ #2 เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2016, 08:59:57 PM »

เอาแต่แคทออกท่อก็จะโล่งขึ้นดีหน่อย เสียงไม่ดังครับ ทำได้เลย
อย่าไปผ่าปลายขยายรูแล้วกันเสียงจะดังลั่นเกิน เสียของเปล่า
แล้วจะเดินเลสขนาดกี่นิ้วดีอ่ะครับ
S-CHAI
CBR Commando

« ตอบ #3 เมื่อ: 07, กุมภาพันธ์ 2016, 02:28:57 AM »

คอท่อด้านหน้า ให้ใช้ขนาดเท่าของเดิมนี่ล่ะครับ อย่าไปเดินให้ใหญ่นะ
เพราะปลายท่อเราใช้หม้อพัก 2 ลูกเหมือนเดิม 
ถ้าคอใหญ่รถจะเสียกำลังเพราะคอใหญแต่ปลายมีหม้อพักเล็ก จะอั้นและรอรอบ จะมาแนวคอใหญปลายลีบ

ถ้าไปทำจริงๆตามร้าน ก็ต้องคุยกับช่างให้ชัดเจนนะครับ เราจะทำตามแบบของเรา แบบนี้ ถ้าเค้าไม่ทำตามแบบให้ก็แนะนำเปลี่ยนร้านเลยนะครับ
เพราะส่วนใหญ่หลายคนพอเจอช่างก็โดนกล่อมให้ผ่าท่อตามสูตรของร้านตลอด เสียของครับ ลั่นทุ่งกลับไปนุ่มๆเหมือนเดิมไม่ได้
 thought

Uploaded with ImageShack.us
Lake

« ตอบ #4 เมื่อ: 08, กุมภาพันธ์ 2016, 01:42:00 AM »

คอท่อด้านหน้า ให้ใช้ขนาดเท่าของเดิมนี่ล่ะครับ อย่าไปเดินให้ใหญ่นะ
เพราะปลายท่อเราใช้หม้อพัก 2 ลูกเหมือนเดิม 
ถ้าคอใหญ่รถจะเสียกำลังเพราะคอใหญแต่ปลายมีหม้อพักเล็ก จะอั้นและรอรอบ จะมาแนวคอใหญปลายลีบ

ถ้าไปทำจริงๆตามร้าน ก็ต้องคุยกับช่างให้ชัดเจนนะครับ เราจะทำตามแบบของเรา แบบนี้ ถ้าเค้าไม่ทำตามแบบให้ก็แนะนำเปลี่ยนร้านเลยนะครับ
เพราะส่วนใหญ่หลายคนพอเจอช่างก็โดนกล่อมให้ผ่าท่อตามสูตรของร้านตลอด เสียของครับ ลั่นทุ่งกลับไปนุ่มๆเหมือนเดิมไม่ได้
 thought

อ่อครับ ขอบคุณมากๆนะครับ
fang
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #5 เมื่อ: 19, กุมภาพันธ์ 2016, 07:20:04 PM »

แล้วไม่เอาแคทออกละจะละลวงไห้เปน รู รู ได้ไหม ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์