CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องตั้งเวลา กันวัดรอบค้างครับ  (อ่าน 1367 ครั้ง)
deadknight7
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 27, มกราคม 2016, 10:00:22 PM »

คือผมลองตั้งเงบาแล้วครับ. พอตั้งเสร็จ เวลาก็ปกติ แต่พอบิดกุจแจดับเครื่อง ไปซักพัก บิทมาออนใหม่ เวลาถูกรีเซท มาเป็น 01.00 เหมือนเดิมครับ

เจอปัฐหาวัดรอบค้างครับ. หลังจากสตาสเครื่อง วัดรอบมาที่ 1500-2000 แต่พอบิดกุจแจดับเครื่อง ปกติวัดรอบจะตกมาที่ 0 แต่บองผมค้างที่ 1500-2000 อ่าครับ. ต้องบิดออนให้วัดรอบรีเซตกลับมาที่0 แล้วค่อยบิดปิด
รบกวนพี่ๆตอบคำถามให้การแนะนำหน่อยน้าครับ

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 27, มกราคม 2016, 11:36:55 PM »

เข้าศูนย์ครับ ถ้าชิ้นส่วนมันมีปัญหาก็จะได้เคลมเลยครับ ไม่ต้องไปปรับแต่งอะไรเอง

deadknight7
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2016, 01:37:36 AM »

goody
ขอบพระคุณมากครับ
ผมเจอสาเหตุแล้ว ช่างบอกอาจเครมไม่ได้เพราะทำไฟเลี้ยวมา
ให้ไปที่ AP เลย ไกลมากๆๆๆ.  สุดท้ายผมจำคำๆนึงช่างศูนย์คนนึงได้. เค้าบอกว่า ฟิวใต้เบาะอาจจะขาด ลองดูทีละตัว ปรากฏว่าผมไปเจอฟิวซ้ายมิอสุดขาดครับ. ซิ้อมาเปลี่ยนเสียไป5บาท.  ปรากฏว่า ไมค์กลับมาใช้งานได้เหมือนเดิมปกติครับ หายขาดเลย ไม่ค้าง ตั้งเวลาแล้วไม่รีเองเหมิอนก่อน. เวลาดับเครื่องวัดรอบก็กลับมาที่0 ไม่ค้างที่1500เหมือนแต่ก่อน ฮ่าๆๆ ดีนะเนี้ยลองเช็คก่อน ไม่งั้นไปถึงAP ค่าน้ำมัน เสียเวลาไปเยอะแน่ๆแค่ฟิวขาดตัวเดียว
ขอบพระคุณที่ให้คำตอบและคำแนะนำนะครับ
panuv2
Administrator

panu_la@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2016, 04:59:34 PM »

goody
ขอบพระคุณมากครับ
ผมเจอสาเหตุแล้ว ช่างบอกอาจเครมไม่ได้เพราะทำไฟเลี้ยวมา
ให้ไปที่ AP เลย ไกลมากๆๆๆ.  สุดท้ายผมจำคำๆนึงช่างศูนย์คนนึงได้. เค้าบอกว่า ฟิวใต้เบาะอาจจะขาด ลองดูทีละตัว ปรากฏว่าผมไปเจอฟิวซ้ายมิอสุดขาดครับ. ซิ้อมาเปลี่ยนเสียไป5บาท.  ปรากฏว่า ไมค์กลับมาใช้งานได้เหมือนเดิมปกติครับ หายขาดเลย ไม่ค้าง ตั้งเวลาแล้วไม่รีเองเหมิอนก่อน. เวลาดับเครื่องวัดรอบก็กลับมาที่0 ไม่ค้างที่1500เหมือนแต่ก่อน ฮ่าๆๆ ดีนะเนี้ยลองเช็คก่อน ไม่งั้นไปถึงAP ค่าน้ำมัน เสียเวลาไปเยอะแน่ๆแค่ฟิวขาดตัวเดียว
ขอบพระคุณที่ให้คำตอบและคำแนะนำนะครับ

yeah yeah good

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์