CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาร้านขายแบตมอร์ไซ ยี่ห้อ FB GS ยัวซ่าร์ แถวบางนาหรือใกล้เคียง  (อ่าน 2524 ครั้ง)
run101
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« เมื่อ: 16, กันยายน 2015, 03:46:24 AM »

คือว่า แบตรถผมมันเสื่อมแล้ว เก็บไฟไม่อยู่ เคยใช้ของยัวซ่า ใช้ได้นานเป็นปีกว่า จากนั้นก็เลยเปลี่ยนใหม่ ได้แบตของถูก ราคา 380+ จำยี่ห้อไม่ได้ ซื้อร้านขายอะไหล่มอไซทั่วไปมาใส่  ใส่ได้แค่ ประมาณ 4เดือนนี่แหละ เก็บไฟไม่อยู่ซะแล้ว  เปลี่ยนอีกลูกใหม่ โนเนมเหมือนเดิม ก็ได้ไม่นาน เลยฝั่งใจกับแบตโนเนมแระ อยากได้แบตดีๆ มาใส่มัั้ง
ท่านใดพอจะทราบบ้างไหม ร้านขายแบต แถวบางนา หรือ เขตไม่ไกลมาก ที่ขายแบตยี่ห้อดีดีหน่อยอ่ะคัฟ
  ปล. พยายามหาร้านทั่วไปแถว ใกล้เคียงแล้ว มีแต่ ยี่ห้ออะไรก็ไม่รู้  เคยใช้ไม่ทน สู้เพิ่มตังอีกนิด ก็ได้ของดีดี ขาดแต่ร้านขาย oh no oh no

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 16, กันยายน 2015, 04:02:20 AM »

ทำไมไม่ซื้อที่ศูนย์ฺฮอนด้าใกล้บ้านล่ะครับ

run101

« ตอบ #2 เมื่อ: 16, กันยายน 2015, 04:11:25 AM »

อ้างถึง
ทำไมไม่ซื้อที่ศูนย์ฺฮอนด้าใกล้บ้านล่ะครับ
goodราคามันแพงกว่าปกติครับ ซื้อข้างนอก น่าจะถูกกว่าหลายร้อยเลย (พอทราบราคาคร่าวๆ เพียงแต่หาร้านขายไม่เจอ) nooooooo

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 16, กันยายน 2015, 08:11:15 AM »

อ้างถึง
goodราคามันแพงกว่าปกติครับ ซื้อข้างนอก น่าจะถูกกว่าหลายร้อยเลย (พอทราบราคาคร่าวๆ เพียงแต่หาร้านขายไม่เจอ) nooooooo
กรณีของผมเองก็เบิกศูนย์ครับ เเพงกว่าก็จริงแต่ซื้อความสบายใจด้วยครับ แต่ถ้าอยากได้ถูกกว่านี้ ก็ลองหาตามร้านอะไหล่มอเตอร์ไซค์มีทุกร้าน หรือร้านซ่อมมอเตอร์ไซค์ก็ได้ครับ มีทุกร้านเช่นกัน คิดว่าไม่น่าจะหายากเย็นอะไรนะครับ

cleverham

« ตอบ #4 เมื่อ: 16, กันยายน 2015, 08:52:29 PM »

วิ่งไกลหน่อยได้ไหม มาแถวๆสะพานควายอ่ะครับ เห็นมีขายอยู่ (อ่านผ่านๆมาจากในเว็บนี้แหละ ราคาไม่แพง)
run101

« ตอบ #5 เมื่อ: 16, กันยายน 2015, 11:58:49 PM »

กรณีของผมเองก็เบิกศูนย์ครับ เเพงกว่าก็จริงแต่ซื้อความสบายใจด้วยครับ แต่ถ้าอยากได้ถูกกว่านี้ ก็ลองหาตามร้านอะไหล่มอเตอร์ไซค์มีทุกร้าน หรือร้านซ่อมมอเตอร์ไซค์ก็ได้ครับ มีทุกร้านเช่นกัน คิดว่าไม่น่าจะหายากเย็นอะไรนะครับ
[/quote]
คัฟ ลองหาแถวร้านใกล้ๆ ไม่มี  ว่าแต่ แบตเบิก0 ราคาซักเท่าไหร่คัฟ
วิ่งไกลหน่อยได้ไหม มาแถวๆสะพานควายอ่ะครับ เห็นมีขายอยู่ (อ่านผ่านๆมาจากในเว็บนี้แหละ ราคาไม่แพง)

อ่อคัฟ ถ้าระแวกไม่มี ก็ต้องไปแถวสะพานควายแล้วล่ะคัฟ ว่าแต่ร้านอยู่ช่วงไหน ของสะพานควายอ่ะคัฟ ขอพิกัดอีกนิดคัฟ (แค่เคยผ่านแถวนั้นอ่ะคัฟ) น่าจะต้องเปิด gpsวิ่งไป หุหุ thankyou

cleverham

« ตอบ #6 เมื่อ: 17, กันยายน 2015, 02:17:44 AM »

เบิก 0 ราคาตามนี้ http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=27360.0

แถวสะพานควายมีหลายร้านครับ ถ้าวิ่งตรงมาเรื่อยๆ ตาม BTS มา พอเห็น BTS สะพานควาย ก็ขับจนสุด BTS สะพานควาย ให้หาทางกลับรถครับ (ก่อนถึงแยก)
เชิงสะพานข้ามคลอง จะมีร้านมอไซค์ติดกันประมาณ 3 ร้านครับ

คำเตือน ก่อนไปลองหาข้อมูลร้าน (Keyword google : ร้านอะไหล่มอไซค์สะพานควาย) แล้วโทรไปถามก่อนว่ามีของไหมนะครับ ไปแล้วเดี๋ยวไม่มีของ
run101

« ตอบ #7 เมื่อ: 17, กันยายน 2015, 06:58:29 AM »

goodขอบคุณมากเลย สำหรับคำแนะนำดีดี

run101

« ตอบ #8 เมื่อ: 17, กันยายน 2015, 11:36:03 PM »

อัพเดต: ตอนนี้ เจอร้านอะไหล่ใกล้ๆแล้ว จำชื่อร้านไม่ได้ อยู่ถนนอุดมสุข จากแยกอุดมสุขไปซัก 200เมตรซ้ายมือ ติดกับร้านฟิซซ่า จัดไป 2รายการ
แบต fb ftz7s  670บ กับ ชุดสเตอร์+โซ่ 15/41 ตราพระอาทิตย์ 480บ =1150บ ราคาก็ไม่แรงมาก แต่อะไหล่เยอะ และดีที่อยู่ใกล้บ้าน  good

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์