CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยาง Sport Touring Bias ของ Dunlop รุ่น Arrowmax GT601 ดีไหมครับ  (อ่าน 1656 ครั้ง)
Jim26
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 12, สิงหาคม 2015, 06:38:24 AM »

ยาง Sport Touring Bias ของ Dunlop รุ่น Arrowmax GT601 ดีไหมครับ

เห็นในเว็ป Dunlop เขียนว่า Dunlop รุ่น Arrowmax GT601 สมรรถนะการทรงตัว ยึดเกาะถนนดีเยี่ยม ส่วนประของซิลิกาชนิดใหม่ในเนื้อยางให้ความทนทานสูง

ตามลิงค์เว็ปเลย http://www.dunloptire.co.th/product/g/9

อยากถามคนที่เคยใช้ว่าดีไหมครับ พอดีกะว่าจะเอา CBR150i ไปเปลี่ยนยาง

แล้วเพื่อนๆใช้ยางรุ่นไหนกันครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

เน้นขับชิวๆนะครับ มีออกต่างจังหวัดนานๆทีครับถึงขับเร็ว

Jim26
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 13, สิงหาคม 2015, 03:42:51 AM »

ยางอื่นก็ได้ครับรบกวนเพื่อนๆที่ใช้ CBR150i แนะนำด้วยครับ  เน้นขับชิวๆใช้ยางได้นานอ่าครับ
Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 13, สิงหาคม 2015, 04:31:23 AM »

มันเป็นยางทัวริ่งเลยล่ะครับ ผมเคยใช้ตั้งแต่ 501 จนตอนนี้ เปลี่ยนมาเป็น 601 เพราะว่ารู้สึกได้ว่าดีกว่า 501 เล็กน้อย และราคาแพงกว่ากันนิดเดียว การใช้งาน...ถ้าเน้นขับตรงๆยาวๆ ใช้งานหนัก มันก็เป็นยางที่เยี่ยมไปเลยครับ เพราะว่ายางตัวนี้หน้ายางมันไม่กลมครับ เลี้ยวยากกว่ายางรุ่นอื่นๆเล็กน้อย ยางเริ่มจะแข็งมากๆ ตอนช่วง 4,000 กม. ขึ้นไป (และมากขึ้นเรื่อยๆ) และใช้ได้อย่างปลอดภัยไปจนถึง 20,000 กม. หลังจากนั้นก็ควรเปลี่ยน (ถึงลายยางจะดูสวย แต่ก็ต้องลองจิกยางดูว่ามันแข็งจนจิกไม่เข้าหรือยัง หรือแล้วแต่การขับขี่ ถ้าออกตัวแรง เบรคหนักหน่วง ยางก็จะเสื่อมสภาพไวกว่าที่เค้าเคลมไว้ให้)
สรุป ยางตัวนี้เหมาะกับการใช้งานหนัก แต่ไม่เหมาะกับการขับแบบนักแข่งครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์